D-Link ra mắt dòng router nhiều màu sắc tương thích chuẩn 802.11ac

Duy Luân
14/5/2014 8:1Phản hồi: 57
D-Link ra mắt dòng router nhiều màu sắc tương thích chuẩn 802.11ac
D-Link mới đây đã ra mắt dòng router Wi-Fi AC750 với 4 màu khá vui vẻ là đỏ, xanh dương, đen và trắng. Trước đây không có nhiều công ty sản xuất bộ định tuyến với nhiều tùy chọn màu như thế. Thiết bị này sở hữu thiết kế hình trụ tròn và như cái tên đã gợi ý, nó hỗ trợ chuẩn Wi-Fi 802.11ac (có khả năng tương thích ngược với thiết bị dùng chuẩn a/b/g/n). Tốc độ mạng tối đa mà AC750 có thể truyền tải là 433Mbps ở băng tần 5GHz và 300Mbps trên băng tần 2,4GHz. Sản phẩm hiện đã bắt đầu bán ra thị trường với giá 79,99$.

Ngoài ra router này còn được trang bị 4 cổng Gigabit Ethernet và 1 cổng USB để gắn thiết bị lưu trữ. D-Link có cung cấp ứng dụng mydlink Lite dành cho iOS và Android để người dùng quản lý mạng từ xa, chặn những vị khách không mong muốn và thiết lập cảnh báo khi có người lạ xâm nhập vào mạng. Khách hàng sử dụng smartphone và tablet cũng có thể truyền hình ảnh, video, nhạc từ ổ lưu trữ gắn vào cổng USB trên router sang thiết bị của mình.

Nguồn: D-Link
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai thấy nó có dạng hình trụ giống máy Mac ko nhỉ???
@thomaspham90 =)) xin lỗi chứ thức ăn tự bạn trồng tự bạn nuôi hẵng khẳng định là k phải hàng tàu nhé 😆
@thomaspham90 =)) bạn ở đâu tôi chả cần biết 😆 bạn giàu bạn xài đô xịn tôi nghèo tôi xài đồ gì là việc của tôi 😃)
Hay đây.
Giống Mac pro vậy
bắt chước mac
@Jack xetix Cái router d-link này ra trước MAC lâu rồi nha bác con này chẵng qua dc làm lại tích hợp thêm chuẫn AC thôi
hcdt
TÍCH CỰC
10 năm
Phải công nhận là với thiết kế này thì cái router nhìn vui vẻ hơn mấy cái ở nhà mình
quy2668
ĐẠI BÀNG
10 năm
D-Link bay gio phat song thua may con tenda nua
@NON-CFC bạn cứ thử luôn con đó mà xem đúng là 5Ghz ko xa hơn 2.4Ghz ko ? ko phải tự nhiên mà các nhà mạng cũng muốn dành nhau băng tần thấp để triển khai thiết bị phát sóng.
@김대한 Mình biết tần số cao thì phát không xa, đây chính là nhược điểm. Bạn thử dùng con router phát đồng thời 2 băng tần sẽ rõ sóng sánh và tốc độ thế nào.
@NON-CFC Ko biết bạn có hiểu vấn đề không nữa.mình dùng dlink 850L và dir515r vậy đủ k bạn.riêng con 515r thì mấy con tenda với tp-link xách dép về sóng sánh.còn con 850L thì cũng thua con 515r luôn.
@김대한 Nếu nói về phát sóng không thì ngoài tần số phát còn phụ thuộc vào công suất phát. Mình thấy mấy con có anten gắn ngoài nó phát sóng khỏe hơn mấy con anten ngầm. Còn chọn router thì không bao giờ dùng tenda với tp-link😁
D-Link là thương hiệu Đài Loan mà mấy bạn, đâu phải thương hiệu Trung Quốc như TP-Link hay Tenda đâu!
quy2668
ĐẠI BÀNG
10 năm
ban thu moi biet duoc bua nay lay con tenda 311 150Mb va DIR 600 150 phat thua xa. cang thay cang te qua. cach co 1 lau ma luc bat duoc luc khong.
longxek8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn thiết kế thì ngon nhưng bọn này phát sóng chán lắm. mà sao về cái khoản router này bọn khựa bá đạo thế nhỉ, ko nước nào cạnh tranh nổi 😔
@longxek8x bác nói thế chắc không biết đến nec và buffalo rồi, khựa tuổi gì chơi với Nhật. Như con router trong bài mang tiếng chuẩn ac mới nhưng còn thua con nec chuẩn n 9500n nữa.
kazihaha
TÍCH CỰC
10 năm
@longxek8x sóng khỏe thì ảnh hưởng tới sức khỏe, tụi khựa lúc nào cũng chơi dơ thế mà
Rõ khổ. Ko biết các bác thần thánh m ù quán sản phẩm apple hay là do các bác không cập nhật thông tin trong thời đại công nghệ. Cứ có gì mới ra là giống apple, bắt chước apple bla bla trong khi thực tế thì rất nhiều cái lại ngược lại.

Mấy dòng router này nó ra trước con mac 2013 lâu lắm nhé, nếu so sánh theo kiểu các bác thì phải là: apple bắt chước & chôm ý tưởng thiết kế của D link mới đúng.

Nếu vẫn không tin cứ google.
p/s: Hình ảnh & bài renew về em nó từ năm 2012, Mac tròn ra năm 2013

http://www.gadgetreview.com/2012/05/d-link-dir-644-whole-home-router-1000-review.html
@LionelRichie Sorry bác, e đúng là ếch ngồi đáy giếng. Nhưng em chắc chắn là mấy thằng này đã thiết kế dựa trên cái ấy của ông Thọ
Ý em là cái lon ý nhé.
Trên diễn đàn này có nhiều bác bị tụi Tàu khựa nó nhồi sọ nên câu nào nói ra cũng sặc mùi tâng bốc hàng tàu, làm gì còn biết đến thương hiệu các nước khác như Mỹ, Hàng Quốc hay Đài Loan...
quy2668
ĐẠI BÀNG
10 năm
bay gio chi con tenda hay tp-link, totolink thoi. xai rat on dinh.
quy2668
ĐẠI BÀNG
10 năm
D-link DIR 600 cach 1 lau vay ma luc duoc luc khong. dem di bao hanh ben do test thu noi la binh thuong. luc test khong co len lau chi co 1 mieng tuong thoi. test kieu nay ong noi tui cung bat duoc nua.
Mỗi thương hiệu đều có các dòng sản phẩm nhắm vào từng phân khúc khách hàng khác nhau, dựa theo nhu cầu sử dụng của mình các bác nên tìm sản phẩm phù hợp khỏi phải tranh cãi vô bổ.
quy2668
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bingo280675 moi thuong hieu deu khac nhau nhuong gia ca D-link cao hon. phat song yeu hon. neu cho ban co chap nhan duoc khong.
taolao100
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng một em dlink AC1750 được hơn 5 tháng...
ụ tròn tròn, ăn theo mẫu case của Apple
@Net0925345000 Google search hoặc đọc lại cmt của mình ở trang 2.

M ụ mị vừa thôi bạn à. Phán như bạn người ta có thể khép vào diện: Vừa ăn cắp, vừa la làng đấy
D-Link là thương hiệu Đài Loan mà,
Các dòng Wireless chuẩn AC mới măc định sẽ phát sóng trên cả 2 tần số 2.4ghz và 5Ghz, tương tự như 2 Wireless Router trong 1. Và mỗi tần số đều có ưu nhược điểm khác nhau như:

- Tần số 2.4Ghz, khả năng phủ sóng xa hơn, tốc độ chậm hơn và hay bị nhiễu sóng (do tần số 2.4Ghz đươc nhiều thiết bị khác sử dụng như Lò vi sóng, Microphone không dây...) nên sẽ phù hợp với các nhu cầu phổ thông như, duyệt Web, check email, chia sẽ file...

- Trong khi tần số 5Ghz khả năng chống xen nhiễu tốt hơn, tốc độ cao hơn, nhưng khả năng phủ sóng kém hơn và phù hợp với các nhu cầu giải trí cao cấp như xem film online, chơi game online, video chat...

Các hãng lớn như Cisco, Netgear, Buffalo, D-Link họ thường đi đầu về công nghệ, có nhiều tính năng cao cấp và hữu dụng hơn nên giá thành thường cao hơn là lẽ đương nhiên!

Trong khi các thương hiệu Trung Quốc thường là hàng OEM với các tính năng cơ bản...

Có thể liệt kê ra một số chức năng cao cấp có ở các dòng Wireless AC Router như: chức năng điện toán đám mây mydlink, hỗ trợ Dualband, các cổng Gigabit, chức năng tạo thêm những hệ thống mạng không dây dành cho máy khách Guestzone, cổng Usb hỗ trợ chức năng Shareport - cho phép kết nối đến ổ cứng găn ngoài và chia sẽ như một Media Server, cài đặt và cấu hình qua ứng dụng QRS mobile qua smartphone, tablet...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019