Đã có 1,2 triệu máy iOS được jailbreak bằng Absinthe 2.0

Didu
28/5/2012 5:53Phản hồi: 217
Đã có 1,2 triệu máy iOS được jailbreak bằng Absinthe 2.0

Sau bao ngày chờ đợi thì cuối tuần vừa rồi, công cụ jailbreak untethered gần như là mọi thiết bị chạy iOS 5.1.1 đã được phát hành với phiên bản mang tên Absinthe 2.0 bởi Chronic Dev Team. Sau 3 ngày cuối tuần, có tổng cộng hơn 1,2 triệu thiết bị iOS đã được jailbreak bằng phần mềm này trong đó hơn 200 ngàn máy iPad. Những con số thống kê bên trên được đưa ra bởi chính Chronic Dev Team qua tài khoản Twitter, nếu chưa biết thì họ là đội ngũ chuyên khai thác lỗ hổng và phát triển công cụ jailbreak cho các thiết bị chạy iOS của Apple. Absinthe lần đầu tiên được phát hành vào đầu năm nay dành để jailbreak iPhone 4S và iPad 2, những thiết bị dùng chip xử lý A5 và chỉ sau 3 ngày đã có hơn 950 ngàn máy được jailbreak với Absinthe. Hiện tại, Absinthe 2.0.2 là phiên bản mới nhất để jailbreak iOS 5.1.1 với một số cải thiện và sửa lỗi so với v2.0 hay v2.0.1, trong đó có khả năng jailbreak máy iPhone 4 GSM chạy iOS 5.1.1 bản build 9B208.

Nguồn: Cult of Mac
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hehe đã chờ khá lâu 😁
cũng định JB nhưng chợt nhận ra...
.
.
.
iPhone 2G không cài được 5.1.1 T_T
quanxanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cadenlid cẩn thận kẻo bà kon lại hiểu lầm cậu bị ..........
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cadenlid bác này vui tính quá nè 😃
sắp ra iphone gen 6 nên cần xả hàng tồn kho đây mà 😃
@trungking thành viên từ năm 2009 mới có 7 bài viết thì đủ biết bạn đóng góp nhiều như thế nào rồi.
trungking
TÍCH CỰC
12 năm
@duongtuyen12 thì sao nào ;))
cứ thành viên từ 2009 là phải nhiều bài viết chăng ;))
haizz
đang nói vấn đề tiền lái quá vấn đề này, hiểu ;))
amthanhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duongtuyen12 chuẩn ko cần chỉnh
apple thật là gê gớm
@duongtuyen12 cậu sửa bài rồi à . nó không Jailbreak thì bọn cydia bán phần mềm cho ai. nó phải mở khoá cho người ta thì mới gd được chứ . nó làm vì nó chứ có làm vì ai đâu . cậu cứ hay lo bò trắng răng. cậu nghĩ ai cũng như bác hồ nhà ta 😃 làm không vì cá nhân mà vì dân tộc việt nam 😃 yêu bác quá
Nóng đít ngồi chờ khá lâu...nhưng mà máy của mình cũng đc tung chăn! thanks Chronic Dev Team 😁....! i love Chronic Dev Team:D
@lequangkhanh281191 bác ơi có dòng donate to me đấy bác ạ. Hộ tìm sự ủng hộ từ công đồng. Và làm vì đam mê
đã JB 2.0 rồi có cần làm gì với cái 2.2 này ko nhỉ, mình chẳng thấy lỗi nào cả
@virusday_123 Thể hiện ngu hơn người thường
@alo1234ttgt mày thì khôn, nhìn cái avata đã ko có giáo dục rồi, đừng cmt thêm nữa t ko trả lời đâu
@minh_chicker em chỉ cài đc cái bt còn for ipad thì nó bị lỗi , híc , chúc mừng bác 😔
@virusday_123 Khôn mới nhận ra 1 thằng ngu 😆
ngon! cứ như vậy thì apple có vẻ bó phép!
mình cũng thuộc 1,2 triệu máy đã JB bằng Absinthe 😁 .thank Chronic Dev Team
Sauron
TÍCH CỰC
12 năm
@iloveiphone4 avatar xinh thía :D
Apple đến hạn bảo dev-team : Giờ G rồi nhé, các chú tung jail break ra đi để anh còn có doanh số bán hàng ấn tượng, có tiền rồi anh còn trả các chú.
hcoi !
TÍCH CỰC
12 năm
@tellor
Chuẩn ko cần chỉnh !
Tất cả..., đã có trong kế hoạch của Táo rùi !
Mình đang 5.0.1 nhưng chả buồn up lên 5.1.1 để JB :d game + app đang sài ngon lành cành đào. Anh em tranh thủ JB đi ko Apple nó update thì lại nguồi buồn 😆
@cascadabadboy 5.1.1 fix pin với chụp HDR đẹp hơn bạn ko lên uổng quá 😃
@cascadabadboy nói thế là thiển cận, safiri trên 5.1.x chạy nhanh hơn nhiều safari 5.0.1 đó ku
@luke valentjne có jaibreak đc ip4s chua active ko bạn
vitbeo7b
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cascadabadboy up len do hao pin hon ban a!!!!!!!!!!!!!!!!
leo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó có DONATE đó bạn
kh0c
CAO CẤP
12 năm
JB = 2.0 ok hết rồi chỉ bị lỗi thi thoảng hiện icon trắng có nên Jb lại ko nhỉ
@kh0c icon trắng là do bạn cài sbsetting lỗi này bạn có thể lên google search là khắc phục được thôi
kungvn
CAO CẤP
12 năm
tinhte nhà mềnh có đến 5k máy không nhỉ 😁
mình Jb = 2.0, có lỗi là sau khi resping thì keyboard lại về mặc định ( tự động bỏ dấu, tự động sửa lỗi )
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
@kungvn Giống mình ghê-nc là lỗi k đáng quan tâm nên mình cũng kệ
Em cũng nằm trong số máy đó, up lên 5.1.1 JB lần nữa, ngon lành 😁
hautuyen11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dxpro1991 Mới mua chưA đầy một tuần jb xong thấy sung sướng wa
vâng..rất Vietnamese style
kungvn
CAO CẤP
12 năm
@MinhTi2013 chắc bạn nghĩ jb chỉ để ăn app cờ rách nhỉ ;))
@MinhTi2013 vietnamese style ??? =)))))
@kungvn thằng @MinhTi2013 chỉ chực topic nào có liên quan tới apple là chọc ngoáy thôi bác phân bua với nó làm gì 😃 nó là người mỹ đó bác 😃 chuyên qua chê người việt nam không bằng nó thôi 😁 buồn cái con mẹ nó là người việt nam nên nó biết tiếng việt 😃
@MinhTi2013 ô 😁 lượn trên flick cuối cùng cũng thấy cái dung nhan của thím 😃 avatar đỉnh thế :D
http://www.flickr.com/photos/puccaninja/
http://www.flickr.com/photos/puccaninja/5047849077/
Jailbreak xong dzô cydia test em này mới được !!
kungvn
CAO CẤP
12 năm
@ducphuc2008 em cũng chịu vs unlockize 😁
@kungvn Mình đang xài ATX Adroid Lock. Rồi nghe quảng cáo Unlockize hay quá nên lên Cydia down về. Không ngờ install xong thì không thể unlock sreen được. Cứ kéo cái sreen thì nó đòi phải quẹt đúng pass của ATX. Mà quẹt đúng pass ATX rồi cũng hong cho vô. Nó cứ ở màn hình sreen hoài. Có bác nào biết cách hóa giải chiêu này hong?
@kingjury hay lắm thansk bác đã chia sẻ
@kingjury Cái này cài trên ipad cũng lỗi quá :| mở khoá đc 1 vài lần là sẽ bị reset máy :-s
Em cũng nằm trong đó 😁
VN đông lắm đây 😁
trong 1,2tr máy đó có 2 máy của mình, he.he...mà công nhận cái absinthe này jb tiện lợi ghê.
mình đã làm thành công trên 3 cái máy rồi, tất cả đều ko cài app cr@ack, chỉ cài app của cydia thôi, vì mình ủng củng hộ apple và dev team luôn.... hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019