Đã có bản public beta của MoDaCo.SWITCH và hướng dẫn flash lên HTC One, sắp có cho Galaxy S4

Duy Luân
26/7/2013 23:11Phản hồi: 80
Đã có bản public beta của MoDaCo.SWITCH và hướng dẫn flash lên HTC One, sắp có cho Galaxy S4

Ít hôm trước mình có giới thiệu đến các bạn công cụ MoDaCo.SWITCH có khả năng giúp HTC One chuyển giữa ROM Sense với ROM Android gốc một cách nhanh chóng chỉ với một cú nhấn. Giờ đây công cụ nãy đã được lập trình viên "cha đẻ" Paul O'Brien mở ra cho mọi người cùng thử nghiệm chứ không giới hạn trong một nhóm nhỏ người dùng cao cấp nữa. Cũng trong dịp này, Paul đã khởi động một dự án gây quỹ trên trang web Indiegogo để mang MoDaCo.SWITCH lên chiếc Samsung Galaxy S4 phiên bản Google Edition (chạy chip Snapdragon 600, không phải chiếc bán chính hãng ở Việt Nam). Mục tiêu của Paul là đạt 1000 bảng Anh và hiện đã có 480 bảng được đóng góp từ cộng đồng. Nếu quan tâm, bạn có thể nhấn vào link nguồn để xem thêm.

Cách flash ROM SWITCH vào thiết bị của bạn:

Sao lưu TOÀN BỘ dữ liệu, làm một bản backup để đề phòng có chuyện gì còn quay trở về được.

Tải những tập tin sau:
    1. Beta 1 install zip - Mega / Mirror 1 / Mirror 2
    2. Beta 1 to Beta 8 update zip (install on top of Beta 1) - DOWNLOAD (ROMraid)
    3. Tùy chọn gói dành cho các máy S-ON - DOWNLOAD (hầu hết các máy hiện nay đều S-ON nên bạn cứ tải luôn nếu không biết S-ON là gì)
    4. Tùy chọn gói root - DOWNLOAD (ROMraid)
Chép hết tất cả những tập tin trên vào chiếc HTC One của bạn. Kế tiếp hãy vào Recovery của máy bằng cách tắt thiết bị đi, sau đó nhấn giữa nút nguồn + giảm âm lượng đến khi máy lên một màn hình toàn chữ xanh đỏ. Dùng phím âm lượng di chuyển vạch sáng đến dòng "Recovery", nhấn phím nguồn để truy cập. Nếu chưa biết recovery là gì thì xin mời tham khảo topic về cách nâng cấp ROM và các vấn đề liên quan.
Sau đó thực hiện lần lượt các bước sau:
  • Chọn tùy chọn Wipe data trong máy để xóa sạch dữ liệu (lưu ý là phải wipe trước, không wipe sau khi flash ROM)
  • Flash tập tin SWITCH Beta 1
  • Flash tập tin SWITCH Beta 8 update
  • Flash tiếp gói S-ON
  • Flash tiếp gói root
  • Reboot lại máy
Sau khi máy đã chạy lên, bạn sẽ được dẫn vào trình wizard của Sense, cứ hoàn tất nó như lúc bạn mới mua máy về. Tuy nhiên, đến bước đăng nhập Google Account thì bỏ qua. Khi đã vào được đến giao diện chính của điện thoại, tiếp tục vào Settings > Power > bỏ tùy chọn Fast boot đi. Lưu ý bước này cực kì cực kì quan trọng. Sau khi đã bỏ chọn, tìm app tên là Switch, nhấn vào đó, bạn sẽ được chuyển qua ROM Google Play Edition. Đăng nhập vào tài khoản Google là xong.
Lưu ý: dữ liệu được chia sẻ chung giữa hai ROM Sense và ROM Google Edition, do đó bạn chỉ việc cài ứng dụng một lần và nó sẽ tự xuất hiện trên cả ROM Sense lẫn ROM Android gốc. Dữ liệu do app tạo ra, dữ liệu đăng nhập của từng app, save game... cũng được bảo toàn nên chúng ta có thể thoải mái chuyển giữa hai ROM mà không phải lo nghĩ đến chuyện đồng bộ dữ liệu.

Chúc các bạn thành công!

Nguồn: MoDaCo, Indiegogo (trang gây quỹ)
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết chúng có được đem sang HTC Desire 600 không nhỉ

Gửi từ LG-P940 của tôi
@killed nói chung là có cho vui...chứ thật ra em nghĩ chẳng mấy ai có nhu cầu sử dụng dual boot cùng 1 hệ điều hành,,,,cái này cho các máy có phiên bản sử dụng ROM AOSP từ OEM thôi,,,hiện tại thì có One vs S4 đú theo "trào niu" này
Tiện quá nhỉ,nhưng mình mua htc chủ yêu là sense,nếu chạy android gốc thì mua n4 cho lành
hay và hot, tiếc là ko có máy=))
marcong
TÍCH CỰC
11 năm
Mod nên thêm dòng: Mình không chịu bất cứ trách nhiệm nào về việc flash rom này có thể gây brick máy. Như vậy sẽ ngăn cản nhiều bạn chưa tường tận lắm về android táy máy 😃
@marcong cứ làm theo nó hướng dẫn thì chẳng bjo chết dc cả...nói chung bjo gần như máy gì Brick cũng cứu dc hết, mối tội là phải bung ra thôi
@marcong Ko brick được đâu mà lo, brick chủ yếu là máy đã ra lâu rồi mới dễ bị dính, HTC One mới ra, flash vài trăm lần cũng chẳng xi nhê gì đâu kkkk
marcong
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhsangmobile
Không dễ nhưng bác đâu có đảm bảo được là ai cũng hiểu và làm theo đúng hướng dẫn đúng không ạ. Ngay ở tinhte thì amater cũng nhiều lắm 😃
@marcong Chicken ko biết lại hỏi loạn lên cho hiểu mới dám làm, còn tay nào làm càng chết ráng chịu 😁
nhoctapdu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu muốn xóa hẳn ROM Google Play Edition đi thì làm thế nào bạn nhỉ
raicars
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoctapdu Cài lại Rom Sense gốc chứ sao
ductuanl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@raicars back up nandroid trước thì restore lại thôi
vn chắc ko ai góp rồi
Hakun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau nhóm người dùng cao cấp bây giờ nhóm người dùng thấp cấp mới có cơ hội dùng 😁
ước dù có máy để thử 😁
Chạy một cái vho nhẹ. Nếu chạy Android và Windows phone mới dùng.
hidronak
TÍCH CỰC
11 năm
bao giờ mới có 1 chiếc để vọc nhỉ 😃
Nếu đưa ios lên mấy con lumia thì sướng, chứ android cài làm nặng máy thôi
Anh Duy Luân đáng yêu nhỉ 😁
@Nguyễn-Đức-Anh Xin cảm ơn, câu nói hay nhất trong ngày :D
@Duy Luân Bạn đó gay đấy anh
ablyboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tiện qúa nhỉ .

Sent from my HTC One using Tapatalk 4 Beta
hỏi cái , cái này là bản rom 2 trong 1 , 1 rom của google. 1 rom của sense
mà rom sense của modaco lun hay là bản rom của mình đang xài vậy
One 2 sim 802W làm đc ko nhỉ
Vậy note 2 thì sao làm 1 bản lên note 2 đi

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Thế mới có từ beta ổ à

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
Sao mình thấy HTC thiết kế giống BlackBerry Z10 thế
@congnghia03 đính chính, HTC One, Sony Xperia Z, Blackberry Z10, Iphone 5 giống hệt nhau @@ khác nhau, chắc mỗi mấy cái nút vs logo @@

Kuro Keita sent this from GT-N8000 :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019