Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có bản rom chính thức với X-Reality cho Xperia Z Ultra

vuhai6
16/9/2013 9:31Phản hồi: 162
Đã có bản rom chính thức với X-Reality cho Xperia Z Ultra
Tinhte_xperia z copy.jpg

Người dùng Xperia Z Ultra đã bắt đầu nhận được bản cập nhật 14.1.B.1.510 cho thiết bị của mình, không phải qua OTA mà phải cần thực hiện thông qua phần mềm PC Companion của Sony. Việc bạn cần làm là cắm Z ultra vào máy tính, bật PC Companion lên và tiến hành kiểm tra cập nhật. Bản nâng cấp này giống với những gì mà Tinh tế đã nói đến trong bài viết hồi cuối tháng 8, bạn có thể tham khảo tại đây. Về cơ bản thì lần nâng cấp này mang đến tính năng “X-Reality for Mobile”, cùng với font chữ mới và nếu tinh ý thì bạn cũng có thể nhận ra những thay đổi về màu sắc của máy.

Dưới đây là chi tiết các điểm mới ở trên bản firmware 14.1.B.1.510 này:

Đã có X-Reality for Mobile
View attachment 1259708

Keyboard hỗ trợ tiếng Việt, hỗ trợ thao tác bằng 1 tay, hỗ trợ dận diện chữ viết bằng tiếng Việt
View attachment 1259709

Hỗ trợ tay cầm PS3
View attachment 1259710

Khử tiếng ồn micro, tăng âm lượng loa và giảm tốc độ nói của người ở đầu dây bên kia
View attachment 1259711

Tối ưu pin tốt hơn
View attachment 1259712

Có thể kích hoạt My Xperia
View attachment 1259713

Một số hình ảnh khác

Quảng cáo

162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DDoS
TÍCH CỰC
11 năm
em này đẹp nhưng hôm trước cầm thấy màn hình ám vàng quá. Không biết bản này có khắc phục được chưa?
@Xperia_no1 màn hình của Z u và Z1 gần như là đẹp nhất trong các dòng LCD rồi. Kết quả đo độ tương phản cho Z1 trên 1500/1-cao hơn cả màn hình optimus G của LG
N.D.A
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Xperia_no1 theo e thì nó ám xanh nhẹ chứng tỏ nó hết ảm vàng và về màu chuẩn (chứ ko ám xanh), có thể do bác quen nó ám vàng nên khi hết vàng lại thấy hơi xanh xanh :v
breaklinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DDoS Nó là di bản chất màn hình rồi bác ạ, Màn hình của Samsung ám xanh tím, Màn hình Sony ám vàng. Z ultra khi up lên độ ám vàng có giảm đi. 😁
breaklinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DDoS Bác xem qua clip của cellphones vào đêm qua nhé. Z ultra X-reality vs Galaxy Note 3
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
Chưa đc rờ nữa lấy j mà úp rôm 😃
Makoto81
TÍCH CỰC
11 năm
Sony không có xu hướng tích hợp khóa xoay màn hình vào thanh notification là 1thiếu sót khá lớn. Các hãng khác ở 4.1 đều có, rieeng sony 4.2 vẫn chưa có.
breaklinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Makoto81 Vậy thì tình cờ quá, mình là fan App và Sony. Nhưng từ trước kia chỉ dùng Xperia thôi, từ W880i, X10, Arc S, S chứ ko dùng ip4/4s, ip5 bao giờ, Cái này nhiều người có thể nói mình dị =)). Mình cũng là member bên sonyviet. Diễn đàn thì phải có người này người kia, có gì chưa rõ, bác có thể cm lên diễn đàn tt hoặc sonyviet.vn. Anh em sẽ giải đáp cho nhau 😃. Chào bác.
breaklinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sieu_nhan Có khóa xoay màn hình kia kìa bác ơi. Check vào là nó nhảy lên nontification nhé. 😃
breaklinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viettien_milo Em cũng muốn thay máy lắm rồi đây :^^. Hôm nọ cầm con Zultra thì nó hơi to. Nếu cầm đi đá bóng, nó gãy thì chết =))
@Makoto81 Hiện tai bây giờ anti và seeding dìm hàng nhiều lắm bạn ah, nên tìm hiểu trc khi cmt thì hay hơn. Nhất là tụi sfan luôn mang mấy cái tính năng rác ra để tu hao va dìm sony. Nên cái có mà mà bạn nói ko có và bị liệt kê vào mấy thành phần kia cũng dễ hiểu thôi vì người ta cho rằng bạn ko dùng mà phán như đúng rồi haha. Have fun!

Sent from my iPad using Tapatalk - now Free
-XaKuTara-
ĐẠI BÀNG
11 năm
thật su ít ng dùng em này vì quá to ✌️p
kinhkong117
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủa, vậy giao diện của nó là vẫn cho máy tính bảng hay là điện thoại ?
@kinhkong117 Nó là điện thoại nên đương nhiên giao diện là điện thoại, sau này chắc chắn sẽ có nhiều mod bên XDA để đem giao diện MTB sang cho em này !
To cũng hơi thích , nhưng đắt quá...
@dinhngoctoan Bao nhiêu vậy bác...
@phap_nguyen_bk bao nhiêu gì bạn?
ntsang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Của mình là 14.1.B.1.526 và mình được update từ mấy ngày trước rồi 😔
joilikhanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ntsang bay gio co 532 roi do ban
Ngon rùi thích em này kết nối đc với tay cầm ps3
Chả hiểu gì cả! @#@#$#%#!%!%$!%

Tóm lại là màu đã chuẩn hay vẫn cần chỉnh ???
@quynhbeu Đã có cải thiện, tuy nhiên nếu update lên bản mới mà màn hình vẫn ám vàng thì có thể do lỗi màn hình . Lỗi màn có thể khắc phục phần nào qua firmware nhưng không thể hết được .
Trước có thấy 2 em ZU cùng nâng lên bản mới nhất nhưng 1 chiếc bị ám vàng nặng, chiếc kia sáng đẹp !
quá ngon 😃. tiếc là vừa bán e nó đi xong. dùng rất sướng 😃. a e nhanh tay up nhé.
Chuyển sang tông trắng trông sang và sáng hơn , thế bao giờ mới có cho Xperia Z :p
@RovieID )) mình cũng thấy "không thích nổi giao diện của android", Xperia Z sáng hơn được chút, cm xong phá trinh bài phát bị xoá luôn vì phá hoại diễn đàn ))))) chê giao diện android chứ có chê Xperia Z đâu 😔
breaklinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@RovieID Bác root Z rồi thì có ngay. Em đang dùng con Xperia S cũng đang dùng Android 4.3 vs giao diện của Z ultra/Z1 đây =). lol
long_101176
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có phần mềm nào nhận diện đc chữ viết tay cho tất cả các điện thoạiko các bạn? :-\
long_101176
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có phần mềm nào nhận diện đc chữ viết tay cho tất cả các điện thoạiko các bạn? :-\
@long_101176 dòng nào xài viết dc thì đều có sẵn rùi còn máy dòng ko nhận cảm ứng từ bút mà bác xài láy tay vẽ chữ thì khó chịu lắm 😕
Ngon rồi
Nó lên đến 526 rồi mà giờ bác mod mới cập nhật 510 đúng là mod ios có khác 😁
kết cái tính năng Làm chậm giọng nói đến. k như Same, toàn đâu đâu.
p/s: Quote tẹt. 😃
Z có lên 4.3 chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019