Đã có iOS 9 và OS X El Capitan Public Beta 2, mời tải về

Duy Luân
22/7/2015 22:29Phản hồi: 154
Đã có iOS 9 và OS X El Capitan Public Beta 2, mời tải về
Apple hôm nay vừa phát hành bản cập nhật iOS 9OS X El Capitan dành cho những bạn nào đang thử nghiệm trong chương trình Public Beta. Bản cập nhật của cả hai hệ điều hành này đều có số hiệu build giống với bản beta 4 vừa được ra mắt cho lập trình viên ngày hôm qua. Với iOS 9 Public Beta 2, tính năng Home Sharing và khả năng chụp ảnh bằng nút volume đã quay trở lại, hỗ trợ thêm chiếc iPod Touch đời mới chạy chip A8, giao diện app chạy Handoff được thu nhỏ thành một banner nhỏ trong giao diện đa nhiệm thay cho một bảng lớn như trước. Về phần OS X El Capitan thì Apple chủ yếu cải thiện hiệu năng và sửa lỗi mà thôi. Ngay bây giờ bạn đã có thể cập nhật Public Beta 2 bằng cách vào Settings > General > Software Updates (iOS) hoặc  > App Store > Updates (OS X).

Bạn nào chưa tham gia thử nghiệm bao giờ thì có thể xem hướng dẫn đăng kí và cài đặt ở hai link bên dưới:
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4s lên mượt .công nhận cải thiện hiệu năng hơn
MaYaSaKi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@online24hfree Cái này chắc lỗi code open App
Hầu hết icon của Apple vào chậm hơn icon ứng dụng tải về
Cứ giống máy bị chậm
@online24hfree 6+ là vì cái màn to fullhd nhưng apple ko tối ưu cho nó thành ra giật lag chạy yếu hơn 6 thường thấy rõ
@lhdtt Bluetooth kết nối pebble, 3g on cả ngày, yên tâm nhé 😁:D
@Hoa_Phu_Dung đừng lên bác ạ. khi nào có bản chính thức gói gọn rồi hãng lên.
magaten
TÍCH CỰC
9 năm
mình tìm danh bạ được ở phần Spotlight, có ai bị giống mình không -_-
magaten
TÍCH CỰC
9 năm
@Devil Nguyễn Đã chỉnh lại nhiều lần và reset máy nhiều lần nhưng vẫn không được bạn ơi, dùng 4s 😔
Công nhận OSX 10.11 hiệu năng tốt hơn thật, nhưng bản beta chạy cà giựt với bug quá. Chờ bản final cho lành vậy. 😔
khoa_90
TÍCH CỰC
9 năm
@tetepro Cái office mượt ko? Chạy trên 10.10 sao nó chậm quá, hồi bản 2011 click là chạy vào luôn, cái bản 2016 click vào nó nhảy tưng tưng 6 đến 7 phát mới vào đc @@ thêm caia nữa là load chừng 3 đến 4 pages thì nó kiểu như phản ứng chậm ấy, lag lag sao ấy. Hay là con Mac 2013 cùi mía nhỉ?
@steve_jobs Final thi cũng cà giựt😆 phải lên 10.11.xxxx j đấy mới khá dc😃)
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khoa_90 rMBP e2015 nó tưng có 4 phát thôi bác 😆
@khoa_90 Mình không xài Adobe Suite với MS Office nữa nên không chắc lắm, có lẽ là OK. Vô đây để xem danh sách tổng hợp những app xài được và không xài được trên El Capitan: http://forums.macrumors.com/threads/os-x-el-capitan-working-not-working-apps.1890772/
congtoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tính năng Search Spotlight không tìm được người trong danh bạ mình cần
botculai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@congtoan Lên xong reset lại tìm đc rồi bạn nhé
congtoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@botculai Sao mình vẫn không được bác nhỉ? chỉ được một số Contact trong Top hits mà thôi!
tamkfc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@congtoan cùng câu hỏi này ở Beta 1 không có câu trả lời nên ngậm ngùi trở lại 8.4, không biết trên Beta 2 thì như thế nào
congtoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tamkfc Beta 2 vẫn tìm không được bạn à!
tamkfc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@congtoan Bạn nói trễ quá nên mình lỡ lên mất rùi, lại phải về 8.4 hiệp 2, chán đời thật
Lên beta 4 hôm qua rồi . Có lên về lại beta 2 không các bạn ??
khicon257
TÍCH CỰC
9 năm
@Đào Quỳnh Cái này là bản beta 4 hôm qua mà bác.....dev beta 4 = public beta 2 😃
Đến khi nào mới tậu được 1 e mac đây - Một thanh niên không chơi game, mê thiết kế đồ họa cho biết !
@danghiep0122 2nd thiếu gì, chỉ cần muốn & bỏ công Google vài bữa là có kinh nghiệm chọn máy 2nd thôi.
Giá cũng mềm xèo : tháng 5 đã mua cho vợ 1 cái Mac Air MD711A mid 2013 (pin 5088 mAh gần full như máy xuất xưởng) mà có 11.5tr. Mac giờ phổ cập rồi bạn, y như iPhone thôi 😃
@greatbn nói chung hackintosh cũng làm quái gì cá được cái trải nghiệm như một con mac xịn

Từ vỏ nhôm, từ bàn phím, từ trackpad, sạc từ, mấy cái đó nằm mơ thì hackintosh cũng không có mà trải nghiệm cháu à =))
@Béo Khùm Không dám đâu bác. Mac làm đồ họa tệ hơn pc rất nhiều nhé. Điển hình là Maya và Revit. Biên tập phim với ảnh còn được được
@SmartphonePolice Cấu hình mac cũng tương đương hoặc yếu hơn nhiều máy tính khác mà. Mình chỉ thích màn hình mac thôi
Tất nhiên là đã mượt hơn rất nhiều.. bữa h hóng PL beta 2 quá chời..
có gì khác so với public beta 1 nhỉ, ios 9 beta 4 thì y chang 3 rùi
@cardmanhinh.com 😆 Ko có gì khác thì nó up làm gì hả bác 😃).
mình nói láo bạn làm gì.lúc trước dùng pb1 bị lỗi kí tự,chạy đơ đơ..lên pl2 nó sữa lỗi rồi.chạy cũng mượt hơn.pin chưa kiểm tra đc vì mới lên khi sáng
vu_vantien
TÍCH CỰC
9 năm
@star alpha Nhờ bác test pin so với 8.4 luôn. Từ 8.1 đến 8.3 e thấy pin ổn, 8.4 pin tuột gấp rưỡi.
MaYaSaKi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào đang ở Beta 4 lên Public Beta 2 dc không nhỉ
hai_kt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@MaYaSaKi Chơi Beta 4 luôn, cập nhật nhanh hơn Public Beta bác. Bản Beta 4 Xcode 6.4 đã chạy được.
Ngon, nhưng đang ở beta 4 rùi. Chiều về mò cho iPad 2 😁
Bản iOS này đã nhanh hơn, touch id cũng nhanh hơn bản trước.
@Duy Luân Mac thì e làm dc rồi. còn iPhone sau khi cài profile, check update mãi ko thấy j a có ý kiến j ko?
MaYaSaKi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tetepro Cùng cảnh ngộ rồi bí quá về 8.4 cho xong
@MaYaSaKi mình còn chưa lên dc 9 public beta
MaYaSaKi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tetepro Ông đag ở beta ư
@MaYaSaKi đang 8.4 thôi
Có ai bị như em ko. Chỉnh âm báo tin nhắn bị văng ra, ko chỉnhdc gì cả.
cuongtuebn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko ham beta lắm. Lên 2 lần public beta1 rồi vẫn phải về thui
thím nào là dev lên El Capitan Public Beta 2 rì viu xem eclipse có chạy được không? Bản Beta 1 treo sạch 😔
@ngocquang_t2 Em ko xài eclipse, nhưng em xài Sublime Text mượt lắm bác ạ 😁
@ngocquang_t2 Bản này đã có thể chạy được eclipse nhé bạn !
iPhone 6 plus lên bata 4 bị mất luôn notification với control center bà nó rồi
Lúc trước up lên bản beta version 1 cũng bị lỗi này, lần này up lên cũng bị lỗi này, phải khởi động 2 - 3 lần mới hết lỗi.
Lỗi không hiện đầy đủ phần vùng ổ cứng, chỉ hiện mỗi phân vùng cài đặt OS

Screen Shot 2015-07-23 at 9.21.32 AM.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019