Đã có Jailbreak tether iOS 5.1 cho iPhone 4/3GS, iPod Touch, iPad 1

Duy Luân
8/3/2012 12:51Phản hồi: 508
508 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huycutinho
ĐẠI BÀNG
12 năm
m cũg đã lưu ngay r he2 lên cho ae nào chưa lưu thì lưu nào.upppppppppp
Đang đợi Jailbreak Untethered...Lâu quá. Cây IP4 giờ chỉ để nghe gọi và chơi các AppFree.
Redsn0w 0.9.10b6 vẫn chỉ jb tethered nhưng có nhúng semi-tethered nghĩa là reboot vẫn lên menu nhưng không vào các app Cydia và Safari được nếu không chạy Just Boot! Đừng tưởng bở các bạn.

---------- Post added at 02:10 PM ---------- Previous post was at 02:07 PM ----------

Untethered 5.0.1 có trước Tết, 5.1 mới đây cùng thời điểm iPad Gen 3 mà lâu gì bạn.
hahuytap
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình vẫn cài được Cydia, các app của nó và Safari vẫn chạy bình thường, không cần chạy Just boot. Có lẽ do bootrom cũ.
Mong cac bac som jb duoc v5.1 cho e ip4s
Các pro chỉ giúp e với JB xong cydia trắng just boot xong nhưng bị treo thơm có ai như e ko e làm đi làm lại mà nó vẫn vậy vẫn treo thơm mong các pro chỉ giáo
mình justboot xong cydia vẫn trắng là sao hả zời
máy mình là ipod touch gen 4 đã up lên 5.1
cứ mở cydia ra nó chạy tiếp mới hết trắng
mở cydia nó bảo unable to load bạn ợ.hic
menfuisuk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào biêt bao h có ban JB Untethered 5.1 ko nhi?
Cái này thì chịu vì còn tuy thuộc vào Hacker có phát hiện lỗ hổng nào ko hay làm tool ra sao 😁
sonhtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG lãnh đạo ơi, m just boot lại thì không hiện lên sóng dù trong mục sim appplication có báo vinaphong và các ứng dụng của sim vina. nếu không just boot thì một phát ăn ngay với quả sim gevey 5.1 4.10.01 này.
lãnh đạo cho mình cao kiến với nha
thôi chia buồn cùng bác.Em mới đen này .tí toáy tí mẻ đặt pass cho iphone xong quen me no mất.nhập lung tung nhiều lần tưởng co backup là xong. ai ngờ lần cuối cùng nó báo "khóa kết nối với itunes" xong. lại đúng thời điểm nó vừa ra ios 5.1 .Iphone 4s nên lưu shh ko tác dụng. buồn quá.biết bao h mời jailbreak đc. H cứ như trẻ con cởi truồng. chẳng biết làm j với cái máy ngoài nghe gọi .nản vãi
thì bạn cứ chạy đến khi nào xong thì thôi sau đó sẽ thoát ra vào lại là ok mà ai cũng vậy hết
mọi người ơi, giờ jailbreak lên ipad 1 được chưa thế?
Hùng hục up lên 5.1 giờ mới bít dại dột 😔( mất hết jb rồi :(( bjo mới có bạn unte jb cho 4s đây :((
Máy ko jb dùng chán thật :-w
Tất cả đã quá muộn màng............................
vậy là mặc dù máy báo update nhưng vẫn phải cẩn thận không down và update? Hôm nay Ipad 2 mình mới thấy báo yêuc vầu nâng cấp lên 5.1 mà đang phân vân nghĩ chắc JB update là tèo ngay!

Không biết làm thế nào để đưa em IPAD2 mình lên Os 5.1 được nhỉ?
Mong các Ae hướng dẫn...Thkssss
5.1 chưa JB dc, mún update thì down FW tương ứng về, đưa mấy về DFU rùi bật itunes lên update. Bạn xem bài hướng dẫn upgrade co thiết bị OS để hiểu thêm
@allstreet Aloo mấy anh kỹ thuật giúp em cái hu hu! Em dang sai máy ip 3gs 32 gb lock sai ios 5.1.1 (206) ko bit may em nó bị bệnh gì . Máy còn khoang 3O% >54% ma em chởi game hoac gọi dt la no tăt nguồn, phai cắm sạc thi mớ khởi động lại dc ,mong các anh kỹ thuật viên chi giup em là bệnh gì cảm ơn!
@Mrtheo chắc pin sắp hư rồi đó bạn
Vài dòng chia sẽ với anh em tinh tế. Mình là một trong những người đầu tiên ngày đầu tiên mang máy iphone 4s VERIZON của mình tới café APPLE. Cảm nhận chân tình. Anh em nào đã tới đây thì hãy nhận định mình nói đúng không.
Thứ 1:
Café đẹp nhưng giá quá mắc anh em tới đây vì mua máy verizon chủ yếu muốn tung chăn quán quảng cáo 150.000 bao nước nôi ly café đá tính hơn 30.000 mà trà không rót ra muốn uống phải xin giá 30.000 thêm vài ngàn ra quận 1 ngồi cho thiên hạ phục vụ hay MTV võ văn tần 28.000. nhân viên ở đây không nhiệt tình làm biếng.
Thứ 2:
Đội ngũ kỹ thuật ở đây trình độ không biết thế nào nhưng mình có cảm giác là luôn làm máy bị lại lỗi gì vì mình tới café này lần thứ 4 bị những lỗi không đáng có nhưng gọi cho anh Hải quản lý anh toàn kêu phải mang tới quán xin số mấy người kỷ thuật thì không cho, nhân viên kỹ thuật có 3 anh nhưng ra vẻ quá có vẻ nhiệt tình nhưng thật ra là muốn khách hàng bị gì quay lại để sửa lỗi lấy tiền không có tâm.
Thứ 3:
Bán sim mỗi lần tới lại có mỗi sim anh mắc kính cứ nói sim ở đây tốt nhất bảo đảm bảo hành mua mấy trăm ngàn lần nào tới cũng nói có loại ngon hơn bảo đảm khắc phục lỗi đang bị nhưng thật ra là lấy sim cũ rồi kêu kỹ thuật sửa lại. thậm chí bán sim móc trong túi quần túi áo ra không có hộp gì bán như sim mới kêu mình yên tâm. Các bác nghỉ xem các bác ra mua DTDD người ta lấy đại 1 cái trong tủ ra giao liền bán liền các bác yên tâm không hỏi sao ko lấy cái mới trong hộp nói là không còn mà nó móc tiền thối thấy nguyên đống sim mới. giá bán sim cực mắc hơn ở ngoài nhiều vì người ta lỡ theo tụi này phải theo luôn. Bó tay.
Thứ 4:
Em xin hỏi ai đã sài iphone 4s verizon có biết chỗ nào uy tín kỹ thuật giỏi xin giới thiệu post lên cho e đi sửa máy em. Bọn café apple này không tin tưởng được đâu quán này nói thật không có vụ unlock mạng verizon có ma nó uống giá mắc nhân viên phục vụ kém xin lỗi ai đi rồi kiểm chứng. em bị tội ngu vì lỡ dính vào bọn này. Các bác đừng bị như em. E thề là em nói theo cảm nghỉ sự thật của em.
Mong Ban quản trị đừng xoá.Vài dòng chia sẽ với anh em tinh tế. Mình là một trong những người đầu tiên ngày đầu tiên mang máy iphone 4s VERIZON của mình tới café APPLE. Cảm nhận chân tình. Anh em nào đã tới đây thì hãy nhận định mình nói đúng không.
Thứ 1:
Café đẹp nhưng giá quá mắc anh em tới đây vì mua máy verizon chủ yếu muốn tung chăn quán quảng cáo 150.000 bao nước nôi ly café đá tính hơn 30.000 mà trà không rót ra muốn uống phải xin giá 30.000 thêm vài ngàn ra quận 1 ngồi cho thiên hạ phục vụ hay MTV võ văn tần 28.000. nhân viên ở đây không nhiệt tình làm biếng.
Thứ 2:
Đội ngũ kỹ thuật ở đây trình độ không biết thế nào nhưng mình có cảm giác là luôn làm máy bị lại lỗi gì vì mình tới café này lần thứ 4 bị những lỗi không đáng có nhưng gọi cho anh Hải quản lý anh toàn kêu phải mang tới quán xin số mấy người kỷ thuật thì không cho, nhân viên kỹ thuật có 3 anh nhưng ra vẻ quá có vẻ nhiệt tình nhưng thật ra là muốn khách hàng bị gì quay lại để sửa lỗi lấy tiền không có tâm.
Thứ 3:
Bán sim mỗi lần tới lại có mỗi sim anh mắc kính cứ nói sim ở đây tốt nhất bảo đảm bảo hành mua mấy trăm ngàn lần nào tới cũng nói có loại ngon hơn bảo đảm khắc phục lỗi đang bị nhưng thật ra là lấy sim cũ rồi kêu kỹ thuật sửa lại. thậm chí bán sim móc trong túi quần túi áo ra không có hộp gì bán như sim mới kêu mình yên tâm. Các bác nghỉ xem các bác ra mua DTDD người ta lấy đại 1 cái trong tủ ra giao liền bán liền các bác yên tâm không hỏi sao ko lấy cái mới trong hộp nói là không còn mà nó móc tiền thối thấy nguyên đống sim mới. giá bán sim cực mắc hơn ở ngoài nhiều vì người ta lỡ theo tụi này phải theo luôn. Bó tay.
Thứ 4:
Em xin hỏi ai đã sài iphone 4s verizon có biết chỗ nào uy tín kỹ thuật giỏi xin giới thiệu post lên cho e đi sửa máy em. Bọn café apple này không tin tưởng được đâu quán này nói thật không có vụ unlock mạng verizon có ma nó uống giá mắc nhân viên phục vụ kém xin lỗi ai đi rồi kiểm chứng. em bị tội ngu vì lỡ dính vào bọn này. Các bác đừng bị như em. E thề là em nói theo cảm nghỉ sự thật của em.
Mong Ban quản trị đừng xoá.
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kiemtoank14 . Giờ cái gì bọn nó trả quy ra tiền bạn ơi. Chẳng có ae gì đâu. Chỉ có ae buoizai thôi
Voicoi81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi hôm trước máy bi lỗi RT lai len 5.1 đang chờ mãi!
socnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lâu có JBU quá. Hic. Đợi có để lên 5.1 rồi jb luôn. Hic
no9999
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình jailbreak được rồi nhưng không vào homescreen được,chỉ dừng ở quả táo thôi. justboot thì toàn vào recoverymode. có bro nào giúp mình với
Em cũng mới tậu con 3gs 16g, restore len 5.1 ( không lưu SSH) chưa JB không có sóng, JB song cũng không có sóng. e dũng Redsn0w 0.9.10b6. Bác nào giúp e với, hu hu. 2 hôm nay rồi lần mò mãi mà chẳng được

---------- Post added at 04:53 PM ---------- Previous post was at 04:48 PM ----------

Em chỉ cần làm sao để có sóng thôi, em dùng vinaphone. Cuu vói các bác ơi
hu hu không ai giúp em với các bác ơi. e ở tận lai châu cơ nếu gấn hà nội thì đơn giản, trên em chẳng có hiệu nào làm cái này được cả
diepvien43
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng cái tiny umbrella xem còn lưu SHSH cái nào thì trở về cái đó. Ít nhất cũng có 1 bản thôi. Chịu khó tìm đi
Chắc là máy lock vào cydia cài ultrasnow fix là được mà.
Ah mà 5.1 nhiều máy ko có sóng khi lên 5.1 lam.
Cài custom này nè
http://heaveniphone.com/iphone-cong-cu-jailbreak-unlock/22842-fw-custom-ios-4-1-4-2-1-nhung-san-cydia-all-ip-k-nang-bb.html
Tìm tải về bản
iPhone 3G World Custom IOS 4.2.1 :
- Phiên bản ngày 29/11/2010, không nâng cấp baseband. Không yêu cầu SHSH 4.2.1

Rùi dùng Redsn0w chuyển máy về DHU và dùng itunes để restore bản 4.2.1 đó.

Mà nếu máy ko
restore được do ko co lưu SHSH 4.2.1 thì bạn cài bản 4.1 nhé,bản này ko bị khoa shsh.
Ok để mình thử xem thế nào, cám ơn mọi người trước nhé
ngochaanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gì thì gì vẫn chờ Jaibreak Untethered đã 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119