Đã có Jailbreak tether iOS 5.1 cho iPhone 4/3GS, iPod Touch, iPad 1

Duy Luân
8/3/2012 12:51Phản hồi: 508
508 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boot old ip 3gs lên luôn 5.1.1 luôn nhé mọi người..
hoang20591
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào cho em biết là khi lần đầu tiên jailbreak máy (em đang nói đến con ipad2), em vao trang jailbreakme trên trình duyệt safari để jailbreak thì cái này gọi là gì (ở trên ghi tether jailbreak là jailbreak ko hoàn toàn). và tiện thể em hỏi luôn là con ipad2 nếu lên 5.1 thì jailbreak đc chưa a???
@hoang20591 Nếu máy bạn dùng FW 4.3.3 thì mới dùng Jailbrealme.com để JB được bạn nhé & là JB hoàn chỉnh 😃
Còn lên 5.1 hay 5.1.1 thì chưa JB đươc.
đã sửa lỗi mất sóng liên tục khi lên os 5.1.1 redsn0wwin0.9.11b4
nếu redsnow 0.9.10b8 mất sóng le lưỡi..
codon477
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai biết cách khắc phục lỗi JB trên PC mình ko JB dc nó cứ đứng im ngay cái phần như hình bên dưới nhưng mình mượn laptop khác thì JB dc pro nào biết chỉ giùm mình cách khắc phục với nhé
o0o@-@o0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe Cám ơn nhiều :x
5.1 của ip 4s word có cydia chưa 😔
@young159 chưa😁
vừa rồi minh cứ thế uppdate bản 5.1 cho con 3gs trên itunes.giờ thì máy nó cứ báo không có dịch vụ(tức là không nhận sim ) .
và hiện đến cái bảng mạng wifi - chọn mạng .nhà mình lại k dùng wife..liệu có nhất thiết p dùng wifi mới có thể cài đặt tiếp hay không ?
hay có cách khác ?

Có bạn nào biết cách cài đặt tiếp theo k ? giúp mình với !

thanks cả nhà nhiều ! ^^
vừa rồi minh cứ thế Check uppdate bản 5.1 cho con 3gs trên itunes.
không cài Redsn0w 0.9.10b6 cho Windows
giờ thì máy nó cứ báo không có dịch vụ(tức là không nhận sim ) .
và hiện đến cái bảng mạng wifi - chọn mạng .nhà mình lại k dùng wife..liệu có nhất thiết p dùng wifi mới có thể cài đặt tiếp hay không ?
hay có cách khác ?

Có bạn nào biết cách cài đặt tiếp theo hay sửa lỗi k ? giúp mình với !

thanks cả nhà nhiều ! ^^
HAIOANH28
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nellyhoangg máy bạn là loock phải cài untrasnow
@HAIOANH28 giờ phải làm tn hay p đi cài lại cấu hình.
@HAIOANH28 hoioanh28 ah..bạn nói rõ hơn đc không ?
HAIOANH28
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nellyhoangg máy bạn phải jb nhé
ultrasn0w.rar
hinh nhu có tôl JB hoan chỉnh cho 5.1.1 rui kia
anh em cho hỏi mình đang dùng 3gs 16G bản world chạy ios 5.1.1 h JB bản này mỗi khi reboot lại máy có bị treo táo không
v1234v
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducduy_tn9339 không
vnzorro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các cao thủ cho hỏi với.
Mình vừa JB con 4s W xong.
Giờ nếu muốn trở về nguyên bản khi chưa JB thì phải làm thế nào nhỉ.
Đã thử Restor trong iTunes nhưng sao bao 14h mới xong, không biết có lâu thế không. Có cách khác nhanh hơn không mấy Pro.
Các Pro biết chỉ giúp mình nhé. Thanks S
@vnzorro Bạn RS trên iTunes là đợi iTunes down FW về roài mới RS cho máy bạn - cái này phụ thuộc đường truyền & server, nếu bạn làm buổi đêm thì còn 1h là cùng 😃
-> Còn nhanh hơn thì
- Down FW về trước
http://www.tinhte.vn/threads/399433/
- Đưa máy về DFU Mode
- Nhấn Shift + Restore để trỏ đến FW đã down
vnzorro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG Rất cảm ơn bác, để em thử xem.
Cho mình hỏi,mình xài 3gs bản lock đã có jb vậy có nâng lên 5.1 dc không vậy mấy bạn.
@C-9 Hiện FW cao nhất là 5.1.1, máy bạn nâng cấp được 😃
Nhưng nếu bạn đang dùng 4.2.1 hay 4.3.3 thì mình khuyên bạn giữ dùng sẽ tốt hơn 5.x ;)
Mình restore về firmware 5.1 nhưng sao nó báo lỗi itune 3194 vậy mấy bạn.có cách nào khắc phục không.
@C-9 Lỗi đó là bạn ko có SHSH 5.1 nên ko RS được vì FW cao nhất hiện là 5.1.1 (hoặc bạn có SHSH 5.1 thì sửa file Host để RS) 😃
@LIENHUONG Tình hình là mình đã rs nó về 5.1.1 nhưng bb of mình là 05.16.05,nó không nhận sim.vậy mình phải nâng lên bb 6.15 ah.
Bạn có yahoo thì cho mình xin mình hỏi được không.thks bạn.
hieukon
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi với.
khi mình bấm vào redsnow thì nó lại báo lỗi như dưới.
khi mình bấm ok. bấm tiếp vào jailbreak thì nó chuyển sang luôn cái bước chuyển bề DFU mode
itunes thì mình up lên bản mới nhất rồi 🤔?
cho mình hỏi tí, mình có link này
http://ictworld.vn/2012053008504727p54c87/phan-mem-ailbreak-ios-51-dat-hon-1-trieu-luot-tai.htm
đọc k hiểu lắm, mình có con ip4 ios5.1 fw 4.12 liệu có jailbreak hoàn toàn đc k vậy mọi người ?
@Thảo Đoàn jailbreak duoc nhung khong hoan toan, ban nen len 5.1.1 de jailbreak hoan toan ban nhe.
@nguyenthaihoc1990 1. Gõ có dấu bạn nhé
2. Redsn0w 0.9.12b1 trở đi có thể JBU cho máy iPhone 4 từ 5.1.1 xuống 4.1 rồi đó bạn 😃
ôi cứ tưởng jb đc roài 😔( vẫn là k hoàn toàn chán quá
@ducthanhdbp 5.1.1 jb hoàn toàn rồi đocj nhiều lên cho thêm phàn hiu bit
@huydinhhd90 mình đang 5.1 bạn ơi.5.1.1 thì bik rùi mà 😔 nản quá
Cam on anh ! Em cung nghi vay nhung em dang thac mac rang, sao no con toi 50% pin ma no lai tat man hinh,khi em cam sac va khoi dong lai ngay , ma van con toi 50% , mong may anh cho em y kien em nen that pin hay paj lam cai gi cam on !
@Mrtheo 1. Gõ có dấu tiếng việt
2. Do lỗi pin hoặc pin chai nên điện trong pin ko đủ, báo ảo đó bạn
A cho em hỏi cục pin xịn nhất khoảng bao nhiu tiền ?em o tp hcm em nên đến cửa hàng nào là uy tín nhất mong mấy anh cho em lời khuyên chân thành! Em cảm ơn nhiều !
@Mrtheo bạn lên google search huyphong là biết giá thay pin àh, ch đó ok lắm đó bạn
Ok ! Cảm ơn bạn nhé .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019