Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có người cài được Windows 7 lên ZenFone 2

TDNC
10/7/2015 4:57Phản hồi: 128
Đã có người cài được Windows 7 lên ZenFone 2
Thành viên "ycavan" trên diễn đàn XDA đã cài thành công hệ điều hành Windows 7 lên chiếc điện thoại ZenFone 2 (mã ZE551) dưới dạng máy ảo, độ phân giải đạt Full-HD luôn. Quá trình cài đặt khá nhiêu khê, bạn có thể làm theo hướng dẫn của ycavan trong link nguồn bên dưới bài viết, bao gồm cả việc unlock bootloader, flash lại kernal, format lại thẻ và chạy vài dòng terminal command... Theo lời của bạn này thì có thể cài được cả Win 8 và Win 10 luôn, chỉ cần thay file ISO là xong.

Nhờ ZenFone 2 sử dụng chip xử lý Intel Atom có nhiều điểm chung với kiến trúc Atom của CPU trên máy tính nên Windows 7 có thể chạy khá mượt mà trên chiếc điện thoại này. Video cài đặt và chạy Win 7 trên ZenFone 2 bạn có thể xem bên dưới.

Link nguồn + Hướng dẫn: http://forum.xda-developers.com/zenfone2/general/zf2-running-windows-7-using-kvm-t3153299
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bạn dùng zen phone 2 sướng rồi nha, khỏi cần vào máy tính mà vẫn chơi được game online máy tính, cài được win ntn thì tha hồ cài phần mềm hỗ chợ cho windows rồi, sao microsoft không làm được điều này nhỉ, giá như iphone 6 cũng có thể cài được win thì hay biết mấy. Zen2 sắm thêm cái thẻ nhớ 128 gb nữa là khỏi cần phải mua máy tính hay cái intel sticker gì đó. Khéo mình phải sắm con zen2 này cầm theo cho tiện cái vừa nhỏ , màn hình tốt, pin ngon mà lại giá cả phải chăng nữa chứ, bạn nào có phần mêm giat lập ntn cho iphone cydia thì nhắn cho mình với nhá. Zen 2 thật ko thể tin được, bphone mà cũng sài chip intel thì tuyệt biết bao!!!
@tranquan1988 bạn ảo tưởng hay sao mà nghĩ tới chuyện chơi game onl trên em này? chạy trên máy ảo thì thử nghiệm là chính thôi! nếu nói như bạn thì tầm 7tr mua ngay cái laptop cho rồi
upkey1010
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranquan1988 Bác giống như PR cho zenfone vậy 😆 Thật r MS k mún thôi chưa gì mà nó k làm đc. Vả lại win desktop và win touch đâu giống nhau. Đâu pải mún là làm 😃)
@tranquan1988 seed lộ quá bạn ơi
@tranquan1988 Vấn đề là nó k phải mtb bạn à.
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon
yeuchinhiu01
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá kinh,người dưới thấy thế nào
hóng ae zenphone vọc show chơi
bá cmn đạo @@
David Ryan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chàng trai cô đơn 95
kimchammong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngày trước thì hot, nhưng giờ intel ra máy tính usb rồi, thì việc trên chỉ mang tính chất thí nghiệm, giải trí 😃
BOT LOC
CAO CẤP
9 năm
Vãi thật. Gì cũng làm được
taiteo.1997
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tải CF về bắn sướng nhỉ 😁
Đây chính là phát súng đầu tiền giúp liên minh Wintel nhắc nhở người dùng khi mà HĐH W10 đã cho phép hỗ trợ chip intel ngoài dòng dòng chip độc quyền hiện tại Qualcomm.
Sau này W10 sẽ có nhiều trò vui đây, đt chạy phần mềm x86 thì khủng khiếp thật (và pin cũng đến nản luôn)
Quá tuyệt vời, thật không thể tin được...
holokids
TÍCH CỰC
9 năm
win8 còn nhẹ hơn win7 cài được là cái chắc.
luongitvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay nhưng ko hữu dụng
@volcanoenxi với cpu này thì bạn khỏi mong làm việc gì đâu, gõ văn bản nhiều dòng có lết mà. Mình có tablet atom xài windows mà. chỉ web này nọ chút, giải trí, chứ mở văn bản thì xem nó lết.
Ngay cả ms không dám đem nguyên cái windows vào đt mà họ làm bản rút gọn. Chứ bên nguyên cái windows rất nặng nếu dành cho đt.
Còn làm việc thì nếu biết làm thì hàng tá công cụ ms support cho android và ios rồi. cần gì cỏng nguyên cái os cho nặng đt?.
@volcanoenxi ủa, win7 không giải trí được à bác :p, mà giải trí nhất định là android, nếu bác nói màn hình nhỏ không giải trí được thì éo gì làm việc được trên nó.
dù gì giải trí trên win cũng sướng hơn trên cái android 😁
dnd61
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TDNC Làm được cái gì nhỉ????!!!
@TDNC hay nhưng mà màn hình và pin, chả nhẽ suốt ngày sạc, mà đây là chạy trên máy ảo, khả năng có bugs mệt lắm
nhắc lại nhớ cái thời xài wm. và htc hd2 là 1 trong những em bá đạo và huyền thoại nhất.
hoangsbk3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao không cài thử Win 10 nhỉ, Win 10 thích hợp cho màn cảm ứng hơn mà 😁
hình như là chạy theo kiểu máy ảo,
chứ không phải là cài trước tiếp lên máy luôn
KeepYou
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuongbaoremix Bác k đọc kĩ à.ghi rõ là chạy máy ảo mà.
@vuongbaoremix Chuẩn bạn 😁
@vuongbaoremix Thì trong bài có viết mà
Điện thoại android bây giờ chạy android thfi lag mà chạy win thì ngon nhỉ 😁
cứ nghĩ bắn CF trên màn con Ásus thì buồn cười lắm nhỉ , chẳng bù cho ngày xưa các cụ bảo cái gì dày , nặng mới là tốt
sixnho
ĐẠI BÀNG
9 năm
dự là sắp có zenfone 2 bị lỗi màng hình xanh....😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019