Đã có phần mềm jailbreak cho iPad 2/iPhone 4S sử dụng iOS 5.0 / 5.0.1

Duy Luân
20/1/2012 22:59Phản hồi: 1.597
Đã có phần mềm jailbreak cho iPad 2/iPhone 4S sử dụng iOS 5.0 / 5.0.1

Tin vui cuối năm cho người dùng [TAG]iPad 2[/TAG] và [TAG]iPhone 4S[/TAG]: thiết bị của chúng ta đã có thể [TAG]jailbreak[/TAG] rồi! Mới đây, một nhóm hacker rất quen thuộc với cộng động mạng, Chronic Dev Team, đã phát hành công cụ đầu tiên trên thế để Jailbreak (bẻ khóa) các thiết bị sử dụng vi xử lí hai nhân [TAG]Apple A5[/TAG] (Jailbreak iPad 2 và iPhone 4S), mà điển hình là hai máy nói trên. Công cụ này có tên là Absinthe và hiện tại đã chạy được trên hệ điều hành Mac OS và Windows. Absinthe có thể jailbreak hoàn toàn (untether, tức mỗi khi khởi động máy lại chúng ta không cần phải kết nối máy tính mới mở lên được). Để có được bản mở khóa này là một nỗ lực của các hacker lẫn hàng triệu người dùng bình thường vì đã có công báo cáo lỗi lại cho các nhà phát triển. Mời các bạn xem các bước thực hiện tại bài viết này. Nếu gặp lỗi, bạn xem cuối bài viết, mình đã liệt kê các lỗi thường gặp.
Absinthe áp dụng cho iPhone 4S chạy iOS 5.0 và 5.0.1 trong khi iPad 2 phải là 5.0.1 mới jailbreak được.

Liên kết tải về:
(Kiểm tra phiên bản mới nhất tại: http://greenpois0n.com/)

Các bước tiến hành Jailbreak:​
  1. Trước khi thực hiện, các bạn hãy nhớ gắm thiết bị của mình vào iTunes để máy tự động tạo bản sao lưu, để lỡ có chuyện gì thì chúng ta còn có cách phục hồi.
  2. Sau khi tải tập tin bên trên về, bạn hãy giải nén nó. Trong đó sẽ có một ứng dụng, nhấp đôi chuột vào và chạy. Nếu Mac OS có hỏi về việc cho phép hay không thì cứ nhấn OK/Allow.
  3. Kết nối iPad 2/iPhone 4S với máy tính, sau đó nhấn nút Jailbreak và chờ đến khi hoàn thành. Trong quá trình thực hiện, máy sẽ báo "Đang tiến hành khôi phục", đừng lo lắng, ứng dụng đang Jailbreak máy đấy.
  4. Một khi thanh tiến trình đã chạy đầy đủ, bạn hãy cứ cắm máy vào cổng USB, sau đó mở khóa màn hình, tìm biểu tượng đầu lâu màu xanh của Absinthe rồi nhấn vào. Tiếp tục chờ vài giây nữa đến khi ứng dụng không còn hiện thông báo gì nữa là xong.

Khi thông báo như thế này thì mở khóa iPad 2/iPhone 4S, tìm ứng dụng có biểu tượng đầu lâu màu xanh để nhấn vào

Lưu ý: việc Jailbreak sẽ mất thời gian khá lâu, lâu hơn nhiều so với jailbreak các thiết bị khác. Đừng nôn nóng nhé. Đến khi nào thanh tiến trình của ứng dụng Absinthe chạy hết thì mới kết thúc.
  5. Sau khi máy đã Jailbreak xong, bạn nhớ chạy ứng dụng Cydia lên một lần để nó tự đcấu hình hệ thống.

Biểu tượng Cydia đã xuất hiện! Nếu các bạn không tin thì hãy nhìn xem gần đó có biểu tượng FaceTime và Camera, điều mà iPad 1 không thể có.

Truy cập vào Cydia được rồi nè.

Một số lỗi thường gặp:​

• Camera roll trống rỗng sau khi Jailbreak: điều này có nghĩa là việc Jailbreak chưa thật sự hoàn thành. Bạn cần cắm lại vào máy tính và Jailbreak.
  • Không chạy Jailbreak được hoặc Jailbreak đứng rất lâu, trên 2 giờ: nếu đang bận VPN, bạn hãy bỏ nó đi. Đồng thời bỏ luôn chế độ khóa Passcode của máy.
  • Lỗi icon bị trắng: khởi động lại máy là hết. Nếu chưa hết, vào Cydia, tìm ứng dụng Icon, nhấn nút Modify > Reinstall (ở góc trên, bên phải của màn hình). Khởi động lại là hết.

CẬP NHẬT: Đã có bản cho Windows:
http://cache.greenpois0n.com/dl/absinthe-win-0.2.zip
Lưu ý: Thường thì những máy mới restore lại firmware gốc, tức là ở tình trạng sạch sẽ dễ Jailbreak thành công hơn.

Quảng cáo

1.597 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tin mừng cho nhân gian , em vừa mới được tặng con 4S , run quá .
Nhưng mà không có MAC để làm , sao người ta bất công thế nhỉ , làm 1 bản cho WIN luôn đi lại còn lằng nhằng
@nguyenductin cho em hỏi làm thế nào để biết máy có unlock đc k . kiểm tra bb hay word ý . ktra thế nào ạ . iphone 4s ạ
@kamiyasu Kiểm tra Modem Firmware hay còn gọi là BaseBand - BB trong Settings/General/About bạn à 😃
-> Với 4S thì chưa có tool Unlock đâu bạn (cuối tháng 4 có bài Unlock bằng SAM nhung sau đó 1 tuần Apple fix roài nên ko áp dụng cách đó được nữa) cho nên hiện tại chỉ có
- Mua code nếu có
- Xài sim ghép
- Làm phần cứng
tin vui, thưởng thức nào mọi người, hãy cảm ơn Chronic Dev Team vì nỗ lực của họ.
mandymua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hx. Chờ từ 2h sáng mà vẫn chưa có phiên bản cho windows. Giờ mới thấy sự cần thiết của MAC.
Thôi chờ thêm mấy ngày nữa vậy. Vậy là i4s của mình sắp ăn tết ngon lành rồi.
tophit
TÍCH CỰC
12 năm
Không có Mac nên tiếp tục chờ roài ...
có thể cài máy ảo mac mà bạn 😃
bedam07
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uôi! Quá tuyệt

Sent from my iPhone using Tinh tế
Có ai biết cài bằng máy ảo không hướng dẫn giúp mình đi , mình syn thì nó ko nhận
Trời ! Tin này thì quá vui rồi. Toàn thể anh em iOS thức cả đêm qua đợi rồi đấy mod.
Topic của em đang tường thuật trực tiếp ngày đặc biệt này đấy.
Untethered chip A5 là một miếng ghép hoàn hảo cho một đường bay iOS 5.0.1 rất mượt của Dream Team. :eek:
Han_phong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bóp dái anh sau bao ngày chờ đợi 😁 kaka
Ngon rồi ;)
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
Quá trình JB sẽ mất khoảng 1 tiếng, phụ thuộc vào kết nối đến VPN của "các team"!
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
Minh lam` mat' dung' 10 phut', sao hen vay nhi? ^^
sáng ra mấy người nhờ máy jb để kịp ăn tết,haizzz
krei_zie
TÍCH CỰC
12 năm
Biết tin có jb cho iphone 4s là mình cực vui. Vì đây là đợt xả hàng của apple. Cuối năm nay sẽ có iphone 5
Mình Jailbreak thì mất khoảng 20 phút mới xong
power1
TÍCH CỰC
12 năm
cho đến thời điểm nó hiện lên cydia chọn User thì mình mất... 5 phút :p
Tuyệt quá hoan hô JB Team, hoan hô tinhte đã đăng bài!
Bạn ơi cho mình hỏi ( sao đầu lâu màu xanh của Absinthe trong ipad của mình nó đứng yên không chạy gì hết )?
bác nào có MAC làm giúp anh em đi, hôm nay 28 tết rồi.
Đúng là tin vui cho các anh em dùnh iOS. Từ nay thỏa sức cài phầm mềm + ứng dụng rồi!
minhthelong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai đó!Hay mod nào làm 1 bản hướng dẫn cụ tỷ cho anh e di!Mình có con Ipad 2 4.3.4 giờ đc lên 5.0.1 rồi thật tuyệt vời!
sướng quá chịu hết nổi rồi........................!
quan164
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sáng ra là có tin mừng rồi. Bắt tay vào công việc thôi.... Chừng một tiếng nữa là em iPad khỏi đắp chăn nữa....^^
Mong chờ bản cho windows từng phút từng giây 😔
Mọi người quan tâm tới vụ này lâu lắm rồi, hôm nay mới thỏa lòng rồi nhỉ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019