Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có thể cài Android 2.3 Gingerbread lên N900

vuhai6
22/12/2010 15:43Phản hồi: 196
Đã có thể cài Android 2.3 Gingerbread lên N900

Trước đây khi Android 2.2 mới được ra mắt thì nó cũng nhanh chóng xuất hiện trên Nokia N900, ngay cả khi những máy Android chính thống còn chưa có. Và lần này đối với Android 2.3 Gingerbread cũng vậy, một lần nữa N900 lại đi trước. Phiên bản lần này cũng là NITDroid và bạn không mất nhiều thời gian để cài đặt Android, nếu muốn bạn có thể tham khảo cách làm chi tiết tại đây.

Cách cài bản này cũng gần giống với việc cài Android 2.2 lên N900, xem thêm tại link sau: Cài đặt android 2.2 tự động trên N900.

Nguồn: slashgear
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhqp107
TÍCH CỰC
13 năm
cooool ! .
bác này đâu có đủ 20 char mà sao pass hay zị ta ?
rockman_9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái nè dễ mà. Sau dấu ! thì bác ấn cách 1 đoạn. Lúc hiện thì nó chỉ có 1 dấu cách thôi những vẫn trên 20 char ;))
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
bác muốn biết bí quyết thì PM em nha
sck84
TÍCH CỰC
13 năm
oh god! N900 có nhiều bất ngờ quá nhỉ....!
colinjsit
TÍCH CỰC
13 năm
Không thích N900 cho lắm, có vẻ cục mịch quá, Milestone vẫn đẹp hơn!
Bạn đã dùng N900 chưa vậy.
Hình thức chưa nói lên điều gì đâu bạn ạ
Bác so sánh vầy khập khiễng quá bác ơi
leenoo
ĐẠI BÀNG
13 năm
công nhận máy máy nền tảng mở kiểu này sướng thiệt cái gì cung cài đc tuốt máy em khác của nokia chịu đứt!chán thế chứ!:mad:
mog
TÍCH CỰC
13 năm
nhưng sóng có ổn ko? Trước mình chạy android trên HD2 nhưng âm thanh hơi nhiễu so với lúc chạy windows mobile
tanvn91
ĐẠI BÀNG
13 năm
n900 là cảm ứng điện trở đúng ko các bác ?
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Xin lỗi chứ đầu óc của bạn chưa đủ để phán tôi ngu ngốc 😃 mà mấy câu bạn nói chắc chỉ mình bạn hiểu vì nó quá tối nghĩa. Btw, N900 là điện trở thưa bạn
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
pó ku vs bạn 😃 bạn chả hiểu tôi nói cái quái ji cả 😃 ý tôi bảo là N900 là điện trở mà vẫn nuột như điện dung. Chả hiểu bạn nghĩ cái quái ji cả
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Thật khủng khiếp, hệ thống phím tắt cũ có sài đc trên Andriod kô nhỷ?
Đây chính là đẳng cấp của n900.Cái máy mà mới thấy bro nào ở trên comment là thấy em nó cục mịch quá.
Hahaha.
Fivelions
TÍCH CỰC
13 năm
Bản này đã có sóng và camera hoàn chỉnh chưa nhỉ =.=!
nbkpr0
TÍCH CỰC
13 năm
ac ac một tin khó tin đã thành hiện thưc :dance:
đã sài qua N900 và chưa bao giờ hồi hận.tuyệt
Quá ngon nhưng mỗi tội cái N900 này cảm ứng hem dc mượt cho lắm ^^!
kakashibg
ĐẠI BÀNG
13 năm
N900 mà cảm ứng điện dung nữa thì quả thực là vô dối rồi...........:x
đúng là N900 vô đối thật làm tất cả mọi người phai ngạc nhiên còn sự thán phục thì họ
cố tình che dấu mất😁
Fivelions
TÍCH CỰC
13 năm
Ai giải đáp giúp cái vấn đề wan trọng: có sóng chưa, gọi và nt được chưa, xài camera được chưa......=.=! nói chung là có bình thường như bao smartphone android khác chưa?
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu sóng sánh hoàn chỉnh và camera ok thì chơi ngay nếu ko thì chờ bản hoàn chỉnh.

[MENTION=358978]nhuankhom[/MENTION]: vấn đề này a e maemo chúng ta đã quá quen rồi nhưng dù có sao đi nữa tình yêu với n900 là bất diệt 😁
Nói thật chứ N900 chỉ cần nâng cấp pin, màn hình cảm ứng, chip, ram, rom ( hiện giờ vẫn dùng đc, nhưng nâng lên cho mượt tí ) và cái camera là vô đối, thích thì xài Maemo, buồn thì wa Android, ko chừng vài tháng nữa cài đc WP7 nữa là... 😆
kungvn
CAO CẤP
13 năm
why? bác không thấy ý kiến của bác kia quá khủng khiếp à? ( hay mình động phải fan nokia rồi ) :cold:
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mỗi người một ý mà bạn :happy: Mình thì ủng hộ bạn vì nếu làm như ông long_xuyen_boy kia hóa ra N900 của mình là đồ vứt đi hay sao mà anh ta kê cái list cần nâng cấp dài như sớ táo quan ấy ..... VCL
Archer.M
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nâng cấp gần hết rồi 😔
Bác nói thế khác nào chửi xéo N900 rùi.
thanhchi1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chúc mừng ai đang dùng N900, ngạc nhiên thật!
lạ nhỉ, chẳng hiểu các bác xài n900 chưa mà kêu cảm ứng nó không mượt nhỉ
em thấy cảm ứng nhạy lắm, hệ điều hành của nó chạy cũng mượt, không giật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019