Đã có thể cài Android 4.0 cho máy tính, laptop (x86)

vuhai6
2/3/2012 0:26Phản hồi: 644
Đã có thể cài Android 4.0 cho máy tính, laptop (x86)
Cài đặt Android cho máy tính, laptop với kiến trúc x86 là một dự án được khởi động từ khá lâu trước đây của cộng đồng Android-x86. Vừa qua thì nhóm phát triển đã ra mắt phiên bản Android-x86 4.0-RC1, Ice Cream Sandwich chạy trên máy tính. Bạn sẽ sử dụng được đầy đủ tính năng của một hệ điều hành Android bình thường, bao gồm cả việc cài phần mềm từ Android Market, hỗ trợ widgets. Các chức năng được hỗ trợ khá đầy đủ như cảm ứng đa điểm (nếu bạn cài trên một máy tính bảng có màn hình cảm ứng), Wifi, Audio, Bluetooth, Camera và cảm biến.

Tham khảo và tải về tại: www.android-x86.org. Các tính năng được hỗ trợ:
  • Hỗ trợ cảm ứng đa điểm, Wifi, Audio, Bluetooth, cảm biến và Camera.
  • OpenGL hardware acceleration cho chip AMD Radeon và Intel
  • Kernel 3.0.8 với KMS enabled - các netbooks có thể chạy Android-x86 với độ phân giải gốc của màn hình.
  • V8 javascript engine
  • Sử dụng ổ cứng như sdcard
  • Hỗ trợ và tự động mount ổ cứng gắn ngoài hay usb khi cắm vào.
  • Hỗ trợ Renderscript
  • A text based GUI installer which supports ext3/ext2/ntfs/fat32 filesystems
  • Hybrid ISO (bạn có thể tạo bản chạy trên usb bằng cách sử dụng câu lệnh "dd if=android-x86-4.0-xxx.iso of=/dev/sdX")

Nguồn: android-x86
644 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay nhỉ ......... xài win hay Mac ko thik lại thik xài Android ^^
beluxubu
TÍCH CỰC
12 năm
1 con ếch ngồi đáy giếng, ko thích thì đừng nói nhảm kẻo ăn gạch vào đầu nhé chú em. Chị hem muốn nói đâu, tại kưng miệng hôi quá.
Nếu "chị" sinh 1977 thật thì cm trên thật ko hợp so với tuổi của chị,nguyên nhân của những cuộc cãi vã 1 phần cũng xuất phát từ những cm kiểu như thế...36t rồi thì "chị" nên có những cm tinh tế 1 chút..
Em cũng chỉ là thích đọc bài,thấy bất bình nên góp ý vài lời,muốn ném đá em thế nào tùy chị!
Tự xưng sinh năm 1977 mà nói năng như một đứa con nít mất dạy. Người ta có nói gì quá đáng đâu mà trả lời thô lỗ như vậy? Beluxubu chắc chỉ là 1 thằng ranh con nào đấy đang dậy thì nên thích đi cắn bậy. Tuổi của chú mày chưa bằng các anh em trong tinhte đâu.
có hướng dẫn cụ thể tiếng việt ko bác Vuhai6 ơi?
@youllneverwalkalone90
rav3n171188
ĐẠI BÀNG
12 năm
tưởng bản chính thức của google chứ
@rav3n171188 Vậy Chrome OS dành cho ai
hi vọng có nhiều cái hay để tìm hiểu.
luuvinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chà, cái này hay ah. Thử xem tình hình thế nào.
Làm bài hướng dẫn cài đặt lun với, thank nhìu
RoKai
TÍCH CỰC
12 năm
Laptop chơi đc này ko ta....em xưa giờ chưa đc khám Android bao giờ
Bác làm 1 bài hướng dẫn cụ thể cách cài đi. Nghe hấp dẫn quá.
blue_sky
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon! tải về thử coi thế nào! 😁:D:D:D:D:D
cái này chạy trên intel x86 máy bàn or laptop có hạn chế nhiều ko nhi ? ...
phutan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy tính và Laptop cùng công nghệ X86 mà bác, có hạn chế thì chỉ là hạn chế 1 số ứng dụng cài ngoại ko tuơng thích thôi, e nghĩ về cơ bản vẫn là HDH nào đấy chắc thay giao diện tùy biến thôi.
@phutan87 cái này là android chứ ko phải cái hdh nào thay giao diện đâu! Mà bản này là do các vọc sĩ chỉnh sửa chứ ko phải do google làm ra nhé 😃
rất hay và hữu ích cho những ai xài laptop, PC hay MTB x86 mà muốn trải nghiệm android 4.0 !
Cách đây mấy tháng mình cũng đã thử cài Android 3.0 x86 bằng 1 file .iso ^^
Ngon chứ bác,mà bác làm thế nào vậy 😃
VirtualBox bác ợ 😃
😆 cái này ngon ahh cài thử koi
Kenny
CAO CẤP
12 năm
em wan tâm 1 vấn đề là pin khi chạy android có lâu hơn win hay k thui, đc thì cài em tx2 wa android lun
hay quá thử cài thôi ............. 😃
Loạn hết cả rồi. Chẳng còn ranh giới nào của riêng cái nào nữa. Mong chờ mỗi cái tivi màn hình cảm ứng chạy android ra đời nữa là khiêng về chơi angibird cho nó đã.
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
chỉ cái nào có tính mở như android mới được vậy thôi 😁
oh Android đi xu hướng ngược lại nhỉ...ai cũng muốn chạy trên ARM
cleonardo
ĐẠI BÀNG
12 năm
note book mình đang chạy win 7 , ram 2gb , vậy có chạy dc ko vậy các pro , cám ơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019