Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có thể cài Android 4.0 cho máy tính, laptop (x86)

vuhai6
2/3/2012 0:26Phản hồi: 644
644 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gialoui
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi là nếu cài android này lên Laptop rồi cài MagicJack hoặc Tango thì vẫn gọi điện được như xài trên điện thoại ko?
Bạn có thể làm tất cả như trên điện thoại có điều bạn phải cài thêm phần mềm chống xoay màn hình.
iQnet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lap của mình HP dv3-2150us, card wifi Broacom. Lap nhan wifi nhug nhap pas va nhấn nut kết nối là lap bị đen màn hình lun. Mong cao thu chỉ dùm. Ai có số đt cho mình xin để gọi tư vấn lun. Thank all
Laptop Dell inspiron N4050 , cpu core i3 Ram 2G có chợi đc không mọi người, và cài bản nào thì chạy tốt vậy,.....
@boyboyxmen quá dư...thành android chạy quad-core nhể :p
bác làm cái hướng dẫn rõ hơn đi
ducvienle
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tải bản 4.4 về ùi nè nhưng ko biết cài song song với win 8.1 đc ko mấy bác, em sợ có chuyện gì hư cái win uổn lắm,win đang chạy mượt mà lắm..mong các bác chỉ giúp
vitinhtubhhb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mọi ng cho m hỏi, m cài android và win 8 chạy song song lên con Acer iconia w500, giờ muốn xóa android chỉ để lại win8 thì làm thế nào?
hoanglam78
TÍCH CỰC
9 năm
@vitinhtubhhb Bạn dùng công cụ chia ổ vào del phân vùng cài android x86 đi rồi nhâp lại như cũ. Sau đó vào win cứu hộ tạo lại boot cho win.
Có thể dùng tool NT Boot Auto Fix (link : https://mega.co.nz/#!bUlUlA7Z!4_lvfG...6QPL7Ug3wFy9gI )

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz

Sau đó ấn Autofix là ok
DD.Du
ĐẠI BÀNG
9 năm
xóa cái android đi
nhớ để lại file bôot(để lại cái thư mục tên "gr.." jj ấy lâu ko dùng quên hết tên r) của n ko là tèo cả đám đấy
còn xoá boot của android ntn thì t chưa nghiên cứu ra
hoanglam78
TÍCH CỰC
9 năm
@DD.Du Xoá boot của android thì cũng vào trong thư mục "gr.." jj đó xoá dòng boot android x86 trong menu.lst là ok thôi. 😁
vitinhtubhhb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanglam78 tức là chỉ xóa thư mục khoanh đỏ thôi hả b, còn để lại thư mục bên cạnh?
hoanglam78
TÍCH CỰC
9 năm
@vitinhtubhhb ấy ko phải, bạn mở thư mục grub ra, vào menu.lst mở bằng notepad rồi xóa.
Muốn bỏ hẳn android x86 thì dùng win cứu hộ vào format phân vùng ext3 đi. Rồi dùng autofix hoặc BOOTICE để nạp lại khởi động cho win.
Mấy hôm ko on. ko biết có còn kịp ko nữa 🤔
😃
ae tìm down cài thử bản kitkat 4.4.2 R1 ...á ..quá phê ;)
sao mình cài EXT3 thì lại không đc hả bạn ??? CÀi = FAT32 thì ok
EXT3 thì cũng cài đc nhưng sau khi chạy cái tập gì đó khoảng 600mb thì báo hoàn tất hiện ra bảng chọn run luôn hoạc reboot, mình chọn run luôn thì nửa trên màn hình hiện xanh, nửa dưới hiện đen và cuối có chữ ANDROID . hết đơ mãi đành phải cài lại = fat32 thì vẫn ok
vitinhtubhhb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai biết thay đổi thứ tự boot của mấy dòng sau ko, e muốn đưa Windows lên đầu tiên mà ko biết làm ntn?
tvkkido
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vitinhtubhhb Muốn sửa cái ấy thì sửa master boot record,có thể dùng phần mềm quản lý boot của hãng thứ 3 như system commander,boot magic,os select...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019