Đã có thể cài Android 4.0 cho máy tính, laptop (x86)

vuhai6
2/3/2012 0:26Phản hồi: 644
644 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KeithChen2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào làm rồi thì hướng dẫn anh em với nào
cài vào để làm gì nhể? windows chả ngon hơn ư
nói chung cũng chỉ là trải nhiệm cho vui thui chứ cũng chẳng có gì hay ho cả. bác nào đưa win 8 lên mấy đt chạy android thì mí hay 😁
dhungtn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phần mềm cho Android toàn vớ vẩn (phần mềm cho di động), ko có phần mềm chuyên ngành thì làm ăn gì được nhỉ?
hay để chơi Angry Bird
Cài dô nếu được thì tải game chơi cho đã 😁
Dùng VirtualBox thử xem sao

http://www.android-x86.org/documents/virtualboxhowto
lại phải chia thêm phân vùng để cài android rồi
tính cài win 8, bây h lại thêm em này ^^ vọc thôi
Mình sài netbook Idealpad S10-3t có tích hợp màn hình cảm ứng nên mấy dzụ này cũng khoái vọc lắm. Cũng cài thử nhiều lần từ bản 2.3, 3.2 và nay là 4.0. Chỉ băn khoăn một điều là không biết cách nào dual boot với Win7 thôi. Mỗi lần cài android là phải cài lại win7 để sữa lỗi boot;).

Tìm trên mạng chả thấy trang nào chỉ từng bước cụ thể để làm, có bác nào biết dual boot thì chỉ giáo nhé.
bạn cài như thế nào có thể làm 1 cái hướng dẫn cho mọi người không? vd nêu ra những lỗi gì hay gặp khi cài chẳng hạn
pj3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn vào boot và Install to Harddisk (chọn cái cuối cùng), sau đó chọn đĩa C, nhưng nhớ là hok chọn FORMAT, rùi cú hỏi gì thì nhấn ENTER, copy xong ICS thì nó sẽ hỏi có tạo đĩa ảo không thì sẽ được chọn maximum là 2Gb, rùi vậy là xong, khi khởi động lại nó sẽ có tùy chọn vào Android hay Window....

Mình cài song song Android và Win 7 thì bản 1.6 đến bản 4.0 này, chạy khá mượt...
Core i3, Ram 2Gb.... nhưng mà mình mới cài Game Talking Ben & Tom như chẳng phiên bản này chạy được hết, mình chưa thử cài soft... Bản 3.2 và 4.0 thì có Android Market, nhưng 2.3 trở xuống mình chưa thấy...
phuucc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pj3 bạn cho minh hỏi cách mà đổi vị trí mặc định của windown đc ko? Do máy dùng chung nên đôi lúc bất tiện vs người dùng kia. làm s để đưa nó lên đầu ak
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuucc sửa trong menu.lst
dùng android trên intel chỉ thích khi màn hình cảm ứng thôi
drleo888
ĐẠI BÀNG
12 năm
no ethernet support 😔( thế thì tải app kiểu ji` các bác ơi :((
nếu chạy dc song song android vs win7 thì tốt ...
Dạo ngày hình như tinhte nhà ta có rất nhiều mem nữ vào comment, gió đổi chiều.
kolya82
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này rất có lợi cho những ai dùng netbook.
PingMD
CAO CẤP
12 năm
Rất tiếc ko có con pc nào để cài hết.
bigmom
ĐẠI BÀNG
12 năm
cấu hình tối thiểu sao zậy mấy pro! gì mà một anh mang windows lên thiết bị di động, một anh lại đem ra pc! rốt cuộc mấy ông lớn này dg chơi cái trò dẫn ng dùng đi vòng vòng đây mà!
cái bản ICS trên laptop/tablet này là sp của cộng đồng công nghệ thôi bạn
Bản beta chính thức mới cho tải về ngày hôm qua chẳng lẻ siêu thị cập nhật hồi tối rồi bạn mới vào siêu thị hồi sáng , siêu thị nào vậy bác updét lẹ ghê chỉ có lotte là cấm chụp hình nhưng khi chụp bảo vệ củng chả nói nửa kìa

Gửi từ NOKIA 8250 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
Metro Hiệp Phú, gian hàng điện tử đối diện gian hàng Galaxy Note + Nokia Asha 202.
Cái này là giả lập hay 1 os chính thức trên pc z?
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn đọc kĩ đi file *.iso mà, tức là phải boot, mà boot thì sao gọi là giả lập.
ICS này hỗ trợ những loại lap nào zay các bạn, minh dung Dell inspiron 5110 co cài được không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019