Đã có thể mua ứng dụng Windows Phone bằng tài khoản SIM Viettel

Trung Dt
30/10/2014 14:21Phản hồi: 379
Đã có thể mua ứng dụng Windows Phone bằng tài khoản SIM Viettel

Những bạn dùng Windows Phone và sử dụng SIM Viettel giờ đây đã có thể mua ứng dụng từ máy WP với số tiền được trừ vào tài khoản điện thoại. Việc sử dụng rất đơn giản: bạn chỉ cần gắn sim Viettel, sau đó truy cập vào kho ứng dụng Windows Store trên điện thoại WP để mua ứng dụng trực tiếp. Số tiền sẽ được trừ thẳng vào tài khoản chính của Viettel. Một lưu ý nhỏ là bạn phải thiết lập vùng (region) sử dụng của máy ở Việt Nam.

Sau khi đã chuyển vùng (region) của máy về Việt Nam, bạn vào mục Ví Tiền (Wallet). Nhấn chọn phần dấu 3 chấm góc phải phía dưới màn hình (options) và chọn làm mới. Chờ một xíu thì máy sẽ hiện lên mục Viettel Account. Từ bây giờ khi thanh toán trên Windows Store từ máy WP, bạn sẽ có thêm lựa chọn Viettel Account để trả tiền vào tài khoản điện thoại, rất tiện lợi và nhanh chóng.

Mình thử trên Lumia 530 nên không chắc các máy của HTC hoặc của hãng khác có áp dụng được không? Các bạn thử kiểm tra trên máy của mình xem như thế nào. Trước đây Nokia từng hợp tác với MobiFone và Vinaphone để tích hợp khả năng thanh toán bằng tài khoản điện thoại trên nền tảng Symbian Anna/Belle.

379 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bacutri
TÍCH CỰC
9 năm
Mobi Vina tiếp tục chờ !
iReview
ĐẠI BÀNG
9 năm
ApplePay
phuongpi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko biết khi nao mớ có cho ios đây
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
@Binhnguyenttv biết đang nói về cái gì không mà quote lại rồi xoắn hả thanh niên :v
@N.E.M @@ vậy bồ đang nói về j thế ?
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
@Binhnguyenttv bác kia đang bảo làm thẻ ngân hàng để thanh toán trên mạng phức tạp, nên mình hướng dẫn thôi 🆒
minhchau18
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nvphuongnv Bao h thì xg các store kia thế?
Tin hay nhất trong ngày 😃
langtu_boy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Androi có chưa nhỉ bà con
alllove_vn
TÍCH CỰC
9 năm
Đúng chỉ có nokia mới hiểu người việt nam.
P/s: các thánh đừng nhảy vào nói mic chớ ko phải nokia nhé
@alllove_vn Thì đúng giờ nó là mic mà
@alllove_vn O DAY NOKIA LUON QTAM NGUOI SU DUNG VAY MA
@alllove_vn nokia đã chết rồi bác ạ, và do mic giết chứ ai :v
raizo000
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ươc J google cũng dc như vậy để em mua power amp coi
@raizo000 Cùng suy nghĩ 😁 nhưng từ khi ko mua được ghét sài lucky patcher thì chả thèm mua nữa. Chính google đã ngăn cản mình mua bản quyền của họ =)) :D.
raizo000
ĐẠI BÀNG
9 năm
@.:sunshine:. Power amp rẻ mà ngon. Tiếc là việc thanh toán lằn nhằn quá.
@raizo000 Giong ban, 21000 ma ko lam sao mua duoc
dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
Ồ ye, đang xài VT hehe. Trước có voucher mua đa số cái cần thiết rồi, giờ kiếm vài cái nữa xài mới đc!
P/S: sao chưa thấy @@. Xài trả sau đc k?
trungkienk35
ĐẠI BÀNG
9 năm
thêm 1 lý do cho mình đến với WP
Người nào dùng Mobi, Vina nếu muốn mua phải dùng sim rác Việtteo à?
@dohoa13@gmail.com bạn nói đúng, rác thật, đang muốn chuyển mạng xài, 1 tháng mà đút Viettel đ' biết bao nhiêu cái thẻ, trừ tiền toàn là dịch vụ gì đâu ko báo trước, ức chế ! sim xài 6 năm rồi giờ bị spam kinh khủng (do ít xài Dịch vụ giá trị gia tăng, toàn gọi điện, ít nhắn tin lắm)
@dohoa13@gmail.com Sẽ có sớm thôi, nhà mạng nó đua nhau mà bác cứ vội vàng...
Tiện lợi quá, bao giờ Apple tích hợp nhỉ?
Đây là sản phẩm của Nokia thì phải... Quá ngon ... Giờ hãy nếm thử mùi bản quyền nào 😃
@hjhdahjdo khi nao VN đông và giàu như TQ. muốn gì nó cùng chiều.
dotatthang
ĐẠI BÀNG
9 năm
oh, sao 625 của mình vào làm mới rồi mà không hiện ra cái gì nhỉ?
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@dotatthang lu730 của tớ cũng thế. không biết hiểu dc
mkw
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay đố...cái tài khoản ngân hàng lằng nhằng ra.....ủng hộ
Cũng rất tiện nhưng dùng visa hay hơn :eek:
@ViệtNamChampions Hay có hay nhưng hem kiểm soát được. Nhiều khi ham hố hay vui quá mua lung tung nhưng tới tháng thì.......Còn cái này thì còn tiền còn mua hết tiền thì thoai. Đây cũng lac cơ hội cho các nhà mạng VN cho nên IOS và Android không muốn "được" cũng hem được. Như thế này thì nạn dùng app phần mềm lậu sẽ giảm bớt thoai. Vì app giá cũng khá mềm phù hợp với nhu cầu của người thực sự cần nó. Xài app lậu thì bất đắc dĩ thôi chứ rủi ro thì nhiều mà không ổn định. NHiều khi nhìn lại số tiền tui mua ap và game có khi đắt hơn cả mua 2 cái máy xịn nhưng được cái là dùng nhiều máy trên 1 tài khoản. Bây giờ có 1 số app chỉ cho sd 3 máy thôi như PowerAMP, FXgru (Addons)....nhiều hơn thì nó sẽ pan hết chỉ còn 1 máy chính mà thôi. Không thể đăng nhập và app hay game đó thừ nhưng máy khác.
@ViệtNamChampions Dùng visa làm gì mà tiện bằng tài khoản điện thoại chứ?
Vương 99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoàng Gia Lâm Hình như dùng visa sẽ bị tính thêm phí?
Mmonster
TÍCH CỰC
9 năm
hy vọng nhiều hãng áp dụng hình thức này.
Quá tiện . mua app wp ở vn bây giờ dễ như mua rau rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019