Đã có thể tải về Google Now Launcher cho bất kì thiết bị nào chạy Android 4.1 trở lên

Duy Luân
1/8/2014 22:26Phản hồi: 97
Đã có thể tải về Google Now Launcher cho bất kì thiết bị nào chạy Android 4.1 trở lên

Google Now Launcher là một launcher được chính Google phát triển, nó được tích hợp tính năng vuốt sang trái để kích hoạt Google Now cũng như khả năng nhận biết chữ "OK Google" ở bất kì nơi nào trên màn hình chính. Ở lần đầu xuất hiện, launcher chỉ có thể xài được trên Nexus 5, sau đó mở rộng sang Nexus 4, Nexus 7 và đến hôm nay thì hầu như mọi thiết bị Android đều có thể cài và trải nghiệm ứng dụng này. Yêu cầu duy nhất đó là bạn phải chạy Android 4.1 trở lên. Ngay bây giờ bạn đã có thể cài đặt phần mềm bằng link hoặc mã QR bên dưới.

97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zohoangzo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã thử trên G Pro....mượt nhưng icon quá to và ko cân xứng, quay về home gốc thôi...
@zohoangzo chuẩn. icon to vật vã
TuDien1
TÍCH CỰC
10 năm
Cài cái gì thì cũng về lại miui 😆
@traind Ko phải nhai lại mà tụi nó sở hữu nó, lúc đầu chỉ là 1 nhóm lập trình sau này mở thành cty và sản xuất đt xiaomi
laros
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pvtq9 Nên tập đọc thông tin ở báo nước ngoài để có thông tin 2 chiều bạn nhé. Đừng để báo chí việt nam ngăn cản tầm nhìn của bạn.
@traind Thật mà bác 😆 e xài miui từ những ngày đầu của nó cơ. Ngay từ đầu đã có cả 1 team rồi.
Trc dùng hay chứ bây h thì nhàm quá, nhiều cái nó tàu dùng khó chịu
Jay D
TÍCH CỰC
9 năm
@pvtq9 Không phải đâu bạn ơi, như là icloud thì gửi thông tin về server Apple bên Mẽo, Samsung gửi về Hàn Quốc... Nó là hãng Tàu thì nghiễm nhiên server đặt bên Tàu và gửi dữ liệu sao lưu về Tàu thôi, thằng nào chẳng thế, vậy mới có chuyện iCloud bị hack ra đống ảnh các kiểu chứ.
Nguy3ngoctu
ĐẠI BÀNG
10 năm
MiUI đẹp
HungSim
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguy3ngoctu Tuyệt vời ông mặt trời
Nexus 5 nên ko cần tải =))
Đã cài và cũng đã xóa
Khá là ok.. mượt.. ra lệnh mở app bằng tiếng anh..

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
Cũng có vẻ hấp dẫn nhỉ
Đã trải nghiệm bằng cách lấy app google home cài thử lúc ra android L dev, icons to vật vã gây mất thẩm mỹ
không khác apexlauncher tí nào, apex lại còn nhiều chức năng hơn
Cài hẳn Google Now rồi, fake ip sang Mẽo là dùng được full tính năng: Mở nhạc, gửi tin nhắn, bla bla 😁
_miley_
ĐẠI BÀNG
10 năm
@langtudongnai45 Fake dư lào thế thím?
@_miley_ Xài Fake Location
@langtudongnai45 Bác cho em hỏi cách fake ip de dung google now voi, mình dang dung note 2, nhung k dua widget google now ra thì nó báo quốc gia của bạn khong khả dụng. MONG TIN BÁC
@111111-x đổi ngôn ngữ máy sang English, vào xóa data Google Search xong mở nó lên
không fake gì hết
Samsung s5 có sẵn nên cũng ko cần tải

Sent from my SM-G900H using Tinhte.vn mobile app
@long_vn138 Khoe S5 trá hình 😃
Đang trải nghiệm

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
phanvungoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao mình tìm không thấy vậy nhỉ?
Lỡ yêu những cái vuốt thông mình của Nova Launcher rồi. nên giờ không còn hứng thú với em nào nữa !
Thanks chủ thớt! Khi dùng nhấn nút menu nó cứ hỏi dùng launcher gg hay launcher mặc định. Giao diện chụp ảnh bị lược mất chức năng quay video, icon to quá, mh dùng 4.2.2 cho tốc độ giật đùng đùng =)))
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuzap chọn gg now laucher làm mặc định thì nó sẽ không hỏi nữa nhé, bao giờ có 2 app chạy song song cùng 1 chức năng thì máy sẽ hỏi chọn app nào làm mặc định, cái này dễ hiểu mà
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp nhưng em vẫn về với màn hình gốc
Lúc đầu hơi lưỡng lự với sự thay đổi, nhưng thử dùng 5', rồi 10' và đến giờ hơn 30' vọc thì đã cảm thấy thích...giao diện tinh gọn, nhanh và mượt, icon phẳng-đẹp, google now đã hiểu giọng nói mình hơn - cố gắng luyện thêm và quan trọng cảm thấy thích khi google hỗ trợ từ 4.1 trở lên chứ ko phải 4.4....Bên cạnh đó còn có một số phần mềm ko đưa widget ra homescreen đc, chắc ko tương thích, nhưng ko sao, quan trọng đã thích sự thay đổi và hỗ trợ ng dùng của google.
Các bạn nên tử dùng thời gian lâu sẽ quen như mình
Lúc đầu hơi lưỡng lự với sự thay đổi, nhưng thử dùng 5', rồi 10' và đến giờ hơn 30' vọc thì đã cảm thấy thích...giao diện tinh gọn, nhanh và mượt, icon phẳng-đẹp, google now đã hiểu giọng nói mình hơn - cố gắng luyện thêm và quan trọng cảm thấy thích khi google hỗ trợ từ 4.1 trở lên chứ ko phải 4.4....Bên cạnh đó còn có một số phần mềm ko đưa widget ra homescreen đc, chắc ko tương thích, nhưng ko sao, quan trọng đã thích sự thay đổi và hỗ trợ ng dùng của google.
Các bạn nên tử dùng thời gian lâu sẽ quen như mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019