Đã có thể tải về Office Mobile dành cho Windows 10, yêu cầu Office 365 để chỉnh sửa với máy > 10,1"

Duy Luân
30/7/2015 23:1Phản hồi: 56
Đã có thể tải về Office Mobile dành cho Windows 10, yêu cầu Office 365 để chỉnh sửa với máy > 10,1"
Theo sau Windows 10, Microsoft hôm nay cũng đã phát hành chính thức bộ ứng dụng Office universal app của mình. Với tên gọi "Office Mobile", các ứng dụng Word, Excel, PowerPoint và OneNote này được thiết kế lại để phù hợp với phong cách giao diện của Windows 10, đồng thời hỗ trợ tốt hơn cho các thiết bị dùng màn hình cảm ứng. Office Mobile cũng đơn giản và dễ dùng hơn khá nhiều so với bộ Office 2013 hiện nay lẫn Office 2016 sắp ra mắt. Ngay bây giờ bạn có thể truy cập vào Windows Store, tìm kiếm bằng từ khóa "Office Mobile" là có thể tải về các app này hoàn toàn miễn phí, hoặc dùng các link bên dưới cũng được. Nhưng lưu ý là với những chiếc laptop, tablet có màn hình 10,1" trở lên, để chỉnh sửa văn bản thì bạn cần có gói cước Office 365.

Tải về Word Mobile dành cho Windows 10
Tải về PowerPoint Mobile dành cho Windows 10
Tải về Excel Mobile dành cho Windows 10
Tải về OneNote dành cho Windows 10
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có lấu rồi mà ta, mình đã sử dụng trên 1520 từ cách đây vài tuần mà 😕
@SonyBravia Đúng là có từ lâu, nhưng mà lúc trước là Beta, mới chính thức cách đây 1 tuần thôi. Mình xài Office Mobile từ hồi tháng 1 rồi
@SonyBravia sao nó bắt active nhỉ
Ôi, chán thật. Lại mất thêm tiền cho cái vụ Office này của Microsoft.....
@gaumeo8285 bạn hi vọng gì ở MS?
miễn phí office, MS cạp đất ăn luôn
cây hái ra tiền số 1 của MS
@gaumeo8285 Buồn cười với bạn 😁 MS lần nào chả "bán" Office? Nhưng thay vì "bán" vài triệu cho 1 bộ thì MS "bán" theo tháng với giá chưa đầy 200k
Thử ngay cho con dell 8" luôn. Thanks bác
jeremy.n2v
ĐẠI BÀNG
9 năm
dùng email edu được ko nhỉ?
@jeremy.n2v hình như ko, chỉ có free win thôi
kidpro1002
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jeremy.n2v Được nhé! Cài được trên 5 máy, bạn đăng nhập vào office 365, chọn install để tải về
@jeremy.n2v Tùy trường ĐH có liên kết không nhé, nếu có thì bác đăng nhập vào Office 365 cài đặt thôi 😁
Tuyệt! Để tối về rồi thử... 🆒
rav3n171188
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phải chi free thì ngon cho nhu cầu phổ thông
PC thì xài cái 2013 or chờ 2016 cho lành 😁
Ai xài Tablet <10.1" thì mới nên tải
Ôi..cứ office 2013 cho lành..hix
1520 mới cài hôm qa. Hôm nay có bản cập nhật mà k biết bản build gì
đang kéo cho 1520, tí xem sao
@cardmanhinh.com tưởng fan bự apple hoá râ cũng có tý chung sở thích wp nhỉ. 1520 y nhất
@nguyenmanh287 đt thì 1520, còn mtb thì iPad bạn ơi, 6+ ngon thì ngon thật nhưng ghét cái cam 8mps, nếu nó ra 13 hay 16 thì ráng mua rùi 😁 :D
@cardmanhinh.com dùng 1520 rồi thì cần chi mtb bác. 1520 cam ngon, màn đẹp, pin cực khủng, mượt mà, nói thật là nó là cái máy e thấy toàn diện nhất( trừ os với nhu cầu nhiều ) với e thì wp luôn mang lại hào hứng chính vì nó chưa hoàn thiện
DoanTri Tam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com số chấm MP cao là chụp ảnh đẹp à? buồn cườio_O
@DoanTri Tam nó kô quyết định nhưng bạn thấy đấy, từ 4s đến giờ dù nói phần mềm hay ống kinh có sự thay đổi nhưng chất lượng hình của iPhone dù có tăng lên nhưng đa số là đẹp khi so với máy khác lúc chụp auto thôi, còn hình cũng chỉ dừng ở mức xài fb hay lâu lâu rửa cho vui
có thể do mình dùng iPhone chụp hình xấu hơn các chuyên gia nên khi so với 1520 mình thấy nó chỉ được cái chụp nhanh và mình nghĩ khi nâng cấp lên 13mp chẳng hạn thì chắc chắc iPhone sẽ nâng cấp thêm 1 số thứ kèm theo cho nó chứ kô phải là lên cái số thui đâu 😁 :D
Ủa đã dùng bản chính thức từ hôm qua khi cài Window 10 bản quyền r
không biết office 2016 khi nào mới tung bản chính thức nhỉ lâu qué
ngon là lên luôn. mà sao lắm loại office vậy nhỉ. mình chơi cả 3 bản luôn, hôm mua cho đứa e con 640xl cũng làm luôn cái 365. với cái từ thời win8. h thêm cái này. ko biết cái nào ngon hơn cấc bác.
onedrive thì lên 1,2T rồi k biết sử dụng đc đến bao giờ
Ai mà chưa có office 365 pm em nhé.hehe
vbao
Trứng
9 năm
@huycuong7290 follow you, help me vbao.dng@gmail.com!
buzy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huycuong7290 Mình dky với, linhbh@gmail.com
Thank nhiều
sao mình dùng office 2013 hết đc trên win10 rồi! Lỗi này là sao thế?
aviator1993
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huynhthuong2 Cài lại thôi. Em vẫn xài bình thường 😁
Lưu bản quyền vào rồi cài lại bác ạ.
@aviator1993 mình đã backup key-> uninstall-> xoá sạch registry-> install-> restore key 2 vòng rồi bác à
aviator1993
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huynhthuong2 Lỗi này do bản cài office. Bác thử tải lại office xem
@aviator1993 z,z lúc trước cũng chính nó chạy phào phào trên win8.1 vừa lên 10 cái là có biến =.=
@huynhthuong2 Office 2013 của mình lên win 10 cũng bị nhả key, quyết định gỡ cài office 2016 xem sao.
1520 mới có update.k biết build gii
duc0205
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã cài thử nhưng thôi vẫn dùng lại em 2013 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119