Đã có ứng dụng Flickr cho iPad: giao diện đẹp, xem ảnh chất lượng cao, có công cụ chỉnh sửa

Duy Luân
18/10/2014 22:55Phản hồi: 60
Đã có ứng dụng Flickr cho iPad: giao diện đẹp, xem ảnh chất lượng cao, có công cụ chỉnh sửa

Sau một thời gian dài chờ đợi, cuối cùng Flickr cũng đã ra mắt một ứng dụng chính chủ dành cho iPad. Phần mềm này cho phép xem ảnh của chúng ta cũng như của bạn bè được đăng tải lên dịch vụ lưu trữ ảnh Flickr (do Yahoo quản lý). Giao diện của phần mềm rất đẹp, cũng có những thành phần bán trong suốt tương tự như Flickr nền web kết hợp với font chữ trắng và các biểu tượng được thiết kế mảnh. Bạn có thể xem được những tấm hình độ phân giải cao, khi kết hợp với màn hình retina của iPad thì trải nghiệm thật tuyệt vời. Tính năng bình luận, thích, xem thông tin EXIF của ảnh vẫn được mang y nguyên từ phiên bản nền web xuống ứng dụng ra mắt ngày hôm nay.

Bên cạnh đó, Flickr còn sở hữu công cụ cho phép bạn chụp ảnh mới, tải ảnh có sẵn từ iPad lên Flickr và thậm chí cả chỉnh sửa nữa. Giống như Flickr cho iPhone và Android, bạn được quyền áp các bộ lọc hiệu ứng màu sắc vui vẻ cho ảnh, cắt cúp, tinh chỉnh độ sáng, độ nét, độ bão hòa màu, cân bằng trắng và hàng loạt các thông số khác để khiến tấm ảnh của mình đẹp hơn. Nếu xài kết hợp với bộ đầu đọc thẻ SD thì bạn có thể nhập ảnh từ máy chụp hình của mình vào iPad, chỉnh sửa rồi đăng lên Flickr mà không cần thông quá máy tính. Tính năng tự động sao lưu ảnh cũng có mặt đầy đủ.

Mời các bạn tải về sử dụng Flickr cho iPad, iPhone (miễn phí)

Nguồn: Flickr
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Down ngay, liền và lập tức ...
Dra_w
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon rồi 😁
Có vụ cho ios 8 nữa. Đau lòng gê
menx
TÍCH CỰC
10 năm
Test thử liền xem sao.
Con Air 2 đax mạnh, thêm app này nữa khác gì Hổ mọc thêm cánh 😁
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@menx Khoe ipad trá hình ^^
nkn1506
TÍCH CỰC
10 năm
Hóng bản cho iphone 6+
Tuyệt, show ảnh với bạn bè bằng ipad thì còn gì bằng.
minhvt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tuyệt!
Ios 8 mới ghê ~_~, ios 7 botay
Muốn xài cho WIndows phone mà sao khó thế
@duythang26390 hi vọng và..hi vọng 😆
Sóc Gia
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duythang26390 WP cũng có app ngoài flickr Central ngon lắm mà
Tội android tad huhu đến bao h....😔
@Rich Leon Android tab thì dùng chung với smartphone thôi, không bao giờ có phiên bản được thiết kế riêng
@Rich Leon Android tab có lâu rồi mà
@Cả trái đất của android là ứng dung phóng to cho cả smartphone và tablet mà bạn, còn bên ios ứng dung ipad và iPhone nó khác nhau
@truong95 Thực sự cũng chẳng khác biệt nhiều
ZeroLine
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lag tung chảo trên iPad 3 😕
Chỉ support cho iOS 8 mới ghê chứ. Đắng lòng.
ad cũng xài nex 5 giống mình =)
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
Có ứng dụng Flickr Booth
@livfc2010 Thích hàng chính hãng :v Thanks bác
Chờ bao lâu mới có
Mượt hơn bản cũ cho ip khá nhiều
Justin95
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình chưa dùng flickr bao h, ko biết cái này nhiều người dùng ko mn ?
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
@Justin95 Nhiều người dùng đấy. Chia sẻ dễ dàng, lấy được cả ảnh gốc. Chỉ cần có tài khoản Yahoo là được 1TB lưu thoải mái.
@Justin95 Nhiều người dùng cũng như có rất nhiều ảnh đẹp và chất lượng cao trên Flickr nhé bạn.
@Justin95 với mình thì Flickr là ứng dụng quan trọng nhất trên smartphone
L.C
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đắng lòng khi ios 7 ko down đc 😔

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
10 năm
ios 7.1.2 down được mà, nó sẽ báo là ứng dụng dành cho ios 8, tuy nhiên bạn vẫn có thể down bản phù hợp mới nhất cho ios 7. Mình vừa down cho cả ipad air và íp5 7.1.2 (chưa muốn lên ios 8).

Flickr rất ngon, các bác chuyên ảnh đều ưu tiên dùng cái này để lưu trữ, chia sẻ, dung lượng lớn mà lại được Yahoo chống lưng.
bluesight
TÍCH CỰC
10 năm
@Mr.Coffee ios7.1.2 ipad sẽ down bản cũ dành cho iphone, scale màn hình lại
có thêm cho lumia nua thi ngon
@Hoàng Tũn mình tìm trong kho ứng dụng máy Lumia 920 không có Flickr
@vu_cali Xem "Flickr Booth" cho Windows Phone http://www.windowsphone.com/s?appid=3ec30a84-2f6b-46ff-8b86-a09d70f4ee4e

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019