Đã có Windows 10 Mobile build 10166, sửa nhiều lỗi, ổn định hơn, mời các bạn tải về

Duy Luân
10/7/2015 23:11Phản hồi: 594
Đã có Windows 10 Mobile build 10166, sửa nhiều lỗi, ổn định hơn, mời các bạn tải về

Microsoft hôm nay vừa phát hành Windows 10 Mobile build 10166 cho người dùng chọn chế độ cập nhật Fast. Bản build này không có nhiều tính năng mới, chủ yếu hãng chỉ tập trung sửa các lỗi của build 10149, nâng cao tính ổn định cũng như độ mượt mà cho cả hệ thống. Lỗi mất thông tin hiển thị sau khi nâng cấp hệ điều hành cũng đã được khắc phục, những vấn đề liên quan đến việc sử dụng mã PIN để unlock máy cũng không còn nữa. Lỗi sai màu thanh status bar trong ứng dụng Outlook Mail cũng không còn, việc tải app từ Windows Store cũng trở nên ổn định hơn. Ngoài ra, Microsoft cũng đã gỡ bỏ hoàn toàn Windows Phone Store cũ, thay vào đó chúng ta sẽ chuyển sang dùng Windows Store mới (cũng mới vừa chấm dứt beta ngày hôm nay) khi cần tải hoặc mua app.

Ngay bây giờ bạn đã có thể cập nhật lên Windows 10 Mobile build 10166 bằng cách vào Settings > Update & Recovery > Phone Update.

Nguồn: Windows
594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn đợi chờ wp10 cho HTC 8x mà chả thấy đâu. Haizzz
@tt.thanh.tran Trong lúc chờ đợi bác kên mạng tìm bài người đàn bà hoá đá nghe tạm đi ạ! 😁
Hanh8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tt.thanh.tran Thôi đừng hoài mong bạn ạ 😁
@tt.thanh.tran Cài insider đi
maihuudan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tt.thanh.tran mình 8x luôn đây,
Ngon
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
Cái store mới khó cài App quá, ko biết build mới này thì sao chứ build củ e toàn ko tải được
@ndlong tui thì vẫn tải đc bác ah, nhưng mà khốn nỗi tải đc về đến nơi thì những app đã tải trc kia bằng store cũ lại ko mở đc mà chỉ mở đc mỗi cái app mới tải về thôi, xóa app mới tải về xong khởi động lại máy thì mấy app cũ mới vào đc. pó tay.
sao tải nãy giờ nó cứ báo 0% hoài vậy? có ai bị vậy không.
bản 10149 trước đó thì ko cài được zing mp3
buồn ghê
anhtoan0000
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bogiahehe1122 cũng giống như bác mãi 0% dù pin đầy . đang ở bản 149
@ndlong Bác cho em hỏi, phải cài Insider sao?
@Thích thịt ngan Lern store tải "người dùng nội bộ window" rồi update lên thôi. , fai reset lại 1 lần mới vô đc wifi. Nếu xem đc đa màn hình thì hay biết mấy, pin có vẽ hao hơn bt. Máy mình chạy cũng ko mượt lắm
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@Thích thịt ngan Tải ở Store bạn
mà phát ăn ngay chứ vẫn đợi thấy hoài.....
đang tải và đang chờ đợi sự ổn định và mượt mà từ em nó.
hien.ct
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình vừa up xong và cảm nhận vẫn còn một số lỗi
.hình vừa chụp xong tìm kiếm để up lên ko thấy, phải thời gian dài sau mới có để up
.trình duyệt không gợi ý nhập liệu
còn lại thì khá ngon rồi
@hien.ct Bạn tắt up hình từ Onedriver đi cho nó chỉ load hình trong thẻ và máy thôi.
Bạn chuyển qua bàn phím tiếng Anh thì sẽ có gợi ý khi nhập từ (cách chuyển: trượt phím cách trái - phải)
@hien.ct bạn muốn trình duyệt gợi ý phải chuyển sử dụng bàn phím anh hoặc anh mỹ.chưa hỗ trợ tiếng việt.
ảnh trên 925 dùng bt,rất nuột
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hien.ct hình như chỉ có telex vs vni là chưa có gợi ý còn tiêng anh vs gõ tiêng việt trên windows có
boyduongo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc đoạn cuối mình thắc mắc là chỉ việc vào cài đặt và cập nhật luôn chứ không cần chạy Windows Insider nữa à?
@boyduongo nếu trước đây bạn tham gia insider rồi thì cứ check rồi cập nhật thôi bạn.
@boyduongo có chứ, đơn giản vì cài nó là điều kiện cần nên không cần nhắc làm gì nữa, trừ 1 số người ;))
zcmgyu
TÍCH CỰC
9 năm
Triệu hồi Cardmanhinh.com
PS: HTC 8X vẫn đợi.
@zcmgyu Hình như topic hiếm hoi cardmanhinh không xuất hiện ở trang đầu 😆
đã lên từ hơm qua và cảm nhận là ngon, ko bị bể hình trong pts
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
Mong build này có cách chỉnh chiều cao bàn phím ảo, vì mình thích dùng bàn phím ảo nhỏ thôi chứ cao quá mình bấm toàn nhầm phím
cobra4eye
TÍCH CỰC
9 năm
Bác cardmanhinh.com đâu rồi nhỉ ?
anthui2009
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cobra4eye bác đấy thấy topic nào cũng có mặt, chắc ngồi làm việc máy tính 24/24
orochisaka
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã nên up chưa ta? mới cài lại 8.1 hôm qua... giờ cài lại lần nữa chắc chết 😁 anh em nào test với ram 512 ok thì thông báo với nhé. sợ làm chuột bạch rồi :p
@orochisaka mình xài 720, thấy mượt hơn build cũ 10149, bác cứ lên đi cho nó có không khí =))
@orochisaka 630 ram 512 vẫn mượt , vẫn còn tồn tại lỗi đang duyệt web bị văng ra , thời tiết MSN ko hoạt động , ko còn tùy chọn xem or download khi mở 1 link videos trên nền web ... Đang test tiếp
@orochisaka
orochisaka
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanglinh221191 nghe anh em nói vậy phải lên ngay và luôn thôi! cùng lắm là "thêm một lần ngu" 😁
sir.le
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em cài bản cho Fast và cho cả Slow đều dính lỗi không gửi và nhận được tin nhắn, k bật đc 3G
Vậy là cớ làm sao 😔
@sir.le Bản Build gần nhất mình cũng bị y như bạn. Không biết lần này có bị không.
tuanpt-tvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sir.le mình dùng bt không thấy lỗi đấy. chỉ ức chế cái ms egle mỗi làn lướt là một lần gõ lại tên trang web.
huytruongnet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sir.le bạn có đăng nhaajo Gmail không. nếu có thì thoát nó đi, mình đã nghe ở đâu đó nói về vụ này r
mrDTH
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sir.le em mới cài trưa nay xong, đợt bao lâu, tưởng bồ tèo, nhưng mà xong thấy chạy ok, pin hơi hao 😆)
ngonaay
ĐẠI BÀNG
9 năm
lumia 730 reset xong đơ ở mang hình gần như đã xong 😁 :eek:
ngonaay
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngonaay nếu bị lổi này nên khởi động lại bằng phím cứng không thì ngồi chờ cả ngày
Fujian
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngonaay 730 mình lên thấy rất ngon, quá nhanh quá nguy hiểm 😃. Mỗi tội không khởi động dc field test 😔
mới xuống 8.1 sau khi hết chịu nổi bản lần trước. giữ vững lập trường quyết không nghe dụ dỗ
Windows10 và windowsphone 10 đều cùng phiên bản buil 10166.
hunter891
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào biết chỗ để cho tự đông upload ảnh lên Onedrive ko. Mình tìm mãi ko thấy chỗ nào cả. Vẫn đan ở bản 10149
@hunter891 Có đó,bạn về bản Windows Phone 8.1 là ngon lành
@hunter891 Trong phần Cài đặt của app OneDrive đó thôi, 😁
lawyer
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hunter891 Vào setting trên onedrive bật nó lên.
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
@hunter891 bạn mở onedrive lên vào cài đặt của ứng dụng ấy
xuanthupro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên là lên luôn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế