Đã có Windows 10 Mobile build 10512: sửa 2000 lỗi, không cho nâng từ WP8.1 lên

Duy Luân
12/8/2015 22:20Phản hồi: 481
Đã có Windows 10 Mobile build 10512: sửa 2000 lỗi, không cho nâng từ WP8.1 lên
Sau nhiều ngày chờ đợi, cuối cùng bản Windows 10 Mobile build 10512 cũng đã được phát hành. So với số hiệu build lần trước là 10166 thì đợt nâng cấp này có thể được xem như một bước nhảy vọt, và Microsoft nói hãng đã sửa hơn 2000 lỗi trong hệ thống. Một số điểm cải tiến có thể kể đến như: cho đổi hình nền ngay lockscreen và wallpaper từ ứng dụng Photos, khắc phục vấn đề app cài trên thẻ SD không chạy sau khi khởi động, cải thiện các ô Tile trong chế độ Kid's Corner. Lỗi camera không chạy khi điện thoại bị khóa cũng đã được sửa, vấn đề thông báo cho SMS không hiện và màn hình bị đơ sau khi gọi điện cũng đã được khắc phục. Hiện build 10512 đã có thể tải về cho người dùng Insider chọn chế độ cập nhật Fast (vào Settings > Update & Recovery > Phone Updates).

Lưu ý rằng nếu bạn đang ở Windows Phone 8.1 thì bạn sẽ không được nâng cấp thẳng lên Windows 10 Mobile build 10512. Thay vào đó, bạn phải lên build 10166 trước rồi mới cập nhật trên máy lên 10512. Cách lên Windows 10 Mobile có thể xem ở bài viết này. Bạn nào chán Windows 10 muốn về lại Windows Phone 8 thì xem cách thực hiện tại đây.

Các lỗi còn tồn tại trong build 10152:
  • Mobile hotspot không hoạt động, tức là bạn không thể chia sẻ kết nối 3G thông qua Wi-Fi hay USB cho thiết bị khác
  • Nếu có dùng bảo mật hai lớp cho tài khoản Microsoft, tính năng nhận mã kích hoạt bằng số điện thoại chưa hoạt động trong build này. Bạn nên dùng tài khoản email phụ để nhận mã.
  • Một số điện thoại có thể sẽ mất nhiều thời gian di chuyển dữ liệu sau khi nâng cấp xong, cứ để máy ở đó, đừng nôn nóng tắt máy nhé.
  • Các ứng dụng có khả năng phát âm thanh khi chạy nền như Groove, Podcast, Pandora sẽ bị crash khi một app được update từ Windows Store. Khởi động lại máy là hết.
  • Một số điện thoại với rất nhiều Live Tile ngoài màn hình Start có thể sẽ bị kẹt ở màn hình "Loading..." khi quay về màn hình chính. Nếu gặp lỗi này, bạn phải quay về WP 8.1 lại. Cách làm xem ở link này.
  • Một số ứng dụng có thể không được cập nhật thông qua Store với mã lỗi 0x80073cf9. Cách khắc phục là gỡ app đó và cài lại là được.
  • Ứng dụng Movie & TV chưa hoạt động trong build này
Nguồn: Microsoft
481 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá hot cho windows 10 mobile lên thôi nào...
kimchammong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mừng window phone, càng hoàn thiện càng nhiều người dùng, càng cạnh tranh... người dùng càng được lợi!
2000 lỗi.quá nhìu
sir.le
ĐẠI BÀNG
9 năm
cụ nào 625 chuột bạch đi, để em xem lỗi không bật tắt đc 3G vs k gửi nhận đc tin nhắn đã fix chưa 😁
@sir.le Lỗi này fix từ lâu lắm rồi. Chiều nay sờ vào máy thấy nó đã update xong từ bao giờ rồi. Chưa kịp test, chỉ thấy là đã có excel (bản 10166 không có).
mrDTH
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sir.le lại lỗi thôi, anh mua máy mới đi 😆)
sir.le
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luuthanhtrung mợ check lại nhà cháu nhé để nhà cháu lên đỡ mất công phải xuống ;)
@sir.le chưa nhé 😔
noupfix123
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn mấy cái lỗi còn tồn động cũng ko muốn lên win 10 mobile , trước xài bản 10166 cũng nhiều cái ức chế ko kém , 830 toàn nằm nhà ,hix
@noupfix123 Bạn đang dùng bản thửu nghiệm mà, sao lại kêu than vụ này
noupfix123
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy Luân Biết là thế , nhưng đã thử ngiệm rất lâu rồi mà vẫn tồn động 1 số lỗi gây ức chế ,,, lên rồi lại xuống 😃 , xuống rồi lại lên test vài lần rồi cho 830 nằm nhà riết tính ra gần hết bh của em nó luôn mới chết, ,,, riết thấy nãn mấy em win mobile luôn , nếu giao diện cho tùy biến thì còn hung thú xài, chứ giờ toàn cục cục đặt thù thì hơi nhàm
RIM
CAO CẤP
9 năm
2,000 lỗi @.@
unsigup
TÍCH CỰC
9 năm
630 được lên wp10 chưa các bác?
bibo311
TÍCH CỰC
9 năm
@unsigup Lên được mấy tháng rồi bạn ơi =))
@unsigup khuyến cáo không nên lên, mình lên 10166 rồi lại phải về 8.1 ngay
HuluHala
TÍCH CỰC
9 năm
@unsigup Máy nào cũng được lên hết nha 😃 đừng lo
Có nghĩa là từ 8.1 2lần mới lên đc bản 10512
Chờ bản tiếp theo thôi.
Chắc cũng gần hoàn thiện rồi.
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
Một bản cập nhật sửa những 2000 lỗi, vậy bản 10166 chắc phải có đến 10000 lỗi mất. 😕
Sau 2000 lỗi chắc còn 696 lỗi nữa 😁 WP 10 sinh ra để fix lỗi hay gì mà nhiều lỗi thế không biết???
@Trịnh Đình Quang Anh Nghe ngứa vãi, không có lỗi thì ko cần phải ra bản Insider để cho thành phần như bạn trải nghiệm trc. OK!
der_titan
TÍCH CỰC
9 năm
LUmia 525 lên ngon lành :3
@der_titan Lumia 525 mà lên được bản Windows 10 10512 hả bạn? Thật không đó?
der_titan
TÍCH CỰC
9 năm
@Triệu Đức Tú unnamed.png
@der_titan Ok bác, đang phân vân chắc con 532 của em phải chiến luôn mới được 😁
phuoctrongnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Triệu Đức Tú 520 cũng lên được..nhưng hơi lag.kk
Đã lên bằng 730.. Quiet Hour lại nhấp nháy😔
.. Ngoài ra chưa thấy lỗi gì. Pin ngon hơn 10166 thì phải
bibo311
TÍCH CỰC
9 năm
@Đức Nguyễn 2102 Chắc 1 thời gian là hết thôi bạn ạ. Mình cũng Lu730, đợt trước cũng bị nháy vài lần, giờ hết rồi 😁
@Đức Nguyễn 2102 1520 cũng vậy
Fujian
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đức Nguyễn 2102 730 của tôi cũng giống như bác Quiet Hour lại nhấp nháy, còn lại thấy rất ngon!!!!!!!!
@bibo311 hồi trước nó có cập nhật mà
Từ 8.1 phải nhảy qua 166 rồi mới đc lên, mắc công ghê :3
Dao2nd
TÍCH CỰC
9 năm
Lên nào.
mattpro9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
929 icon có lên đc ko mn nhỉ ?
@mattpro9x
mattpro9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sagittarius1312 dùng insider ak bác. e đang dùng 8.1
Bạn nào làm lập trình viên thì biết rõ, đang trong giai đoạn phát triển thì lỗi là chuyện bình thường.
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@itkttn Chuyện đó là binh thường. Mình làm website test rất kỹ mà nhiều khi giao cho KH test vẫn còn lỗi. Dù là lỗi nhỏ KH không chịu cũng phải Fix.
lawyer
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn còn lỗi không hiện bàn phím khi xoay ngang màn hình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019