Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã fix gần như full ip 5c lock docomo bằng sim ghép xsim evo ultra v4.2

1st_Jerry
6/4/2015 5:53Phản hồi: 209
Đã fix gần như full ip 5c lock docomo bằng sim ghép xsim evo ultra v4.2
Như tiêu đề hôm nay mình có lên applepro mua thử loại sim ghép này vì có bác bên applepro quảng cáo trên tinhte hôm wa . Đầu tiên mình sẽ review về bên ngoài , như hình là mặt trc và sau của bao bì ImageUploadedByTinhte.vn1428298632.529757.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1428298645.863092.jpg
Và đây là phần mà a.e chờ đợi nhất . Đó là các lỗi đã fix là :
1)*101#
2) imessage
3) facetime
4) my number

5) nhắn tin , nghe gọi , 3g bình thường 😁
Máy mình là 5c lock docomo :D và đang chạy ios 8.2 và dĩ nhiên là chưa JB 😃
* Lưu ý : Tuy đã fix khoảng 99% nhưng vẫn bị 1 lỗi đó là khi bật 3g thì sẽ k nhận cuộc gọi đc , về 2g thì lại đc . Mình thấy vấn đề này k khó giải quyết vì có thể sử dụng Gpp 3to2 để về 2g dễ dàng 😃 . Còn để bình thường k bật cái nào thì vẫn nhận nhé ;) . Đối với mình thì k s vì mình rất ít khi xài 3g :D do nhà có wifi
* Lời kết : Nếu ae nào cần fix *101# điều mà sim ghép khác chưa fix đc mà nhu cầu xài 3g ít thì đây là loại sim ghép rất đáng mua :D . Còn ai có nhu cầu cao thì nên chọn heicard overlay r chờ JB để fix 😃 . Cám ơn ae đã theo dõi

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bỏ sim ghép vô là được hay là cần applepro fix nữa bác?
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luckypham3 Bỏ vô ghép như bt là đc bác 😁 k cần cài thêm j nữa cả
phandanghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
của mình đang dùng 8.1.3 up lên 8.2 đc ko bạn, mua sim nay bao $
tigerii
TÍCH CỰC
9 năm
@1st_Jerry
e mua bên applepro lun bác ơi.nhưng bên đ/c 62A trấn quang khải.
thế nó chém e đẹp lun rồi.hix
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tigerii Mà cũng lạ nhỉ ? Cùng một tiệm mà s giá bán khác nhau nhỉ ? Bác thử ra đó khiếu nại xem , lấy hình hoá đơn của mình ra làm bằng lun 😁

N.Tân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@1st_Jerry Bác mua chổ nào vậy. 5s docomo chắc cũng như 5c bác nhỉ. Nãy tới applepro ở bình dương hình như chưa có loại này 😔.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@N.Tân Chắc bên đó chưa về thôi bác 😁 ở tphcm thì cả đống 😃

phandanghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới mua bên hoàng hà, bật 3G vẫn nhạn và gọi đc đang dùng 8.1.3 ko biết up lên 8.2 bi sao ko, với nữa bạn cho mình hỏi máy của bạn dùng có thấy bị nóng ko nhỉ
trongkham
TÍCH CỰC
9 năm
@1st_Jerry sao em cũng dùng evo ultra v4.2 5c docomo 8.1.3 không fix dc *101# vậy bác.
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trongkham Lúc setting sim ghép bác chọn dòng 3 ấy 😁 ( dòng TSMI )
trongkham
TÍCH CỰC
9 năm
@1st_Jerry em chọn dòng thứ 3 thì bị khởi động lại và active lại bác à.chọn dòng thứ 2 thì ổn nhưng không fix dc 101
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trongkham Lạ nhỉ :eek: ? Mình đâu có bị , mình chọn xong reset lên sóng bt , fix đc gần hết lỗi trừ 3g k nhận cuộc gọi thôi 😔
Ngon đấy.
on 3g k nhận được cuộc gọi, sài viettel hay văng active lắm
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haipvg Overlay mình dùng từ lúc mua máy đến khi mua cái xsim này đc gần 2 tuần r chưa thấy hiện tượng đó bao h 😃

@1st_Jerry Quan trọng là bác có hay đi đâu xa xa không vậy? Chỉ sợ giữa đương HCM lại bị văng thì gay to.
@haipvg được bạn , đừng sài loại fix *101 là ngon
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haipvg Mình bảo đảm k văng bác nhé 😃 đi đâu cũng vậy thôi 😁
lỗi danh bạn thì sao hả mn? AU softbank có ổn không nhỉ?
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lupin3d Lỗi danh bạ +84 k đáng ngại nữa r bác à . Bác lên appstore down edit prefix number là tất cả danh bạ đều về +84 cả 😃

sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
seeder của appleprovn à
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sslgvn K bác mình chỉ là 1 ng tiêu dùng bình thường thôi 😃 thấy hay thì mình share cho ae chứ k phải seeder j cả

Đặt gạch 5 lock au
phandanghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đây 1 lỗi mà ít người biết là thỉnh thoảng trừ 2500K :eek:
phandanghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@levannam Máy mình docomo hoangha ios 8.1.3 có fix đc không bạn
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@levannam cái này do nó nhắn tin kích hoạt imess facetime liên tục, tắt đi là hết, tắt đi khỏi xài imess facetime 😁
@phandanghoa chưa fix được viettel đâu, b sài sim mạng khác là k bị
Karenvnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wanbeepeto136 Cái này cuối tháng nó mới cộng ah bác, hm nay mình vào tra thông tin cuộc gọi cũng bị như bác, mình dùng mạng vina, mua máy vs dc tặng sim ghép ở hoanghamobile
phandanghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
nó toàn tự gửi tin nhắn sang bên nhật
Không lên số đt vẫn im bằng số phà phà. Lock sprint 8.2
memberock
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhưng bạn tính xem, giữa việc *101# và việc phải bật 2g để nhận cuộc gọi thì tính ra ko *101# vẫn ổn hơn vì cả tháng cũng nạp tiền có 1 2 lần chưa kể phải mua thêm sim ghép 😁
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@memberock Ý mình k phải là phải bật 2g mới nhận cuộc gọi đc , kể cả khi k bật vẫn nhận đc . Mình cũng đã nói ở cuối bài là do nhu cầu mình xài cellular ít nên đối với mình như thế là ổn 😃 . Còn nếu ai nhu cầu xài cao thì k nên chọn sim ghép này và dùng heicard overlay là đc r :D .
memberock
ĐẠI BÀNG
9 năm
@1st_Jerry quá chuẩn.
D0LLY
TÍCH CỰC
9 năm
Cứ heicard cho lành! Ngon bổ rẻ , có 80k. Mua dc con nào os thấp thì chang còn lỗi gì!
phandanghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@levannam giúp ae cái, inbox vào chỗ kín cũng đc, mình biết bạn kinh doanh nhưng bạn trong nam mình ngoìa bắc
D0LLY
TÍCH CỰC
9 năm
sao ios 7.0.4 fix dc *101# mà 7.0.2 lại ko fix dc nhỉ 😔
Lúc đầu mình mua sim này 120k về kiểm tra được tài khoản, nhưng vào vùng mất sóng hay bị active lại nên ra đổi cái sim cùng như vậy nhưng ko kiểm tra được *101# nữa. để 3g vẫn nhận cuộc gọi, chỉ có không nhắn tin khi để 3g được thôi
phandanghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doan_svhouse Máy mua ở đâu bạn
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doan_svhouse Lạ nhỉ 😕 Mình để 3g vẫn nhận + nhắn bt mà , bác xem lại có mua đúng loại này k ? Mà bác đi đến đâu mà bị mất sóng thế ?
@1st_Jerry Mình mua đúng loại này giá thợ 120k. Vào nhà mình ko có sóng (máy qt vào cũng tịt vì khu này sóng yếu). 3g bật lên thì nhắn tin đi ko nhắn dc
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doan_svhouse Sóng khu bác như thế thì chịu thôi bác 😃 k phải do sim ghép đâu . Còn vụ 3g thì máy mình bật vẫn nhắn + nhận ầm ầm . Bác thử dùng cái gpp 3to2 về 2g xem còn bị k ?
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
À sẵn tiện nói với các bác lun là mobifone k bị hiện tượng gửi t.n đó nhé 🆒 , mà nếu mún chắc ăn thì các bác cứ tắt imessage + facetime là xong 😁
@1st_Jerry Không xài 2 cái này được thì cũng rất chi là chán!
1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haipvg Mà mình nghĩ cái ngốn tiền nhất là imessage thôi còn facetime thì dùng skype là đủ r 😁

Ip6 sprint. Ios 8.2. Unlock ww bị relock lại nên muốn ghép sài đỡ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019