Đã khắc phục được lỗi "Blue Led" mất dữ liệu mỗi khi restart máy

anmayvip93
26/2/2015 4:11Phản hồi: 10
Đã khắc phục được lỗi "Blue Led" mất dữ liệu mỗi khi restart máy

Chúc mừng các bạn bị dính lỗi mà mọi người vẫn hay gọi là lỗi "Blue Led" (Led xanh lam). Đây là lỗi mà khi cập nhật lên OS 10.3.1, mỗi khi restart máy là bị mất hết dữ liệu và đèn LED hiển thị màu xanh lam (Blue). Hôm nay, BlackBerry đã đưa ra giải pháp để xử lý lỗi này, giúp mọi người có thể sử dụng phiên bản Hệ điều hành mới nhất OS 10.3.1.

Các bước thực hiện như sau:
  1. Cần máy tính chạy Windows, đã được cài phiên bản BlackBerry Desktop Software (BlackBerry Link / BlackBerry Blend) mới nhất cho Windows. Bản mới nhất hiện đang có ở đây: www.BlackBerry.com/Blend.
  2. Kết nối BlackBerry 10 với máy tính.
  3. Chờ cho máy tính nhận được thiết bị BlackBerry và driver được cài đặt xong.
  4. Tải file ZIP sau về máy tính:
  5. Sau khi tải về xong, giải nén ra sẽ được 1 file BlackBerryFix.exe . Kích đúp vào fileBlackBerryFix.exe để chạy nó.
  6. Màn hình BlackBerry Fix xuất hiện, xác nhận PIN number của BlackBerry 10 của bạn và click Fix this phone.
Các bạn bị lỗi "Blue LED" thử xem đã OK chưa nhé!
Nguồn: http://www.blackberry.com/btsc/KB36747
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

playerjm
ĐẠI BÀNG
9 năm
file này avast nó phát hiện virus này....😔 :(
trananh2233
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào thử chưa?
playerjm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trananh2233 rồi bạn ơi, hết bị liền....link trên đó lỗi đó bạn, tìm link khác đi
trananh2233
ĐẠI BÀNG
9 năm
@playerjm ok.m làm rồi , ức chế nên đã đổi sim sang máy khác, nhưng fix lỗi nên lại đổi lại bb. tuyệt vời
Đã thử trên Z10-001. OK
tran_hh
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã dùng ok rồi
Có bạn nào có link khác không, link này không download được,
Cảm ơn nhiều
còn máy của mình sau khi thực hiện cuộc gọi tới hoặc đi thì đèn led cứ báo liên tục màu xanh lá cây (Green) dù răng đã thử tắt phần báo led trong cấu hình nhưng vvẫn không giải quyết dc. Bác nào có kinh nghiệm giúp mình với
peterpan80
TÍCH CỰC
8 năm
z10 100-4 làm hoài chả được... chả hỉu... có bác nào cao tay chỉ giúp phát..hix...
thuannd30
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thật tuyệt vời, bỏ máy hơn 1 năm nay vì lỗi này. Nay lại dùng tiếp được rồi. Cảm ơn chủ thớt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019