Đã mua được app bản quyền trên windows phone 7 ở VN (Video updated)

thedeepain
6/6/2011 16:18Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrtathan88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn thời gian trên cái htc của bác hình như là 2h sáng 😁 Sợ thật :D
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hay thức đêm:D
Mình vẫn chưa tìm đc cách dùng 1 tk để mua cho nhiều máy như kiểu iphone😔 được mình sẽ hướng dẫn luôn trên bài này.

---------- Post added at 10:55 PM ---------- Previous post was at 10:54 PM ----------

Căn bản bọn microsoft này quản lý trực tiếp trên điện thoại, ko phỉa trên phần mềm ngoài như ios. như ios là download game nó sẽ cứ có file gốc trong máy đã, cắm sync hàng trăm máy vào lấy game đấy cũng đc. nhưng cái zune của microsoft này ko như thế đc:(đăng nhập tài khoản ngoài trên máy, nó báo lỗi luôn.
lhttan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Visa của VietComBank pay được cái này không mấy bác , chán cái VCB này quá đi !

PS: ko xài dc 😔
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Visa của bạn mới chỉ cho thanh toán kiểu quẹt qua máy thôi, muốn thanh toán trên mạng, bạn phải đến trực tiếp ngân hàng, đăng kí thanh toán qua internet, nó sẽ cảnh báo rủi ro mất tiền, nhưng mà ko phải lo đâu, hacker việt nam ko ngu gì mà lấy tiền của người việt, chỉ lấy của tây thôi😁
Đăng kí xong mất nửa ngày là vứt tiền qua cửa sổ ầm ầm:(
Lagz0ne
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã xác nhận, mua thành công: Tài khoản Techcombank, tên sử dụng name generator, cám ơn chủ topic
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khổ bác rồi, bập vào vụ này tốn kém dã man😔
Hôm nào thử phát nhỉ?
Dung that. Bap vao vu nay ton that BAC a.
Hong-Duc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá good! Đã mua được Game Bejeweled LIVE! = 1USD
Nhưng mà sao thấy trên market để là 4.99$ mà mình mua bằng Master Card thì chỉ bị trừ đúng 1$ thôi!
cách làm thì dễ nhưng chưa đủ tuổi làm thẻ ngân hàng nên chưa thử được...muốn ủng hộ nhưng không được
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xin lỗi bác cho em hỏi, bác dùng thẻ VISA Credit hay Debit ạ :(
em dùng thẻ của Techcombank, VISA Debit, làm hoài không được :((
Minh dung debit techcombank dc ma ban .ban chon Lai ngon ngu~ y" de la English state nhé
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngôn ngữ ở đâu hả bạn, trên PC hay Live acc

---------- Post added at 10:54 AM ---------- Previous post was at 10:49 AM ----------

Mình làm nó toàn báo sai thông tin của thẻ, bắt kiểm tra lại 😔
pirates30
TÍCH CỰC
13 năm
khoảng 100k /game thế này 😔 tạm thời cứ chém chế với dota vậy :( con mozart của em , em còn chả cho nó dùng gprs với 3g bao giờ. tốn kém lắm :((((
ngominhson
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ồ. Vậy là đã có thể thưởng thức game bản quyền tại Việt nam rồi. Tuyệt quá!

Nhưng em vẫn chờ game thuốc. Tiền đâu mà chơi với mấy anh nhà giàu, chậm tí cũng được, đến tiền 3G còn chưa có.
thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình ko rõ, mình dùng visa kiểu nạp tiền trước, nhưng phải đăng kí mua qua mạng với ngân hàng.
Bạn có thể nói rõ bạn dùng thẻ loại gì, của ngân hàng nào k. Mà bạn add thẻ vào tài khoản ở trang nào. Mình cũng định lập một thẻ Visa Debit, nhưng dạo qua WP Marketplace thấy có mỗi cái option add thẻ credit card để thanh toán thôi à 😔
thedeepain
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng Visa của Techcombank, 1 thẻ nữa là Master của VIB. Bạn chỉ cần nhập trực tiếp trên điện thoại hoặc qua zune là xong mà, đơn giản lắm.
Giúp mình cụ thể chút dc k. Thẻ mà bạn dùng thanh toán là Visa Debit hay là Visa Credit. Mình là SV, chưa đủ tiêu chuẩn lập credit card. Đang thèm mua app quá. Trên trang WP nó lại chỉ thấy có mỗi credit card 😔
. Mất công lập thẻ mà k dùng dc thì phí lắm :(

Ban cho hoi voi,minh mua con HD7 nhưng vào cài tài khoản trong zune để mua game thì location lại là united kingdom,và hỏi postal code gì đó,thực sự bó tay.Theo bạn nên xử lý thế nào?cám ơn
bác cho hỏi em thử fake rồi mà cái zune market cứ báo lỗi mãi.Cộng thêm là máy em mua đã cài sẵn location là united kingdom.Bác có cách nào chỉ em với.Em thử đổi tên mấy lần mà vẫn không dc😔
thedeepain
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn vào live.com hoặc hotmail.com
đăng nhập tài khoản, đổi về USA
USA và UK có khác biệt lớn về các thông số cài đặt đấy
nampv
ĐẠI BÀNG
12 năm
thẻ visa debit của VCB k thể nào mà mua dc. chán, bác nào dùng vcb mà mua dc k
Thẻ visa debit của VCB k mua dc hả bạn. Mình đang định lập một cái đây, thế này thì chán quá nhỉ. Bạn nào dùng thẻ debit của VCB mà mua dc vô confirm hộ với. Thèm mấy cái games quá mà k nỡ hack máy 😁
thedeepain
ĐẠI BÀNG
12 năm

Visa và master là phương thức thanh toán toàn cầu, ko phân biệt credit hay debit, ở bất kỳ quốc gia nào cũng có thể dùng.
Bạn đã đăng ký mua qua internet với ngân hàng mẹ chưa, đây là hợp đồng bắt buộc, vì thanh toán trên mạng có nhiều rủi ro, họ bắt mình phải đăng ký mới mua đc.
Còn nếu bạn chưa đăng ký thì chịu rồi, visa, master có mà debit hay credit thì cũng thế mà thôi:-<
thedeepain
ĐẠI BÀNG
12 năm
P/s: Các loại thẻ có thể thanh toán trực tuyến: Visa card, Master card, Discover, Amex ,... gọi chung là credit card,các loại thẻ này bạn có thể hiểu nôm na như thẻ ATM, nhưng lại có thể thanh toán toàn cầu.

Ví dụ bạn có 10 triệu vnđ trong tài khoản, bạn sang mỹ rút tiền, ngâng hàng sẽ tự động tính toán, thu phí chuyển đổi để bạn có thể rút ra đồng USD, cái tiền phí này khá là chát đấy. Nhưng ở bất kỳ quốc gia nào bạn cũng có thể rút tiền với tiền tệ của quốc gia đó.

Master và Visa như nhau thôi, phương thức thanh toán, dịch vụ giống hệt nhau, nhưng đây là 2 hãng đối đầu, ghét nhau như chó với mèo (giống kiểu Microsoft và Apple) . Họ đều có 2 lựa chọn cho khách hàng là:

- Credit Card là phương thức ghi nợ, nghĩa là bạn có thể vay tiền ngân hàng để chi tiêu trước, quẹt đi shopping hay thanh toán qua mạng thoải mái, rồi cuối tháng thanh toán sau. Trong thời hạn 45 ngày, ngân hàng sẽ không tính lãi. Sau 45 ngày lãi suất khoảng 2 %/tháng. Hạn mức vay tùy thuộc vào thu nhập hoặc tài sản thế chấp. Tối đa 300 triệu.
Khi làm thẻ Credit cần có CMND/Hộ chiếu + photo hộ khẩu + chứng minh thu nhập hoặc tài sản thế chấp. Không mất phí làm thẻ. Mất phí duy trì thẻ 200.000 đ/năm.

- Debit Card là phương thức trả trước (y hệt nạp thẻ điện thoại) Trong thẻ có bao nhiêu tiền, mình chỉ đc dùng bấy nhiêu thôi, nhưng bắt buộc luôn luôn phải có 50k vnđ để duy trì hoạt động thẻ.

---> Với việc mua apps cho máy Windows phone, sau khi đã có Visa/Master đã đăng ký thanh toán qua internet với ngân hàng(điều kiện bắt buộc), thì cách tốt nhất là các bạn nhập thẳng thông tin vào điện thoại, lên market, chọn game, app muốn mua, ấn buy, ấn add credit card (ko phân biệt credit hay debit nhé, nhiều bạn cứng nhắc quá cứ tưởng debit ko thanh toán đc) là ok.
rongcon3000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng thẻ Visa Debit của ACB (4 số đầu là 4214), đã đăng ký internet banking từ lâu, mua hàng trên amzon + mua tên miền tè le.

Nhưng mua trên marketplace toàn báo lỗi...
Bạn nào dùng thẻ visa Debit của ACB mua thành công thì cho mình biết với. Mình không nghĩ thẻ Visa Debit mua trên Marketplace được đâu

P/s: thẻ visa mình dùng là thẻ Visa Debit Prepaid, hình như không được chấp nhận trong trường hợp này...

P/s: đã thử 1 thẻ visa Debit, cũng không được nốt.... Xin hỏi chủ topic, chính xác là bạn dùng thẻ Visa hay Visa Debit 😕
anh em xem hộ cái, đã fake name, address các kiểu, thay 3-4 con cc mà toàn bị báo "
Error. Please try again soon.

" :-<

Ai có lòng xin pm yahoo chỉ giúp em nhá: mr.lak18

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019