Đã mua được app bản quyền trên windows phone 7 ở VN (Video updated)

thedeepain
6/6/2011 16:18Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

basquang
ĐẠI BÀNG
12 năm
VISA Credit Card của HSBC thanh toán thành công.
Thử với VISA Debit Card của HSBC thì không thành công, có thể tại thời điểm kích hoạt tài khoản của mình không có tiền nên không thành công.
Theo http://answers.microsoft.com/en-us/zune/forum/account-phone/why-cant-i-use-a-debit-card-with-zune/95c0032c-647f-4f88-873c-63298a3a6426 thì Zune chấp nhận Debit Card mà
IBMr52
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xác nhận dùng được Visa Card của Vietinbank. Mình đang ở TP.HCM.
Account hotmail, billing address USA.
làm cách nào để có thẻ master vậy
mo-hi-can
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn chủ thớt về chia sẻ rất hữu ích này. Mình xài lumia 800 nên không xài được app thuốc. Vả lại nếu mua được thì cũng nên mua để ủng hộ nhà phát triển.

Xin góp ý thêm cho các bác còn gặp khó khăn về billing address, có thể làm như sau (mình đã làm cách này):
1. Vào google-map để lấy địa chỉ bất kỳ nơi nào đó ở Mỹ
2. Thay đổi thông tin nơi ở của tài khoản live theo địa chỉ này
3. Vào điện thoại mua app theo hướng dẫn của bác chủ, phần billing nó sẽ tự điền luôn, bấm next thôi

Chúc vui,
Help me, help me
E dùng Omni7 (OS7.5 JB), e đã làm theo hướng dẫn như bác chủ, đã add được Credit Visa nhưng đến khi BUY thì nó Prosesing một lúc rồi bật ra thông báo lỗi:
"marketplace isn't available at the moment. please check back in a bit. error code c101c400"
Hichic
Mong các bác hỗ trợ...
Cảm ơn các bác nhiều!
tinhluke
ĐẠI BÀNG
12 năm
ở việt nam làm sao mua được app và game tren WP7 hả bạn? Ở Việt Nam chỉ xài miễn phí thôi bạn ơi
Bác noí tek sai bét rùi chính e đã mua hết gần 1củ tính ra tien viet ý e dùng visa debjt teckcombanh bac ah
Thank bác, mua aap nào, ủng hộ nhà phát triển chứ
Help me, help me
E dùng Omni7 (OS7.5 JB), e vẫn chưa mua được game và app hichic
khi mua thì thông báo lỗi:
"marketplace isn't available at the moment. please check back in a bit. error code c101c400"
Hichic
Mong các bác hỗ trợ...
Cảm ơn các bác nhiều!
😁 :d
Đã mua được app và game trên marketplace
làm như hướng dẫn của chủ thớt, nhưng dùng thẻ Visa Debit (e dùng vietinbank), sau khi đổi pin thành công trên atm là các bác có thể dùng.

Một vài lời chia sẻ, hi
giờ e đi chơi Plant vs Zombies đây.
Mua được apps trên marketplace dùng thẻ Visa debit của Eximbank, account hotmail của UK và địa chỉ người quen ở Mỹ vẫn mua được apps 😃, ban đầu thì nó không cho mua, nhưng không hiểu sao vài tháng sau mình vào mua lai thì được
thank😃
Hình như thẻ Debit ko dùng được bạn ạ. Mình dùng visa debit của ACB, có thể mua hàng ở các trang khác nhưng marketplace thì không được.
Chính Microsoft cũng xác nhận như vậy:
http://support.microsoft.com/kb/2689951
Ở vn nổi tiếng tài hack va ..... tại sao mình ko áp dụng nhỉ, mấy cái game mà bác chủ thớt mua e cũng có mà có mất đồng nào đâu
các bác Có chắc là thẻ VISA DEBIT của exim hoặc tech mua dc game trên xbox live không để mình đi làm 1 cái. Làm xong mà ko mua dc thị mệt
phongnh79
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới làm và mua được Zombie VS Plant .
Khi bạn dùng truy cập BUY bằng điện thoại thì thấy nó ghi thông tin xuất xứ điện thoại mình ở đâu thì kiếm poshcode tương ứng là OK. Các mục khác ghi linh tinh cũng được.
VD : L800 của mình xuất xứ từ United Kingdom, lên web lấy 1 Poshcode ngẫu nhiên của U.K điền vào là ok.
Mình xài Vía debit của ACB.
ducvip4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã thử cách của bác chủ thớt bày mà cứ dính lỗi này:
We can't authorize the payment method. Please make sure the information is correct, or use another payment method. If you continue to get this message, please contact your financial institution.
Ai giúp mình với 😔(
đúng là củ chuối thiệt, người muốn mua bằng tiền thiệt lại khó khăn, có khác nào xúi anh em mình jaibreak chứ
Có thẻ thì vô tư rồi, nhưng cái thằng khốn khiếp Nokia bắt mình phải ăn gian địa chỉ ở tuốt US đó, Việt Nam đéo có trong danh sách, xúi mình xài đồ chùa thì mình xài vậy.
:"> dùng chùa quen rồi. Nên ko quan tâm lắm. Hí hí.
bạn cho mình hỏi làm thế nào cho game fruit nịna vào trong máy Lumia 610 được mình rất thích trò đó mà không được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019