Đã Test mức hao xăng Airblade 125

tuananh207
25/1/2013 4:24Phản hồi: 305
Cách thức
Khi đồng hồ báo xăng vừa xuống mức còn 1 vạch chạy vô cây xăng gần nhất đổ 50K xăng 95 tương đương 2.07 lít, quãng đường từ khi mức xăng xuống 1 vạch cho tới cây xăng gần nhất khoảng 1 km, đã được tính toán bù trừ cho các lần chạy
Sau đó reset đồng hồ đo hành trình về số 0. Đo thử trong 3 lần Liên tục, mỗi lần đổ đúng 50K xăng 95
Tốc độ trung bình chạy đường Thành Phố 30-40km/h (rất hiếm khi chạy được trên 40km/h do đường đông, nhiều lúc kẹt xe chỉ chạy được vận tốc 5-10km/h, nhưng không nhiều)
Không sử dụng Idling Stop, đừng đèn đỏ không quá 20s
Quãng đường chạy Trung bình sau mỗi lần khởi động máy 10-15km
Cách chạy: không tăng tốc hay giảm tốc đột ngột, giữ đều ga và chạy từ tốn
Trọng lượng người lái 60kg, người ngồi sau 49kg, lúc chạy 1 người, lúc chạy 2 người.
Tình trạng xe sau khi đã rodai 1000Km
Lần 1: Quãng đường đi được cho 2.07 lít xăng 95 : 115.3
Lần 2: 110.5
Lần 3: 117.6
Trung bình cả 3 lần là 114.47. Chia cho 2.07 = 55.3 km/lít ( cũng không ngờ đạt được con số này, cũng có sai số nhưng không nhiều)
305 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kenbi0909
ĐẠI BÀNG
11 năm
chạy 40km-60km tiết kiệm hơn chạy 30-40km đó bạn, xe đang rodai chạy 40-60km sau này đỡ ì máy, lâu lâu nhích lên 70km cũng đc, xe mình mua về đc 1 tuần rồi, đổ 70k, chạy bữa giời mới 50km nên chưa test đc @@
tuananh207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenbi0909 Sáng đi làm, chiều về, có khi nào chạy được tốc độ trên đâu.
@kenbi0909 Mình chạy SH 2012 mới có 900km,cho mình hỏi chạy rô đai là chạy vận tốc trung bình 40-50km/h là được phải hok?chạy kéo quá 70km/h trở lên sau này mau xuống máy phải ko bạn?mà sao dạo này xe mình lúc lên ga hay xuống ga thì nghe tiếng máy kêu ro ro kỳ quá,có trục trặc gì ko ban?
@Nakamura90 Em thấy honda khuyến cáo trong 1000km đầu tiên ko nên chạy quá 1/3 tay ga như vậy là từ 60km trở xuống
tính vậy cũng dc mà lắc nhắc bác ơi, cứ đổ đầy bình (bi nhiu kệ) chạy khoảng 200km tới cây xăng đổ đầy bình, lấy 200km (có thể là 210... thì tùy- tính từ lần đổ đầy bình trước) chia cho số lít vừa đổ là ra ngay!😁 cách này chỉ có sai số ở đáp số cuối cùng và cũng chỉ tính duy nhất 1 phép tính chia ko có bù trừ hay xem vạch báo cũng ko liên quan đến giá xăng.....😃
hinchu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xuanhuy220191 Đầy cũng không chính xác hoàn toàn, mỗi cây xăng đổ đầy 1 kiểu. Cây xăng gần nhà mình chỉ đổ đến cây sắt (mình nghĩ đây là mức chuẩn, cao hơn không tốt), một số nơi khác nói đầy là cho tràn ra ngoài luôn. Nhưng lắc lắc xe 1 tí là mức xăng lại tụt xuống.
nvdcs
ĐẠI BÀNG
3 năm
@xuanhuy220191 chuẩn, đôi khi xem cái vạch xăng báo chẳng chính xác đc, cứ đổ đầy bình lần đầu, rồi đổ đầy bình lần sau, tính ra đc số tiền và số km. Chia ra là ra. Với điều kiện, 2 lần đổ đầy bình đều phải thực sự đầy bình chuẩn
anhvt123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn thấy 2 màu xe Air Blade 125cc nào tốt nhất?

http://www.tinhte.vn/threads/1843674/

Các Pro cho mình thêm ý kiến và kinh nghiệm nhé.
@anhvt123 đỏ đen nhìn cứng, ngầu hơn với ít có cảm giác bẩn hơn trắng😁
Các bác chém gió cho hon da chứ gì.Ab nhà mình đều ăn 2.7l/100 km hết

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
dorewan113
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tay ga mà chạy được vậy còn ngon hơn xe số nữa, theo tôi biết thị trường VN chưa có chiếc tay ga nào chạy hơn 50km/l kể cả AB thái, PCX thái hay PCX, SH 125 ePS. Thật sự rất nghi ngờ về đồng hồ đo km của AB này ảo do nó sử dụng đồng hồ điện tử mà, nhưng chưa thể test được nên chưa dám khẳng định.
@tuananh207 ông này phán như thánh phán số đề vậy , ab thái con nào ko chạy trên 50km/1l chứ, chỉ có chiếc chạy củ quá mà ko bảo trì định kì thì mới xuống thôi, còn con ab 2013 thì tôi chác chắn là trên 50km/1l. xe tôi chính xác là 52km/1l chạy đường trường tốc độ 70 -80km. tôi chỉ ghét cái tiếng máy xe thôi. nhưng nếu đó là đặc trưng của dòng xe này thì cũng ko sao
@dorewan113 J` vậy Bác, AB thì tui ko bít vì chưa test nhưng PCX thì trên 50 km / lit nha Bác, cụ thể là từ 52 đến 55 km / lit.
nininana
TÍCH CỰC
10 năm
@dorewan113 Ab thái hao xăng hơn ab vn bạn nha.
@dorewan113 Chạy trong Tp thì xe uống xăng như uống nước,hoặc thúc ga thì xăng nào chịu cho nổi?
Muốn test thì ra ngoài Quốc lộ mà chạy.lúc đó chạy đều ga liên tục,tính toán sẽ chính xác hơn.
dksilent4r
ĐẠI BÀNG
11 năm
chiếc ccđb ba mình chạy wanh wanh cự li ngắn, odo mới 300km tính ra dc 46-48km/l thôi, bác chạy tận 55km/l :eek:
p/s: xe ra chưa tròn tháng bác chạy wa 1000km, kinh wá 🆒
Sao hok thấy ai test xăng của mấy con mông bự nhỉ:eek::eek:
P/s: mông bự nó dek thiếu tiền đổ xăng😁
tuananh207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@teamteam911 AB 2012 đít bự và các AB Fi đời truước trở đi mức tiêu hao nhiên Liêu gần như nhau ở mức 46km/ lít.
kenbi0909
ĐẠI BÀNG
11 năm
tuỳ người chạy nữa, mình chạy đảm bảo ko dưới 50km/l 😁
Mình chạy vừa hết bình xăng đầu tiên,hết đến vạch cuối cùng thì đồng hồ báo 170km như vậy 1l gần đc 52,5 km,còn một vạch cuối thì trong bình còn 1,2l theo sách hướng dẫn honda,đầy bình là 4,4l
Không hiểu sao có mấy đứa trẻ trâu cứ vào chém tùm lum thế nhĩ ! Ghen ăn tức ở khi không đi ab125 chăng? Thấy người ta test cứ nhảy vô chém bậy chém bạ.
@luankaka08 đọc comment mà mắc cười
@luankaka08 bác làm như đi ab125 là hãnh diện lắm vậy 😆
Xe bác
Xe bác mua về mắc mùng cho nó ngủ ha? Xe tôi mua 25 ngày rồi mà 800km rồi đó.
Bác test quá chuẩn luân em cũng đi đc 900km rồi đã đổ 4 lần tính ra cũng đc 55km/1lit em khoe mấy thằng bạn mà ko đứa nào tin mớ cú chứ. May mà của bác cũng vậy đúng là ngoài tưởng tượng các bác ạ.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@van galaxy note2
Uhm tui cũng có đi thử, mà tui chạy ko lên nổi 55km/lit @@ Tui nhấn ga hết cỡ (xe của thằng em mới dám phá thế ^^) rùi buôn ra như đạp Mo xe số rùi lại vặn ga, cuối cùng cũng chỉ 50km/lit @@
Bác đừng nói thế, nói thế là đụng chạm nhiều người đó bác. Tôi nghĩ có lợi xăng hay chạy ngon thì ai dùng người ta mới được lợi thôi bác ah. Em củng mua khi nó mới ra, ngâm cứu mãi, biết bị làm giá đó, ghét đó nhưng mà kẹt quá không có xe nên phải mua thôi. Hồi trước tôi đi con taurus của bà chị mà tốn xăng quá trời,thấy ab125 cb ra là bán gấp con đó được 7chai, xin ông bà thêm nên lấy luôn. Củng đợi xuống giá nhưng mà không biết đến bao giờ, để lâu con trâu nó xuống giá nửa thì chết. Giờ đang chạy thấy mọi thứ đều ổn hết. Rất chi là vui.
@luankaka08 bi lam gia ma van nua thi ngu het noi hay la tu cao co tien , taurus ma hao xang vay xe dap moi tiet kiem xang a
@axnman Chắc xe bác lợi xăng lắm nhĩ ! Taurus hồi trc e đi đường trường thì được 60km/1l, đi phố được 40km/1l là cùng ! vs lại Bác ăn nói cẩn thận tý ! Bác là ng thì bác hiểu ! 😃
các bác cho em hỏi reset đồng hồ đo hành trình thì làm thế nào vậy có ảnh minh họa thì tốt
@leanhducxh97 nhấn và giữ nút đòng hồ 2 giây rồi buông ra
@nhuankhom Ở chế độ đo hành trình, bấm và giữ khi nào nó về 0 thì thả.
Urcrazyman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leanhducxh97 Bấm chuyển về Trip, bấm giữ cho đến khi về số 0
ngồi hóng.hj
Xin hoi cac chien huu dung ab125 , xe minh bao mot vach xang chay mot hoi no bao ChopChop vach xang do , co ai biet luc nay trong binh con bao nhieu xang kg ? Dang dinh tesk thu xang ab125 cua minh, xin cam on .
@Hotelphuongnam Cái ni củng hay nì, ai biết vạch cuối cùng chớp thì trong bình còn bao nhiêu ko, biết đường mà chạy đi đổ chứ. hjhj
@Hotelphuongnam Còn 1 xị
@nhuankhom Vay co chien huu nao biet phun xang dien tu PGM co chinh ga lon nho duoc khong hay co dinh . Thank
@Hotelphuongnam Em nghe nói dong 125 này có thể chỉnh ganti được,đồng hồ báo 1 vạch cuối cùng là xăng còn 1,2l đến khi vạch cuối cùng nhấp nháy là gần hết rồi lúc có có thể còn 1 xị hoặc 2 xị hihihihi
@Hotelphuongnam xe j cũng chỉnh dc hết bác ạ, bxc thì chỉnh nhìu thứ (xăng gió này nọ) nhưng Fi nói chung thì chỉnh garanty bình thường thui, bác bỏ thoi gian đọc sách huong dan là biet con ốc chỉnh ở đâu rồi lấy vít vặn là xong, đơn giản vô cùng
Quá hay,em cũng mua xe nhưng chưa Review mức tiết kiệm xăng như bác đây. Thank!
@pham minh dao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019