Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã Test mức hao xăng Airblade 125

tuananh207
25/1/2013 4:24Phản hồi: 305
305 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babydog2512
ĐẠI BÀNG
7 năm
Để bữa nào rảnh rảnh test click 125i của mình xem. Mới đi đc 60km.
@babydog2512 Mới mua hả bác
babydog2512
ĐẠI BÀNG
7 năm
Uhm
Uhm, đc gần 1 tháng. Mà mình cũng ít đi. Trong thời gian ro dai chắc sẽ tốn xăng hơn bình thường.
Mấy bác cho em hỏi xe em ab2016 mua củ lại,em đổ đầy bình là 66k xăng 95.Canh hành trình đi còn 1 vạch là 148km @@
Vậy là có hao xăng lắm ko mấy bác? Chứ thấy bình của nó đến 4,4l lận mà.Mong các cao nhân giúp đỡ em T.T
@Dduchuyy 1 vạch đó bác còn đi đc ngót 25km nữa
Nó hết vạch đấy r nhấp nháy nữa cơ mà, từ lúc nhấp nháy ấy bác đi đc 10-15km nữa, tổng vào còn 1 vạch đến lúc hết sạch bác + thêm 3-40km nữa, xe thế là ok r bác.
Xe đi 45/1l
@NaVyC À @@ cảm ơn bạn.Mình đọc ở trên cứ nghĩ là tính bth ko tính lúc nhấp nháy
@Dduchuyy Bộ chạy trong Tp trong lúc kẹt xe hay sao mà xuống xăng dữ vậy?
Xe cũ chạy trên 10000km chưa?
Chứ chạy mới có 148km mà báo gần hết xăng,điều đó k thể xảy ra,ít nhất nó vẫn còn 3 vạch,mới có hơn 1 nửa bình xăng chút ít thôi.Nếu xe đã trên 10 ngàn km thì đi rửa kim phun,bảo dưỡng lại,thay dây curoa mới luôn,coi lại bộ nồi nữa.Chứ xăng xuống như vậy,chịu k nổi đâu.
@Namnhidatviet Xe mới chạy được 8k thôi bác,em chạy có lúc kẹt lúc ko nhưng chủ yếu là để ở nhà rồi chạy những quảng đường ngắn để đi ăn thôi.Thấy bạn kia bảo xe em như vậy đi cũng được 45km/1l mà @@
À với mấy bác cho em hỏi lúc chạy bình thường xong hạ ga có nghe tiếng gì đó rung rung ở phần đầu xe hay bụng xe gì đó @@ là bị vấn đề gì vậy ạ?
Em mới có xe nên chưa am hiểu mong các bác chỉ giáo thêm 😆
@Dduchuyy Dây curoa còn mới,lên ga hoặc xuống ga lúc 40-50km/h mà gầm xe hoặc đầu xe rung là bình thường.Chạy trên 300-400 km từ lúc mua,nó sẽ giảm dần thôi.Chạy khoãng gần 3000-5000km thì vệ sinh lại nồi trong HEAD.
Yên tâm mà chạy nhé.
Mới đây tui đã test,đổ đầy bình,chưa tràn là 68k.
Cố ý chạy đường dài(chia ra 3 lần,1 lần đi làm,1 lần về quê,và 1 lần ra ngoài Quốc lộ cho đỡ chán),k chạy trong Tp.
Chạy đến khi chiếc xe hụt ga (gần như hết xăng),nhìn lên bảng đồng hồ Trip KM,con số là 218km.
Vậy với 68k chưa tràn bình,vần còn 1 khúc nhỏ để tràn,coi như nó dc 4,2 lít.Lấy con số 218 chia cho 4,2 ta sẽ có kết quả trung bình 51,9 km được 1 lít xăng.(tui còn chưa tính đến chuyện trước khi chạy,tui đã cho nổ máy,chạy k tải trong 5ph)
sieuviet12
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho phép mình đào mộ lên cái, cho hỏi mấy bác đi ab 125 lúc trước đi được trên 200km mới nháy, bây giờ thì cỡ 150-160 đã nháy rồi, có bác nào bị tình trạng như vậy không, và cách khắc phục luôn ạ.(Cùng 1 tuyến đường tp hết nhé)
- Đã vệ sinh các kiểu kim phun, buồng đốt, thay lọc gió, nồi, curoa, bơm bánh đúng thông số, thay bạc đạn luôn, bánh quay nhẹ nhàng luôn nhé, thay nhớt thử đủ loại,...cũng không cải thiện gì nhiều.
- Thanks ae đã đọc
headcao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sieuviet12 Còn bùi?
headcao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sieuviet12 Bugi
headcao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sieuviet12 Nó auto thành bùi haha
sieuviet12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@headcao bugi thay luôn rồi bác,
headcao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình vừa test lại con airblade 125 mua 2014. Đổ đầy bình chạy được 203km, sau đó đổ đầy bình lại là 3.87l. Mình chỉ chạy nội thành. Đây có lẽ là dòng tay ga tiết kiệm nguyên liệu nhất rồi!
lewinyue
TÍCH CỰC
6 năm
@headcao Vãi cả đào mộ, mà chỉ có 52km/l thì cũng ngang ngang Nouvo 6 thôi mà, có gì mà là tiết kiệm nhất =))
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@headcao Grande người ta 66km/l kìa.
lewinyue
TÍCH CỰC
6 năm
@Tess Mercer Grande là động cơ Bluecore, nổi tiếng tiết kiệm rùi bạn nhưng máy nó ko bốc, chỉ thích hợp cho nữ =))
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lewinyue Nó không mạnh thôi chứ nó bốc nha 😃
lewinyue
TÍCH CỰC
6 năm
@Tess Mercer Oh vại hả, chưa chạy nên ko biết, đoán đại thôi =))
Xe mình cũng mua dc 2 tuần đi được 265km. quảng đường dài nhất là 10km, còn lại đi toàn 4km trở lại, tốc độ thì giao động trung bình 40km/h. mình cũng ước lượng xe đi cũng khoảng 50km/1l
Urcrazyman
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Boydaden Bình xăng bạn bao nhiêu lít. AB đời 2014 nếu đi đường phố như của mình cũng khoảng 50 - 55 km/l. 3l đi khoảng 160 - 170km
Xe ab em vừa mua cũ đời 2014 đen nhám. Có thợ xem động cơ còn zin chưa tháo mở gì hết, xe chạy êm không hú, odo 8k. Khi mua xong em thay nhớt máy, nhớt láp, mát mát rồi đổ đầy bình xăng (đến thanh ngang) chạy từ 8346 đến 8450 còn có 1 vạch. Tiếp tục đổ đầy bình hết 2.7l, vậy xe em chạy tầm 2,7l/100km = 37km/l. Hao xăng quá ạ em không biết có lỗi gì xảy ra mong anh em đoán bệnh giúp em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019