[Đã test thành công 100%]Cách fix full cho 6+ lock docomo ios 8.3 8.4

qdatvn
29/6/2015 14:6Phản hồi: 109
Chào các Bác em dùng 6+ sim hericard v7.4 sau khi JB được ios 8.3 thì điều tuyệt vời là đã fix full được không khác gì máy quốc tế. từ tắt âm chụp ảnh, cũng như kiểm tra tài khoản, 3g, imessage. Em cũng lọ mọ hết các cách, và restore máy nhiều lần và cuối cùng cũng tổng hợp được cách fix full cho em 6+ lock docomo. Em làm theo các hướng dẫn sau:

1- FIX LỖI *101# (kiểm tra tài khoản)
> Cách fix em copy của Bác 7 tỷ người khác<

- Vào đường dẫn /var/mobile/Library/Carrier Bundles . Bấm vào dấu chấm than của thư mục Overlay. Tại chỗ Access permissions chọn User và bỏ chọn cái write đi.
- Tiếp theo vào thư mục Overlay chọn file device+carrier+Default.bundle+N42AP+19.0.plist (file 8,1kb) chọn Property List View cho On cái dòng SupportsSupplementaryServicesOver3GPP rồi ấn done.

2- ĐỔI TÊN NHÀ MẠNG THÀNH VINA, VIETTEL, MOBIFONE...
- Vào đường dẫn var/mobile/library/carrierbundle/overlay/ vào 2 file "device+carier còn lại" (mục >8.1kb) xong bấm chọn "Property List Viewer" ----> sửa Carrier lại tên Nhà mạng của mình!

3- FIX DANH BẠ VÀ TIN NHẮN BỊ 2 BOX
> Cách fix em copy của Bác 7 tỷ người khác <
- Fix cái này bạn sẽ không phải đổi sang đầu +84 và bị tin nhắn 2 box.
- Vào đường dẫn System->Library->PrivateFrameworks->AppSupport.framework, xoá fileDefault.phoneformat sau đó copy file dưới đây paste lại vào chỗ cũ.

Link: http://www.mediafire.com/download/03s4zaavh45rrbn/Default.rar

4- FIX BẬT 3G KHÔNG CẦN BẬT DATA ROAMING
> Cách fix em copy của Bác hanhforestry <
Vào đường dẫn System/Library/Carrier bundles/iPhone
* Lock Docomo:
Xóa 44010 và xóa tòn bộ file trong Docomo_jp.bundle
* SoftBank: Xóa 44020 và xóa tòn bộ file trong Softbank_jp.bundle
* Au-KDDI: Xóa 44050 và xóa tòn bộ file trong KDDI_jp.bundle
* Verizon: Xóa 311480 và 20404 và xóa tòn bộ file trong Verizon_LTE_US.bundle
* Sprint: Xóa 310120 và xóa tòn bộ file trong Sprint_CSIM_LTE_US.bundle

Quảng cáo

* T-mobile: Xóa 310160 và xóa tòn bộ file trong Tmobile_US.bundle
* At&T: Xóa 310170 310110 310140 310470 310400 và xóa tòn bộ file trong ATT_US.bundle

- Tiếo theo copy toàn bộ file trong vinaphone_vn.bundle (nếu dùng Vina & Mobi) Viettel thì copy trong mục viettel nhé.
Sau khi copy quay ra vào mục Unknown.bundle xóa hết file ở trong rùi Paste vào đó.

- Vào đường dẫn var/mobile/Library/Carrier Bundles/iphone Kích vào chữ (i) bên phải rồi bỏ dấu write sau đó nhấn done.
- Và vào bên trong thư mục iphone này xóa hết các file trong đó. Nếu máy Bác nào không có thư mục iphone thì tự tạo ra nhé.

5- TẮT TIẾNG CHỤP ẢNH MÁY NHẬT
- Tắt kiểu để chuông thì có tiến, để rung hoặc im lặng thì không có tiếng làm như sau:
Vào đường dẫn System/Library/Frameworks/MediaToolbox.framework/ Bạn xóa hoặc đổi tên cái file này Regionalsystemsoundthatsharebehavioir.plist

Quảng cáo

- Muốn tắt hẳn tiếng chụp ảnh thì làm theo sau:
Vào đường dẫn System\Library\Audio\UISounds đổi tên hoặc xóa file photoShutter.caf

6- TẮT UPDATE NHÀ MẠNG
Mở ifile vào thư mục etc --->Vào file hosts
Thêm dòng này vào file hosts : 127.0.0.1 appldnld.apple.com
##
# Host Database
#
# localhost is used to configure the loopback interface
# when the system is booting. Do not change this entry.
##
127.0.0.1 localhost
255.255.255.255 broadcasthost
::1 localhost
127.0.0.1 appldnld.apple.com

Cuối cùng là khởi động lại máy và tận hưởng máy full như quốc tế. Các cách này mình đã thử cho em 6+ lock Docomo của mình và đã thành công.

109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Orbit85_1
TÍCH CỰC
9 năm
Bây giờ có cách nào chuyển được 2G-3G thì mới là full bác ơi, mấy cái này thì đều fix đc hết rồi mà.
qdatvn
TÍCH CỰC
9 năm
Ùa mình tổng hợp lại cho các bạn đỡ phải tìm nhiều topic thôi. Còn 2g&3g thì chưa có cách nào ^^
Jess
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay quớ, đúng lúc e đag sync hết dữ liệu lại để restore cbi JB đây, máy e cũng 6p DCM :3
thks bác nhé
hunglatao1
TÍCH CỰC
9 năm
Về đc 2G mà. Tớ 6 AU on off 2G 3G vô tư nhờ tweak Lock Saver
qdatvn
TÍCH CỰC
9 năm
@hunglatao1 Uke thank kiu. Để mình test thử 6+. Tw này ở nguồn nào đấy Bác.
Xác nhận ip6+ tmobole 8.3 fix như bác chủ ok hết gio như qt gắn thêm cái sim ghép,bài chi tiết lắm cấu trúc logic cho ai muốn fix gì thì vào phần đó
qdatvn
TÍCH CỰC
9 năm
@HIEUANVINHTRUC Tmobile làm cũng ok hết ạ. Thank Bác đã chia sẻ nhé.
@qdatvn OK 100% khong còn một lổi nhỏ nào bác ạ.bài bác y nhu nhung bài khác nhưng khác o chổ là chi tiết rỏ ràng ai bị lổi gì fix lỗi đó ,nhửng bài khác làm từ trên xuông dưới không bít mình fix cái nào
qdatvn
TÍCH CỰC
9 năm
@HIEUANVINHTRUC Vâng em cũng đọc hết các topic rồi tổng hợp lại thôi. Chính mình cũng fix cho máy mình nên biết làm trình tự thế nào cho tiện mà Bác.
vlk
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác cho em hỏi lock softbank có thể fix được theo cách này không.
qdatvn
TÍCH CỰC
9 năm
@vlk Mình dùng docomo nên mình không biết bạn ạ. Bạn cứ thử test xem. Treo thì restore lại. Lưu ý kiểm tra 8.3 đã bị khoá chưa nhé.
tigerii
TÍCH CỰC
9 năm
VẬY LÀ LÀM 1 LÈO CÁC BƯỚC LUN 1 LẤN HẢ BÁC.XONG HẾT RỒI MỚI KHỞI ĐÔNG LẠI MÁY
@tigerii tót nhất bác làm bước nào khoi dong bước đó coi ok chưa ,không thì nếu bác tự tin mình làm đúng 100% thì bác có thể làm hết khởi động một lần cho đở mất time
Có thêm chuyển về 2g thì ngon.
8700vip
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bánh Trôi tweak lock saver bác ơi
8700vip
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình dùng mobifone làm bước sửa tên nhà mạng của mình k có tác dụng. sửa xong lúc fix chuyển vùng roaming thì cop file vina nên sẽ hiện vinaphone. mà cũng k quan trọng tks thớt
qdatvn
TÍCH CỰC
9 năm
@8700vip Bác dùng mạng gì mà chẳng sửa được. Nó là đổi tên thôi mà liên quan gì đến sim đâu Bác. Bác dùng mobifone Bác đổi thành docomo cũng được mà. Chắc Bác làm chưa đúng rồi.
qdatvn
TÍCH CỰC
9 năm
Có Bác nào lên 8.4 chưa. Thôi chờ 9 lên 1 thể.
qdatvn
TÍCH CỰC
9 năm
8.4 cũng full nhé các Bác.
8.4 dùng thấy ngon nhất của ios 8
Fix ok hết rồi 😁 sao của mình imess với FT vẫn không gửi được từ SĐT nhỉ, mà my number lên bình thường 😔 toàn phải nhắn qua mail.
8700vip
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình làm y chang hướng dẫn đổi carrier name của 2 file còn lại thành mobi hết nhưng vào about mục nhà cung cấp vẫn là vinaphone. Nhưng cũng k quan trọng lắm :p
Orbit85_1
TÍCH CỰC
9 năm
@8700vip Không đôiir được đâu bác.
maplestory2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Orbit85_1 Mình đổi bt nhé
8700vip
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thử đổi lúc còn ở 8.3 trước khi réstore để test mà k đc nên lên 8.4 mình để nguyên chỉ fix mấy lỗi cơ bản kia thôi. Giờ full hết r, thêm cái cái lock saver 2g 3g luôn. Giờ khác gì qt. Lên 8.4 qt lên là mình lên luôn kaka
maplestory2
ĐẠI BÀNG
9 năm
8700vip
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maplestory2 Bác làm sao hay vậy. E cũng muốn fix thành vậy? Àh bác chụp e xin tấm hình ở trang 1 settings nhé
Orbit85_1
TÍCH CỰC
9 năm
@maplestory2 Không, ý mình là đổi thành Mobifone ấy, chứ đổi tên nhà mạng Nhật thành Viettel hay Vinaphone thì phần fix roaming đã làm được rồi mà 😃
8700vip
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Orbit85_1 Đúng r ké bác chờ chỉ dẫn hehe. Mình muốn thành mobi chứ đổi thành vina đỡ bị trừ tiền tạm thời thôi. Để nhà mạnh nhật cứ reboot là dính
maplestory2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Orbit85_1 mình ko hề fix roaming nhé, đổi tên carrier bt thôi
8700vip
ĐẠI BÀNG
9 năm
CHo e xin tấm hình nhà mạng trong about đi bác
maplestory2
ĐẠI BÀNG
9 năm
8700vip
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá đã bác ơi. Chỉ e với chứ e fix ra vinaphone xong mất luôn nhà cung cấp ở setting trang 1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019