Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã Thay Đổi Đc Logo Cột Sóng,Wifi,Pin...Cho iOS 4 Bằng WinterBoard

motlep
2/8/2010 6:4Phản hồi: 235
Đã Thay Đổi Đc Logo Cột Sóng,Wifi,Pin...Cho iOS 4 Bằng WinterBoard
Theo tình hình thì sau vài ngày đã nghiên cứu thành công cách thay đổi các biểu tượng cột sóng, wifi, pin, lock... trên iOS 4 bằng winterboard rùi nhé các bạn
Lát tối rãnh mình sẽ hướng dẫn các bạn còn bây giờ chỉ post hình lên trước thui nhé 😁

235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ơi, theme của bạn tên gì thế, thấy đẹp quá, cho mình xin đi.:eek:
JB dc thì việc này ko quá khó để làm dc điều đó .
khason
CAO CẤP
14 năm
Nói thì hay lắm, thử thay cột wifi, cục sóng, biểu tượng sạc pin và con số trên status bar tui xem thử. Mọa, chỉ được cái "6 lon coca"

p/s: thằng em zai lép cũng đưa hàng lên luôn rồi àh, tưởng đâu diếm luôn chứ kaka
motlep
CAO CẤP
14 năm
nếu bạn nói vậy thì chắc có lẽ việc thay đổi mấy cái rất dễ ai cũng làm đc. thui chắc có lẽ mình ko cần post lên làm j 😁
1con sâu làm rầu nồi canh........
Bác vì cộng đồng anh em dùng IPHONE đi lên & phát triển là chính...chứ chỉ vì mấy lời không nghe lọt tai mà ko chia sẻ...e rằng không công bằng cho anh em lắm :stomp:..Post hướng dẫn nhanh nhanh nào, sốt ruột quá bác Motlep ơi 😔
Đọc hết 6 page là bác biết làm rồi đó.
bạn ơi. bạn chỉ cho mình cách thay đổi cột sóng. wifi và màu của cục pin đi. mình cũng không đổi được trên ios4 bạn ah. bạn giúp mình với
theme iFlat đây mà, bác cho em xin cái code thay đổi cái widget đc ko ?
motlep
CAO CẤP
14 năm
Oki của bạn đây
BÁCCHO EM XIN LUÔN CÁI THEME BÁC POST ĐÓ:smug::smug: ĐỂ EM VỀ CHÉP LUÔN VÀO WB ĐỠ:bounce::bounce: PHẢI CHỈNH
hix,cái themse đẹp thế mà bác chưa có share là chuyện như thế nào nhỉ 😁/ cho xin themse với bác ơi , pleazzz
khason
CAO CẤP
14 năm
He he bạn ko thấy chủ tóp còm men đây àh ^^
lohocatho
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác chủ hay Bác nào có theme IOS4 của 3GS cho e xin 1 bản nha, e cảm ơn nhìu lắm, e quên lưu, e vọc 1 hồi tan nát hết rồi, mong tin lắm
Theme iFlat cho IOS4 đây
lohocatho
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn bác, nhưng e cần theme GỐC của IOS4, phiền bác share dum e nhé,
theme đẹp quá, share cho e với bác motlep, thank trước nha
Em cũng làm được đây này 😁
Link theme test của em ( có cột sóng với cột wifi thôi, mấy thứ khác không có nên không test được ): http://www.mediafire.com/?u0dzia2p0tf2b0f
Còn đây là Stock 4.0 Theme: http://www.mediafire.com/?ejwnyzyzlym ( nguồn ở đây )
p/s: khả năng em có tới đó, các bác tự vọc tiếp, em chỉ toàn kiếm từ cụ "gồ" rồi test chứ chả ngâm cứu gì cả. :p
@sonfa1999 Bác có thể sang đây
@bibinguyen cho đường link cụ thể có các hình 3g wifi cột sáng lun
@sonfa1999 Down theme nào cũng có hết, down nhiều thì sưu tầm nhiều thôi, còn up lẻ thì lâu lâu mới có.
@bibinguyen bác có cái này ko cho em vs
Zack_alex
TÍCH CỰC
14 năm
up le le len di ban! ko thì up len nguyen cái theme cho anh em mổ xẻ
cuong_aden
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao bảo hướng dẫn anh em cách làm mà chờ mãi không thấy? Bác có định hướng dẫn không đấy
Hình như bác ấy định để chúng ta ghiền chết đây mà
Các bác mổ xẻ bài #16 là được cần gì tới phiên chủ topic.
p/s: muốn vọc phá gì mấy bác hỏi cụ "gồ" cho nó nhanh
7101981
TÍCH CỰC
14 năm
bac motlep up cách làm cho a e đi nhỉ ,ai nói j kệ họ,tinhte là để chia sẻ mà,bác để y làm j........?
bài hướng dẫn dành cho ai biet tieng anh hay thich kham pha trước nha

😔ĐÂY LÀ BÀI MÌNH COPY BÊN http://modmyi.com/forums/file-mods/721955-guide-change-wifi-signal-bars-status-bar-battery-icons-w-winterboard-4-0-a.html)

Tại của mình OS 3.1.3 nên chưa có điiềuu kiện thử (CHỜ BÀI HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CỦA BÁC motlep BẰNg tiếng việt chắc sẻ hiệu quả thêm)

OS 4.0 and 4.0.1

All you need to do is add the following png's to the UIImages folder under your theme with the following names:

(Đại khái là các bạn cần tạo thêm những PNG như phía dưới trong thu muc UIImages theme của các bạn theo tên phía dưới)

Signal Bars:

Home Screen
Black_0_Bars
Black_1_Bars
Black_2_Bars
Black_3_Bars
Black_4_Bars
Black_5_Bars

App Screen
Silver_0_Bars
Silver_1_Bars
Silver_2_Bars
Silver_3_Bars
Silver_4_Bars
Silver_5_Bars

WiFi Bars:

Home Screen
Black_0_WifiBars
Black_1_WifiBars
Black_2_WifiBars
Black_3_WifiBars

App Screen
Silver_0_WifiBars
Silver_1_WifiBars
Silver_2_WifiBars
Silver_3_WifiBars

Status Bar:

Home Screen and LockScreen
Translucent_Base

Some Apps Screen
Black_Base

Other Apps like Phone, Settings... (I reccomend for this one in particular to use the default image)
Silver_Base

Battery Status Bar:

Home Screen
Black_BatteryCharged
Black_BatteryCharging
Black_BatteryDrainingBG
Black_BatteryDrainingInsides
Black_BatteryDrainingInsidesLow

App Screen
Silver_BatteryCharged
Silver_BatteryCharging
Silver_BatteryDrainingBG
Silver_BatteryDrainingInsides
Silver_BatteryDrainingInsidesLow
motlep
CAO CẤP
14 năm
các bạn cứ theo đây mà làm. gần như là hoàn chỉnh rùi đấy 😃
...........bac oj e moj xaj ip.. huong dan e lam caj nay vs.. 3 xai ios5.01 dc o bac
Còn đây là theme của bác Motlep : http://www.tinhte.vn/threads/450599-Theme-iFlat-cho-IOS4
Bác motlep chia sẽ cho anh em đi, kệ những lời điều tiếng của những kẻ k ra gì, Thùng Rỗng Thì Kêu To các bác nhé !

Thanks !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019