Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã Thay Đổi Đc Logo Cột Sóng,Wifi,Pin...Cho iOS 4 Bằng WinterBoard

motlep
2/8/2010 6:4Phản hồi: 235
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jubi_lee ơi, đúng là phải bung ra thì mới có trong winterboard để lick chứ, nhưng khi bung ra thi nó là bộ theme G.O.C HD chứ không phải bộ theme mà có lockscreen giống bạn post ở trên...ý mình nói là có lẽ bạn up lên mediafire bị lộn theme đó...xem lại giùm nha,,,,,thanks
Chào các bác
các bác cho em hỏi tí.
em dùng ip4, fw4.3.3, đã cài winterboard và phần mềm iphone folders.
khi em làm theo hướng dẫn như các bác để thay logo sóng và wifi nhưng nó không nhận các bác à.
Cụ thể em làm như sau
dowload logo giải nén với extract Here, copy toàn bộ file ảnh chèn vào iphone folders theo đường dẫn System/library/ CoreServices/SpringBoard.app rs lại máy vẫn như cũ. Mà em thay cái logo nhà mạng thì ok dùng MakeItMine
có bác nào biết tại sao chỉ giúp em với nhé

em dowloald theme carbonx HD từ cydia về cài này rất đẹp em rất thích...
nhưng cái thanh trượt mở máy hơi lỗi cứ chạm ko cần vuốt là mở máy nhiều khi đút vào túi nó cũng tự mở, em cũng đã tìm cách thay rồi ko dc, các bác chỉ em thay cái theme đó nhé.
thank các bác !
@thetiwin tai linh ve dung ifunbox chep vao library/themes vao wb check xong resting may lam cho ban lyon roi http://img824.imageshack.us/img824/38/bottombarknobgray2xy.png
Giúp đỡ và chia sẻ không phải để nhận thanks mà để cảm nhận được niềm vui của người khác khi được giải đáp những thắc mắc

câu nói quá hay :giggle:
lxh1290
TÍCH CỰC
12 năm
đổi mấy cái mục trên thanh stt đó phải qua winter boad àh
đổi trong hệ thống system được không ?
hieutuban
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng IP 2G fw 3.1.3 muốn thay cột sóng thành biểu tượng của AT&T... bạn nào giúp mình với
longdenet
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi cho mình nick chat.bạn hướng dẫn mình cài lên đc k
Topic này thấy để "Lát tối rãnh mình sẽ hướng dẫn" mà lâu lắm rồi không thấy thay đổi
ttanhtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thư mục uiimage ở đâu hả các bác.đường dẫn của nó là gì hả bác
chungcoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy cách thay icon cột sóng wifi đó có dùng được cho ios 5.1.1 không bạn?
macahoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ios 5.1.1, down elite pro hd ver1.2-1 trên cydia, khi vào wb chọn thì chỉ đổi icon, ko đổi các phần trên status bar, dùng ifile vào thấy có uiimages trong ephd.theme nhưng ko đổi đc, cám ơn bạn motlep giúp mình với!
2G 8gb củng làm được hết😁 mới text đả thành công
7131564
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có thể hướng dẫn cụ thể được không. Mình đang xài IP4 5.1.1. Mình copy vào libary/theme gì đó rồi, vào WB kích hoạt và RS lại lun mà vẫn ko đc 😔
macahoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo tiêu đề ios4, ở đây 5.1.1 chắc chưa làm đc, bạn 7131564, mình như bạn, down elite pro hd ver1.2-1 trên cydia, khi vào winterboard chọn thì chỉ đổi đc 1 số icon(icon videos, camera,... ko đổi)phải edit bằng ifile thì đổi đc, còn các phần khác trên status bar thì vẫn y nguyên, dùng ifile vào thấy có uiimages trong ephd.theme nhưng ko đổi đc, mình nghĩ có wb là làm đc tuốt tuồn tuột luôn, giờ phải edit bằng ifile, ở đây cụ thể là file shared@2x.artwork, file này ko biết làm, nhờ anh em tinhte mà hơn 1 tháng rồi chưa ai giúp, thôi default statusbar có sao để vậy cho nó hay hay!
7131564
ĐẠI BÀNG
12 năm
@macahoa Cột sóng đó mình hok có time làm bạn ơi. Mà mình thấy nó cũng đâu đẹp đâu, hay là bạn làm giống vầy không
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/547869_268111513290324_1468300699_n.jpg
macahoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@7131564 Mình tải link của bạn http://www.mediafire.com/?n1n43enraefpsn5, chép vào libary/themes.xxxxxx(của mình tới 6 kí tự), chỉ đổi đc wifi còn các phần khác vẫn giữ nguyên, vậy mình dùng default statusbar luôn nếu bạn làm ko đc, cám ơn bạn 7131564 vì đã gợi ý themes này https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/547869_268111513290324_1468300699_n.jpg!
@7131564 bạn chỉnh size cái này lại cho mình đc ko ! ip4s IOS 6.1.2 ! để mình thay đổi = Winterboard chứ ko phải thay hệ thống
@macahoa Tai sao minh ko tai ve duoc vay bac giup minh voi duoc ko z
supi7
CAO CẤP
11 năm
mọi ngươi ơi.đổi mầu chữ %pin thì đổi như thế nào vậy
supi7
CAO CẤP
11 năm
mọi ngươi ơi.đổi mầu chữ %pin thì đổi như thế nào vậy
mình thích cái logo wifi.nhưng mà máy mình là ip4s.đưa cái logo của bạn vào nhìn bé tí.bạn có thể làm cho mình cái logo wifi kích thước to hơn được không.và mình muốn mấy cái chấm chấm ở wifi là mầu xanh hoặc đỏ cho dễ nhìn.thank bạn
theme cua minh ne may bac cho y kien
macahoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longdeptrai999 Nick yahoo! bạn để mình add add add!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019