Đã tìm ra sim gép fix hết các lỗi 4s-5c-5 sprint,sb,au,..ios 8.1.3--8.2 không cần JB

appleKil
13/4/2015 8:27Phản hồi: 52
Đã tìm ra sim gép fix hết các lỗi 4s-5c-5 sprint,sb,au,..ios 8.1.3--8.2 không cần JB
Lang thang tìm hiểu mãi, tốn hết gần 600k tiền mua sim gép cho con ip5 ios 8.2 Sprint.
Và đã tìm đc loại hiếm nhất trên thị trường vào thời điểm này, nhưng tìm đc chỗ bán thì giá không quá 100k.
Mình đã thử xác nhận trên ip5-ip4s ios 8.1.3 - 8.2. Khi gép sim chọn đúng nhà mạng lock của máy mình cho nó lên sóng, tháo sim tắt máy khởi động rồi nhét sim vào, đợi khoảng 2p lên 3g- sau đó vào kíck hoạt imess sẽ lên mynumber luôn. các lỗi tn, danh bạ, imess, FT. My number lên hết chỉ thiếu mỗi cái *101
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho anh em địa chỉ cái chỗ mà bạn mua không quá 100k đó. 😁
inviet
TÍCH CỰC
9 năm
Nhập hàng bán đi ha bạn ha?
hỏi kiểu đó là 1 ko có ko biết - 2 muốn bán mà chẳng biết làm sao bán
PS: ko phải dân chuyên thì cho thiên hạ nhờ nhe bạn
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
loại sim nào mà "bá đạo" vậy bạn? lock spritn từ ip5 trở lên rất nhức đầu
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
@hobachai Không có bác nhé toàn tiếng Trung thôi,
Nó là GPP đời cũ, phải là cái loại kèm theo cả khay sim bác nhé
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
@nuavangtrang2812 Bác làm bao năm, trong nhà bác có cái nào là GPP không, dành cho ip5 nhưng lag đời cũ kèm cả khay sim nhé.
Bác nhìn ảnh xem, mình không buôn bán lại giở hơi đi mua hai cái đời tống này về để lên đây chém sao
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@appleKil Bạn ở đâu? Bữa nào qua giao lưu cà phê mượn test thử..đang sẵn cây 5 sprint 8.2
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
@hobachai Mìng ở hà nội bác ơi
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
Đây các bác tìm nhé, tìm đúng cài loại này. Một phát ăn ngay
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
Nó ra lâu rồi, tưởng chỉ dành cho ios 7 nào ngờ lên 8.2 vẫn ngon như thường.
Lỗi danh bạ và my number là do sim gép nhé mấy thím, còn fix lôi thì chỉ fix *101 thôi nhưng phải JB
Mình dùng con 4s sprint làm mãi, fix mãi và mua cả overay-heicard 7.4 vẫn không lên, lắp con này ăn luôn.
Thế mà tìm mua cái nữa cho con 5 8.2 lắp vẫn như vậy lên hết luôn, nhưng lạ cái là con ip5 khoảng gần 1h sau mới thấy cái my number, hic
Giờ dùng ngon lành chẳng cần jb làm gì, cái *101 thì coi như kiểu dùng sim trả sau gọi 900
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
Hàng đây các bác image.jpg image.jpg
Mình sử dụng sim ghép slim sim evo + icarrier ghép cho iphone 5s sprint fix đc tin nhắn, 3g, facetime, imessage, my number, ngay cả *101# luôn, còn danh bạ thì dùng edit prefix number => full luôn
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
@Gallery Apple Đọc bài của bác ở bên topic mua code sim gép mình rõ rồi, đó là dịch vụ mất tiền, còn của minh mua loại sim gép đời cũ chưa dến 100k, lắp vào tháo ra, thay sim các kiểu, vẫn ok hết không phải dùng tootl hay code sim gép gì đó cho phức tạp loằng ngoằng,
Post lên đây bác nào tìm đc loại sim gép mình nói thì tốt hơn, không phải tốn cống fix, rồi lên đây năn nỉ những người như bác để mua code rồi cách fix
@appleKil Mình chưa đăng bài nào lên cả, mình chỉ là người dùng thì chỉ cho anh em biết thôi, nếu có người hỏi mình cách mua code, mình sẵn sàng chỉ liền
Hóng 😁
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
ghép bằng slim sim hay x sim văng active tùm lum
@lampard3 Mình ghép kg văng nhé bạn !
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
Em này ăn ngay ko văng, không bị rớt sóng khi vào vùng sóng yếu bác ak
@appleKil Bác nhập về bán tầm 130-150k ngon đấy 😁
chu thot mua dum minh mot cai dc ko vay
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
cho mình hỏi là ip5 của bạn lên my number nhưng sđt sprint hay nhà mạng VN
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
@hobachai Lên +84 bác ạ, kíck hoạt imess bằng chính số đt của m luôn
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@appleKil cây ip5 bạn cũng nhập imsi như trên 4s ah..hay chọn sẵn nhà mạng??
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
@hobachai Đầu tiên bác lắp sim sẽ lên sóng và 3g nhưng chưa có my number, bác vào phần tin nhắn trong cài đặt kíck hoạt imess, nhớ là tài khoản chính phải còn trên 3000k để nó trừ tiền dịch vụ, bác có wifi bật lên thì kích hoạt cnàg nhanh, khi imess ok thì mynumber và FT cũng đc luôn
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@appleKil ip5 sprint có một số cây active đươc với sprint nên mặc nhiên lên my number sprint và 3g mà không cần fix lỗi. Nếu được bạn có điều kiện test thử trên máy khác hoặc test loại sim ghép khác xem có 3g không là biết.
namchinh1412
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác cho địa chi mua ở đâu vạy
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
@namchinh1412 Giờ em hỏi nhiều chôn kêu không nhập loại này nữa, chỉ còn thấy ở 397 để la thành và 629 kim mã nhưng họ toàn đòi 200k, hai cái sim gép của em vô tình mua đc ở 477 nguyễn trãi 70k 1 chiếc nhưng họ ko còn nữa
bác giới thiệu chỗ mình mua test cái
ai biết trong sgon có bán loại này ở đâu ko nhỉ
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
@lampard3 Bác xem cái ảnh mình post đó có tên đây đủ GPP nó là của tàu ta thời IOS 7, chắc giò tìm đc giá cũng rẻ
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
Mình lại vừa up con 4s lock lên 8.3 vẫn không có gì thay đổi, tất cả vẫn lên hết ngoại trừ cái *101
Dạnh bạ inpust tìm sim vào máy nó tự chuyển hết thành +84
@appleKil Mình cũng dùng loại này mà có thấy lên đâu bác. Vẫn full lỗi :v
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangnam9089 Bác cho cái ảnh sim gép sem sao
@appleKil
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangnam9089 Bác chọn dòng cuối nhé rồi điền dãy số 3060101 nếu là của sprint rồi nhấn ok. Tháo sim tắt máy khởi động lại nói hỏi chọn mạng gì thì tiếp tục chọn sprint sau đó đợi lên sóng
Bật 3g vào imess bật lên nhớ là tài khoản phải trên 5000k nhé, khi lên imess thì my number cũng lên theo
Hay là chủ thớt quăng bom nhỉ?
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
@lampard3 không quang nhé
cho em link tải ios8.3 với em ip4s lock sb
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
@Shadown Mình update trực tiếp trên iphone cho nhanh đở phải dừng itunes
Bác vào phần cập nhật phần mềm trong máy rồi làm theo hướng dẫn

Xu hướng