ĐĂNG KÝ BIỂN HÀ NỘI HẾT

yamjc9
15/9/2014 16:37Phản hồi: 26
Có bác nào mới mua xe cho em hỏi là em định sang tháng lấy một em ex rc 2014 giá 41tr thì lệ phí làm biển tính như thế nào ạ. và có nên mua bản RC không hay đợi bản GP ra mắt ạ, vì em nghe nói yamaha khoảng tháng 10 là ra bản GP.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2tr tiền trước bạ + 2tr tiền biển. biển lấy luôn. đăng ký 1 tuần sau quay lại lấy. mà rc có 40tr thui mà. bác bị chém rùi
yamjc9
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dattengibaygio thank bác nhiều. em định mua ở quê xong ra hà nội đăng ký vì có ông a trai ở hà nội nhờ ông ấy đăng ký dùm. bác cho e hỏi thêm là lấy biển thì mình có thêm tiền để chọn biển đc không bác,
được chứ 😃 biển càng đẹp thì tiền càng cao. nhưng nhiều lúc cũng k có đâu vì các sếp ở trên đặt rùi.biển 9,10 nút, năm sinh .... thì dễ nhất. sau đó là gồng gánh, tam hoa rồi tứ quý ngũ quý
trước bạ 2 triệu + làm biển 2 triệu. e vừa làm hôm qua 😁
bạn định đăng kí ở HN thì nên mua xe ở HN luôn. Xe ở HN rẻ hơn mà
urusaihito
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu giá công ty 41 tr thì biển sẽ là 4 tr nhé. Lệ phí trước bạ là 5%.
Làm gì có 2tr tiền biển 4tr tiền biến nhá. Trên 40tr là 4tr tiền biển
trung.hoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@whiskey_man Kể cả bạn có mua ex giá bao nhiêu ở ngoài đi chăng nữa thì lúc đi đóng thuế cả biển họ có barem chung rồi ko dám thu ngoài mức đó đâu, ex rc giá tính thuế cả biển là 40tr
@whiskey_man vừa đóng ex rc đây 😆 hóa đơn nó ghi bao nhiêu thì thuế trước bạ cứng 2 tr, biển 2tr tròn k hơn không kém
yamjc9
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Quangdung93 em gà quá vẫn lung linh cái vụ thuế trước bạ và thuế VAT, hai loại đó giống nhau hay bóc tách ra ạ. ở quê em hỏi thì EX RC 2014 là 39,5tr theo các bác thì đã kèm thuế trước bạ chưa ạ. nếu chưa kèm thuế trước bạ thì 39,5 tiền xe + 2tr tiền thuế trước bạ + 2tr tiền biển là = ....
@yamjc9 bác ở đâu 😆 chỉ hn mới đắt thế thôi. 39.5 chắ chưaboeenr
suzukirevo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@whiskey_man Biết nhưng chưa hiểu vấn đề. Trên 40 của khung giá tính phí trước bạ kìa. Trong khung của chi cục thuế thấp hơn 40tr. Search văn bản mà xem.
yamjc9
ĐẠI BÀNG
10 năm
em ở thanh hóa bác ak. nếu em mua xe ở quê thì ông bán xe nói cả biển là 40.
luckyboy03
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khánh hoà 42,5 bao giấy tờ luôn
Mình sắp mua jupiter fi rc giá 28tr5,,Nó bảo cả thuế cả đkys là 3tr5 có đắt ko các bác??
suzukirevo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kehuydiet068 Nếu Hà Nội, Hồ Chí Minh nhiêu đó cũng được, phí trước bạ, cộng phí làm biển hết 3tr rồi. công ngta 500k nữa. Còn tỉnh khác không phải khu vực 1 thì đắt. Không biết tỉnh nào nên hok phán đc
Anh2Hanoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
tốt nhất lên HN mua rồi đăng ký, đừng mua 1 tỉnh đăng ký 1 tỉnh, ko làm dc giầy tờ đâu
@Anh2Hanoi Có gì mà ko làm được bác. Chỉ có cái lên Hn thì trước bạ với biển đắt thôi (nếu ko có hộ khẩu HN thì phải sv mới dk biển HN dc).
Làm cái biển này đi bác, cũng không đắt lắm đâu

yamjc9
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ThanHoaiAnh mẹ ơi. hjhj
@ThanHoaiAnh Biển vừa đẹp vừa rẻ =))
yamjc9
ĐẠI BÀNG
10 năm
mà e vừa ra 3s số 62 nguyễn chí thanh xem thì có bản Exciter GP 2014 rồi các bác ạ. giá 40 triệu 200, được khuyến mại một mũ bảo hiển, và 500k. mà sao con nhân viên tư vấn cho e nó nói tiền biển là " 4 triệu công với 2 triệu tiền phí trước bạ" vậy là tổng giá thành 46 triệu 2 trăm, trừ 500k còn 45tr700. hjc
@yamjc9 Con này nó bị ngu rồi. Ex toàn ghi 39.9 thôi. Ghi 40+ vỡ mồm à

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
yamjc9
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ThanHoaiAnh vâng trên cái stick cũng ghi là 40tr200 bác ak. thế thì khoai bác nhỉ?
Trong giá mua xe máy mà các bác phải trả cho cửa hàng đã bao gồm VAT rồi. Thuế trước bạ xe máy là 5%, tiền biển thì căn cứ vào hoá đơn bán hàng ấy, nếu 15-40 triệu thì 2 tr tiền biển, trên 40 triệu thì 4 triệu tiền biển( đang nói ở Hà nội nhé). E mới mua con air blade 2 tr trước bạ, 2 triệu biển xong. Nhờ người đk biển hn lgi, mất giấy tờ phiền lắm. Chính chủ cho lành, biển tỉnh cũng đc. Giá trị con người nó ko nằm ở chiếc xe và biển số

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@air1011 Tôi ở HN lại muốn đăng ký ở tỉnh cho rẻ 😁
Biển số ko quan trọng, rẻ là đc =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019