Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đang tường thuật sự kiện Yamaha ra mắt Exciter 150

levuongthinh
17/12/2014 3:50Phản hồi: 474
Đang tường thuật sự kiện Yamaha ra mắt Exciter 150
474 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

EmLa..KyNiem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Yeah!!! Trông ngóng đã bao ngày ,trên dưới 50 chai thôi nhé kẻo nước mắt anh rơi chờ đợi vô nghĩa .
Tien Khoeo
TÍCH CỰC
9 năm
@EmLa..KyNiem co 45 chai thui
omega911
TÍCH CỰC
9 năm
Đợi chờ là hạnh phúc. Tiếc là mới lấy vợ hết sạch tiền rồi 😔(
@omega911 lấy tiền mừng trong hộp chứa bao thư ra đếm coi được nhiêu .
của hồi môn 2 họ cho được bao nhiêu . 1 lương là 35tr . ráng hơn 1 lượng là được con xe
@omega911 không ăn thua ròi, lần sau tính lấy vợ là phải ăn ra vài con ex 150 thì mới lấy
Eazy
TÍCH CỰC
9 năm
@omega911 tưởng tượng vừa cầu hôn người yêu xong, nàng kêu Yes, 2 đứa ôm nhau hạnh phúc thì bạn gọi thông báo mai ra mắt xe.
omega911
TÍCH CỰC
9 năm
@teptiensinh Dư được 1 con ex đấy chứ. Nhưng mà rồi cuối cùng cũng hết =))
@omega911 Hối hận vì lấy vk mà ko mua dc con xe....2 huyền
giá từ 43.9-49,9 tr ae cày tiền lót ghạch
@dino_su suy nghĩ kỹ đi...tất nhiên chính sách giá 1 chuyện điều tiết giá theo cung cầu 1 chuyện...nhưng giá bán lẻ đề xuất 45 củ-345,5 củ thế ngon rồi...ko như các thánh phán trên 50 củ...HIỂU CHƯA
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@hung.nexus ôi dào quan trọng mình phải bỏ ra bao nhiêu ý chứ. đề xuất để làm cái gì. bác mua đc giá đó đâu mà quan trọng đề xuất với chả các bác ở trên phán. uh thì các bác ý phán cao hơn giá đề xuất đó. nhưng lại rất gần với thực tế phải bỏ số tiền đó ra để mua đc nó chứ ngồi đó chê phán cao để lzi khi số tiền bỏ ra cũng ngang tầm đó có khi còn hơn 😃
@dino_su 😁 thế vẫn ko chịu hiểu cái giá 45 củ...niêm yết và cái giá 50 củ niêm yết nó sẽ lệch và tạo cơ hội làm giá cho các 3S sao...vs cái giá 45 củ cạnh tranh vs Rider....kích cầu tiêu dùng...và ít ra đưa xe về đúng giá trị hơn vs tỉ lệ nội địa 90% ...và các mức áp thuế hiện nay
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@hung.nexus ok giờ em mới hiểu hết ý của bác :D. ý của bác là giá đề xuất mà 50 củ thì nó sẽ bán tầm 6 xịch. ko phải fan xe nào đâu nhưng số tiền đó em nghĩ raider 150 đáng tiền hơn, cơ mà dáng nó nhìn hơi dị tí thôi
cướp năm nay lại có chiến mã mới
tonihoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pteck Chắc kg ai mua con này để đi cướp đâu bạn. Lỡ bị vịn là lỗ to, làm con wave hay dream độ kg giấy nó rẻ hơn
kiji1340
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pteck đã là cướp rùi xe nào nó chạy chả đc =]] cần quái gì phải ex
Hóng cái giá đẹp thôi chứ body em nó chắc là lộ hết rồi.
thqt1b
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy_P900 Có một ông so con FZS 2.0 với FZ150i kìa bác. 😃
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy_P900 FZS công xuất thấp hơn FZ150 đó bác
@thqt1b Thiết kế FZS hơn, động cơ FZ hơn, dễ mà
xyzmen
CAO CẤP
9 năm
@pham xuan hung cũng không liên quan...nhưng chắc em nó bị hăm tả nên phải sấy bằng quạt.....
bo
bỏ vợ đi bác .để vợ cho em là bác có tiền mua😁
nguyenvanac
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangphithanh Bác bá đạo thế
@nguyenvanac đàn ông con trai mà bác😁
@thqt1b cứng thì mới ngủ với vợ với gái được bác còn mà mềm thí nó đá ra khỏi giường😁
@hoangphithanh hàng dùng rồi miễn trả lại :3
Ex 150cc chạy đc khoảng trên 136km/h thì ối A lên nóc tủ.😃 :p
py11906
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vietdung.vissai anh phải đăng nhập để tặng 1 like cho chú. Chú nói chí phải 😁
Ở đây có ai giống mình không, băn khoăn giữa em này với FZ150...
linhatm
TÍCH CỰC
9 năm
@vidiashop2015 FZ nó men, chứ EX giống super ...girl
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@meodihia_cool đẳng cấp j con xe côn 60m -_-. Máy 150 cứ làm như 1000 mà đẳng cấp. CHắc chỉ chăn dc gà vs mấy e choai choai:mad:
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham xuan hung đồng quan điểm đồng chí ... tui thấy ngồi lên cái xe đó cảm giác chất hơn hẳn ex... có tiền cũng chỉ chọn dòng xe đó đi thui ( quan điểm cá nhân)
mrjimi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy_P900 ít tiền thì ex150 dư giả hơn thì Fz150 chúng nó anh em vs nhau ý mà bác :v
gom đủ tiền rồi.nhưng lại muốn làm con CBR150 cũ. phân vân quá
@pham xuan hung Tháng trước mình cũng có ý nghĩ giống bạn, nhưng giờ thì mình quyết mua xe mới
voi_beo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham xuan hung ùi bạn chạy thử của ai đi đã rồi tính, cách dễ nhất là lên mạng xem có ai bán không rồi gọi điện đến test xe trực tiếp, mời người ta điếu thuốc cốc nước, để xe mình lại đó là ok, cá nhân mình test con này rồi, thấy thất vọng nhiều quá vị máy nó gào kinh khủng, không nghĩ là nó lại gào khủng khiếp đến mức ấy.
Giới trẻ mê tốc độ thích điều này .
mình dự là con này chạy 30km/lit khi chạy tốc độ thấp, .khi đua thốc ga vặn hết cây thì 20-25km/lít.
quy ra trung bình 25km/lit
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@mr Pham Pham vừa chạy vừa âm côn thì có quái gì mà khoe, lúc đó xe nó chạy quán tính như kiểu vừa đi vừa đẩy chứ động cơ có hoạt động quái đâu. Tưởng gì
@sslgvn cách chạy xe của bạn là vừa chạy vừa phanh , chạy xe như thế rất hại máy lại tốn nhiên liệu , trong rất nhiều trường hợp phải âm côn xe mới chạy luột .Khi cần "thể hiện" hoặc cần qua mặt thì âm côn sao được bạn ?
@mr Pham Pham con PCX của em chạy đường trường, vừa chạy vừa âm côn😁 mà lên được 63km/l đó mấy bác
@sslgvn Người ta chạy đúng mà bác cứ cải bướng, xe số chạy sướng nhất là dậm more hoặc âm côn.
PTTP
TÍCH CỰC
9 năm
Năm nay trẻ trâu sẽ có Ex 150 để đua 😁
Aaron Trần
ĐẠI BÀNG
9 năm
@halong148 Đó là bác chưa gặp thôi, e ko có vơ đũa cả nắm nhưng mà e gặp cũng kha khá cái thể loại chạy ex ko đội nón bảo hiểm nẹt bô chạy lạng lách để thể hiện ấy. Mọi người hay nói PKL hay nẹt pô ầm ĩ lạng lách chứ e thấy ko phải, e thấy họ chạy còn an toàn hơn cơ số lũ trẩu chạy ex nhiều
CYRAX
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PTTP đúng thế, trẩu thì tiền như quân nguyên. Chẳng qua là ko phải tiền bọn nó làm ra thôi :v nên vung tay rất mạnh
thd1982
ĐẠI BÀNG
9 năm
@halong148 Tại bác ko biết chứ có tiền mới thành trẻ trâu. ko tiền lo làm kiếm bửa ăn ko ra lấy gì mà mua xe. Ps: Chạy ex ko phải vì đua đòi.
Anh em cho mình hỏi, khi mua xe có nên tự đóng thuế trước bạ không, mình tự đi đóng có rẻ hơn cửa hàng đi đóng ko?
@Duy_P900 Không rẻ hơn. Phí trước bạ như nhau với mọi người đi đóng, chỉ khác nhau với loại xe mà thôi. 😁
omega911
TÍCH CỰC
9 năm
@levuongthinh À sao không tường thuật trên tinh tế cho dễ theo dõi mà lại trên facebook vậy bạn 😔
@Duy_P900 Tự đóng được nhưng ko rẻ hơn cò đâu bạn, nhưng tổng chi phí rẻ hơn khoảng 200k.
mình đang tính mua FZ150 nhưng ra thấy cục máy nhỏ quá không hợp với thân hình em nó, đc cái có cái công nghệ Blu...
đợi con này xem máy móc thế nào rồi quyết định chưa muộn!!!!
@Huỳnh Phương FZ làm gì có blue hở bạn, FZS mới có
rất đáng để chờ đợi
0975330633
ĐẠI BÀNG
9 năm
e này chac ~53 củ !
khoa125
TÍCH CỰC
9 năm
chờ xem em nó thế nào

@halong148 nhưng jupiter hay ex đời trước cũng 2 pit mà
@halong148 Bậy rồi... xe phổ thông hiện tại thấy xe 2 pis phanh đỡ cắm đầu hơn nhé,cái này cũng tương đối vì còn tùy pen dầu là loại 1/2 hay 1/4 nữa
2 Pis đen lại cảm giác rà phanh rõ ràng hơn 1 pis,1 pis nhìu khi rà nhẹ ko thấy gì nên bóp mạnh 1 cái dễn đến bó và xòe bác ạ
@Duy_P900 Chuẩn đó bác, trước mình mua RC 2013 bản trắng xám giá đắc hơn cả bản GP mà đẹp nổi hơn GP nhìu
tuyendev
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy_P900 Cùng quan điểm với bác nhưng e thích 1 màu đen hơn, tiếc là không có =))) .
Phân khối tăng thì ý thức cũng phải tăng nhé các bạn trẻ 😁
Hóng ngày mai
mong rằng tất cả anh em đang chờ đợi siêu xe này đều có tiền túi bỏ ra mua, chứ đừng ngữa tay nhé.....
xchemical
ĐẠI BÀNG
9 năm
hóng, quá hot, thú vị hơn mí cái sự kiện smartphone gần đây.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019