Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dành cho các bạn dùng Amazon Fire Phone

raicars
19/1/2015 10:51Phản hồi: 59
Hiện tại đã cài được các ứng dụng của Google cũng như Bộ gõ tiếng Việt.
Mình sẽ post các bài hướng dẫn ở dưới nhé
Mọi người cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm sử dụng Fire Phone nhé
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái vụ cài Keyboard sao rồi bạn. mình cài hoài mà chả được
raicars
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn tải file apk của KeyBoard bạn cần dùng về.
Xong rồi cài trên máy điện thoại của bạn/
Kết nối adb
Gõ lệnh
adb shell ime list -a
Nó sẽ liệt kệ tất cả các bộ gõ đang được cài trong đó có cái bộ gõ Bạn vừa cài lúc nãy.

Bạn gõ tiếp lệnh
adb shell ime enable com.touchtype.swiftkey/com.touchtype.KeyboardService

adb shell ime set com.touchtype.swiftkey/com.touchtype.KeyboardService

Ví dụ như mình dùng LaBanKey

com.vng.inputmethod.labankey/.IMELatind gì gì đó. Không nhớ lắm
Đoạn trên get đầy đủ tên hơn
Lệnh cài laban key

adb shell ime enable com.vng.inputmethod.labankey/.LatinIME com.vng.inputthod.labankey

adb shell ime set com.vng.inputmethod.labankey/.LatinIME com.vng.inputthod.labankey
mình có fire phone. nhưng ko cài la ban key đc. cứ adb adb shell ime list -a thì cmp có trả lại error could not input method manager. ....
nên ko thể cài laban key đc
@hoangson5t ok rồi. do win 8 ko nhận driver.
mình đang muốn cài tiếng việt cho con này không biết có bạn nào rành ko chỉ mình với, do mua giùm bà cô mà bã lại ko rành tiếng anh 😔
Máy này không cài được tiếng việt nha bạn
buivhai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy này có đáng mua không các bạn, đang phân vân. Chụp ảnh bình thường có xem được giống 3d không? Xem phim bình thường có thành 3d không? Màn hình có trong và nét không? Nói chung dùng thực tế có thích không .. he he 😁
langvietdung
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bạn cho mình hỏi sao adb không nhận ra thiết bị , lúc kết nối chẳng thấy nó hiện lên gì cả mặc dù đã cài driver trong SDK manager như hướng dẫn
langvietdung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đã cài driver đủ thứ nhưng khi kết nối Fire Phone vào PC nó chỉ sạc pin ngoài ra ko hiện gì cả , mình kiểm tra Devices Manager cũng không thấy mục nào của kindle . Có ai giúp mình với , mình đang dùng win 7 64bit . Trước giờ mình chưa cắm vào PC lần nào , nếu như hiện tại thì mình thậm chí còn không thể chép nhạc , hình vào điện thoại Fire Phone
buivhai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có nên mua không các bạn dùng rồi tư vấn cho mình mấy vấn đề trên với
langvietdung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@buivhai Nếu so với thị trường smart phone hiện nay thì con này giá mềm + cấu hình chuẩn nhất , chạy mượt vô cùng . Nhưng vì nó chạy HDH mới là Fire Phone nên tình hình vẫn chưa hoàn hảo , còn nhiều hạn chế , nhưng yên tâm nếu bạn quyết định mua thì hãy làm theo lời mình bạn sẽ có 1 smart phone tuyệt vời 100% - xem bên dưới nhé
langvietdung
ĐẠI BÀNG
9 năm
B1: cài CH play của google lên (kiếm trên google với từ khóa "cài google play trên fire phone no root" rùi làm theo hướng dẫn) - ta sẽ có 1 kho ứng dụng tuyệt vời như những máy android .
B2: vào CH play đã cài ở B1 cài những ứng dụng sau :
- Cheetah laucher : thay đổi diện mạo của fire phone
- Nils lockcreen notification : trợ giúp hiện thông báo trên màn hình khóa fire phone
- Animated photo frame wiget : tạo wiget ảnh tùy thích lên màn hình chủ
- Button savior non root : trợ năng thay thế phím cứng (giảm thiệt hại cho các nút nhấn trên fire phone)
- Còn 1 số tùy biến khác thì bạn tự tìm hiểu nha , như bên trên là cách cài bàn phím hãng thứ 3 vào để gõ tiếng việt
B3 : Lưu ý không cài những ứng dụng có chức năng thay thế lockcreen vì lockcreen mặc định không xóa đi được - đồng nghĩa khi cài 1 lockcreen khác bạn sẽ phải thao tác mở khóa 2 lần.
B4 : hưởng thụ - chỉ cần vào ứng dụng nhỏ Fire Phone giờ đã xứng tầm với các smart phone khác . Đặc biệt amazon xem video cực nét ,chụp hình bao đẹp, kiểu dáng vừa vặn , trọng lượng đầm dễ cầm nắm , và cuối cùng yêu nhất làp Pin cực trâu . CHúc bạn có 1 smart phone đẹp
cài Cheetah laucher cũng ko thay đổi dc cái hình nền màu đen ở ngoài @@ sao kì vậy ta
Cài yahoo active laucher mới thay đổi được hình nền
vanninh1978
ĐẠI BÀNG
9 năm
minh đang dùng os 3.6.8 không cài được CH play còn vietmap cai được nhưng không tải được data các bạn làm được chỉ mình với cám ơn nhiều
cũng đang mắc cái lỗi cài driver giống mấy bác... bây giờ ko biết khi nào mới đánh telex dc
cái vụ bàn phím. các bạn chú ý từng bước. mìh cũng phải cài lại win để thử thì đc nhưng cuối cùng nhận ra rằng ko liên quan gì đến win, mà là do có sai sót gì đó, tập trung cài theo đúng thao tác hướng dẫn trên xda thì sẽ đc. chúc các bạn may mắn
ah cho mình hỏi là khi xài tai phone nghe nhạc khi đi đường mình nhấp 2 cái chuyển bài nhưng khi đó trong túi dt cứ sáng màn hình hoài, gây ra tình trạng nóng máy mau hết pin, có cách nào khắc phục ko vậy ! và 1 điều nữa là mình xài zalo, khi người khác gửi tin nhắn đến thì mình ko nhận dc ! khi nào mở trực típ zalo lên thì nó mới đến tin nhắn
vanninh1978
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy của mình không để ở chế độ 2g được nên sóng 3g yếu lắm mình chỉ tắt được cellular data thôi mình đang dùng os 3.6.8 các bạn làm được hướng dẫn mình với cám ơn nhiều
@vanninh1978 Mình cũng vậy. Mình xài cái radio switcher trên store. Hơi bất tiện nhưng xài đỡ. Chuyển về only gsm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019