Đánh giá Acer Iconia A1-810

Pamjahun
14/8/2013 15:31Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

my_angle
ĐẠI BÀNG
10 năm
hic. con 811 của em mới bị vỡ màn, liệt cảm ứng 2/3. Gọi lên hãng báo giá 2tr7 😔. kinh hồn thật. Có bác nào có em nào bị lỗi main mà màn với cảm ứng vẫn ngon thì bán lại cho em với :((
Các bạn cho hỏi là mình dung mtb acer a1-810 vào 1 trang web (phuot.vn).Nó hiện ra là giao diện webmobile.mình chỉnh lại là dang fullsite o cuối bài viết.Giờ minh muốn trang web đó có giao diện mobile trở lại thì làm thế nào.? Mình tìm trong trang web nhung ko có nút để chon giao diện.
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
10 năm
@qaqcdept Theo mình thấy thường những trang được tối ưu hoá cho mobile thường có dạng địa chỉ là m.xxx.xxx, bạn nói chi tiết hơn để mình nghiên cứu nhé
@Pamjahun Mình khắc phục được rồi.Thank bạn.Nó có opption để lựa chọn dạng web hoạc webmobile.
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ae nào hư sạc chính hãng chưa? Mình bị hư ra TGDĐ mua cục Pisen 2A mà về sạc hơi chậm mà khi sạc có lúc còn loạn màn hình @@
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ae chú ý, Acer đã cho phép người dùng cập nhật! Bản cập nhật này nhằm tối ưu hoá Android hiện tại để chuẩn bị lên đời Android 4.4 KitKat, thời gian dự kiến lên 4.4 chưa xác định! Cá nhân mình cập nhật xong tạm thấy bàn phím được thay đổi cùng sự xuất hiện của Acer BYOC Account, mọi thay đổi khác sẽ báo với các bạn sau

Sent from my A1-810 using Tinhte.vn mobile app
@Pamjahun
mình mới cập nhật hôm qua xong. gan 123M thì phải. Cảm nhận ko có gì khác biệt. Chi có bàn phím la thay đổi 1 chút.hy vọng sẽ kéo dài thêm tg su dụng nhờ tối ưu hóa phần cứng
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã lên 4.4 KitKat chạy mượt lắm, chuyển sang bộ dịch ART bench tăng thêm 2k, hi vọng hiệu năng tăng hơn so với 4.2

Hôm qua minh cũng mới cập nhật xong.Thấy có nhiều thay đổi.Cảm thấy pin lâu hết hơn.và mượt hơn.Nghe nói ban này bi loi camera ma mình dùng thì thấy binh thuong.phai cài lại ct MX player.Để từ từ trải nghiệm thêm.máy mình mua được hơn 1 năm rồi.hoàn toàn hài lòng trong tầm giá dù lúc mua la 4tr5 gio gia con có 3tr
Các bạn cho mình hỏi là a1-810 này có sử dụng cáp Otg để dùng 3G được ko ? mình dùng dt s65v5 phát wifi nhung máy ko nhận wifi dang ad-hoc duoc nên tính phương án 3g khi cần thiết
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giống mình, nhận wifi adhoc từ s60v3 ko đc

Pamjahun
ĐẠI BÀNG
10 năm
Còn vụ cáp otg thì mình chưa biết

Pamjahun
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn xài đt android khác phát wifi direct thì đc

Xác nhận là up lên android 4.4 rất mượt và pin trâu nha các bạn.
lammaxvl
ĐẠI BÀNG
10 năm
con 830 tớ dc 2k nhưng ram ko péc phần miềm nào chạy ngầm no ngốn quá hic
tuanvhh
ĐẠI BÀNG
10 năm
có ai thư kết nối em này với Tivi qua HDMI chưa? giá chính xác giờ bao tiền nhỉ?
Em mới tậu 1 em acer A1 810 được hơn 1 tháng. Đang sử dụng bình thường thì máy hôm nay bị hỏng loa ngoài, đeo tai nghe vào thì nghe bình thường. Có bác nào biết máy em bị làm sao k?
Hình nhu có cập nhật phiên bản mói.Để update thủ coi sao.Có ae nào update chua ?
Cho mình hỏi a1 810 mình muốn quay phim chụp hình lưu trong the nhớ thì phải làm sao ạ , duong dan truc tiep nha, voi lai quay phim muon quay roi dung roi quay tiep thi chinh lam sao
leevhien
ĐẠI BÀNG
9 năm
@visaovui123 Đối với phần mềm chụp ảnh và quay video chính của máy thì mở máy chụp hình lên, vào cài đặt (hình bánh răng) chọn cài đặt chung - kéo xuống dưới sẽ có mục: nguồn lưu trữ, chạm vào đó sẽ cho ta lựa chọn nơi lưu. Mà bạn đã nâng cấp lên Android 4.4 chưa? sẽ có nhiều cải thiện hơn về Camera so với 4.2 đấy.
mình chưa lên 4.4 bạn ak lên để không bán. cảm ơn bạn nhiều nhưng sao mình không thấy cài đặt chung nhi chỉ thấy 3 dòng là chế độ chụp ban đêm....... chất lượng hình ảnh .........vitri lu trữ những chỉ có tất bật không chỉnh được gì
leevhien
ĐẠI BÀNG
9 năm
@visaovui123 Cập nhật lên 4.4 dễ ợt, bạn đến chỗ nào có wifi mạnh, vào cài đặt, kéo tuốt xuống dưới cùng, chọn vào giới thiệu máy tính bảng - bản cập nhật hệ thống. Nếu bạn chưa từng cập nhật lần nào thì nó sẽ tải về cập nhật từ 2 - 3 lần khởi động lại mới xong. Tức là khi nó cập nhật xong mà kiểm tra chưa thấy lên 4.4 thì tiếp tục. cứ bấm vô cho nó tải xong rồi chọn đồng ý cài thôi.
@leevhien thank bạn nhiều để mình làm thử xem mà mình nghe nói lên 4.4 camera bị lỗi . màn hình xanh tím gì đó có ko bạn
leevhien
ĐẠI BÀNG
9 năm
@visaovui123 Không có đâu, xài bình thường thôi, mình lên nay khoản 5 tháng rồi, không thấy lỗi lầm chi cả.
@leevhien thanks ban
ai bán e con nay giá rẻ ih

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019