Đánh giá Acer Iconia A1-810

Pamjahun
14/8/2013 15:31Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh vua lấy 811. Ko co pm nghe goi ah. Chan thê

Sent from my A1-811 using Tinhte.vn mobile app
pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
Đã tậu em A811 về rui có 3G+ luôn nhé. Hehe
pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
Hix, em này bị loa ngoài nhỏ còn lại thấy pin ok hơn Nexus 7 nhen. Sao mình có cảm giác N7 ko mượt bằng em nó

@pngbatho Nx 7 m ko muot bằng. Ảo wwas. Mình dung thấy tốc tộ gõ văn bản chậm thấy chán. Dang dùng vu1 thấy nhập nhanh hơn nhiều. Mà em này mh nhạt quá. Có lẽ dung vu 1 màn sặc sỡ uen rồi. Hom qua lấy máy về lướt wweb wifi 75% pin dc 5h nhu vậy sao an dc nx7. Mình dang test thoi gian sd 3g

pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
@nikd7000 Máy mình chạy hỗn hợp 3G và wifi on liên tục hơn 6,5 giờ đó. Ko có wifi chuyển sang 3G nè. Màn hình để 75%. Thứ 2 Nexus 7 mỗi lần game ra thoát là giật. Mình dùng bản 2012 nhé. Chưa kể sử dụng 1 hồi nóng khủng khiếp. Màn hình thì tất nhiên không bằng em Nexus rùi. Rìa màn hình còn ám vàng. Nhưng với giá đó thì rất ok.
Các bác cho e hỏi con này co nhắn tin được ko ạ. Mà camera có autofocus ko ạ. Xem phim full hd có bị giật ko ? Thanks !
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@charlatan_hmu Có, được Zalo thôi, cam autofocus sẵn rồi, xem film fulhd Không lag nếu mạng ở gần còn hơi lag nếu bạn để xa
Nói thật là cầm con này mệt lắm. To ko cầm vòng tay dc. Mà cầm ko chắc chắn j cả. Nói thật là hối hận khi đax mua em này ko mua fonepad. Fonepad màn đẹp hơn mà chỉnh màu dc. Cho rực rỡ cũng dc. Gọi dc diện. Pin khá hơn. Em này dùng liên tục dc 7 h thoi

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
@nikd7000 Pin Fonepad sao khá hơn dc bác... Nhà em lúc trước xài Nexus 7, thằng em mua Fonepad sau. Pin cũng ngang Nexus thoai à. Màn hình thì hơn acer chắc lun òi. Mình thì ngược lại hen. Hồi xưa xài 7in vì bỏ vừa cốp xe nhưng dùng cảm thấy tù túng. Dùng sang 8in cảm thấy ko to, không nhỏ. Nói chung là vừa nhưng hok vừa cốp huhu (xe số) ==> bi kịch >.<
@pngbatho 8 inch ma vien mỏng thì to nho 7 inch thôi. Bác chờ em lg gpad màn ddeph như mơ, cấu hình khủng. Em bán em 811 sau 3 ngày dùng. Vì to nạng và nhựa kém. Phải nâng nhuq nâng trứng. Tính làm e fonapad hoặc chờ g pad

pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
@nikd7000 Gpad chắc phải cuối năm giá mới nuốt nổi bác à.
@pngbatho Nghe đâu hơn 300do cho wwifi. Nhing minh sẽ chơi 3g cho ngon chac cũng tầm 9 t đấy nhưng ngon hơn nexus 2013 mà

7h minh dung 3g. Sáng 50%. Mà dùng wifi cũng thế 3g may ko nóng. E này mạnh gấp đôi fonepad. Nhung mà to quá minh ko thích vừa bán lại rùi. Nhưng chưa lấy tiền. Chắc mua fonpad thoi. Kích thước vừa. Cấu hình ko caabf mạnh lam. Chủ yếu lướt wweb voi xem ảnh thôi chỉnh dc màu sắc màn hình nên mình rất thích. Thinh thoảng dùng sim phụ. C

Khi đã sài table thì mình nghĩ tối thiểu là 8". Bạn chọn mua table tức là bạn muốn sử dụng màn hình lớn để lướt web hay choi game trên 1 thiết bị ko phai pc hay laptop.Màn hình 7" sài cảm thấy rất ức chế vì nó chỉ hơn điện thoại 1 chút thôi. Các Bạn vô thử cầm trên tay table 7" sẽ thấy rất nhỏ. Ko giống như hình ảnh đăng trên web đâu.
@qaqcdept Fonepad mà viền mỏng như đt mua ngay ko đắn đo. 7 inch ko cần viền to làm j. Viền bé khi tay bận nhét túi vẫn ok

@nikd7000 Bạn đã thử cầm FPad theo phương ngang chưa.Nếu viền mỏng như bạn nói thì 1 tay bạn vẫn ko thể cầm được.tay bạn ko có điểm tựa và ko đủ dài đâu.Đó là lí do NSX làm dày 2 đầu của table. Các table màn hình lớn họ làm viền mỏng là vì khach hàng sẽ phải sử dung doc hay bao da để giữ máy.
@qaqcdept Viền trên dưới dày thì mình đồng ý. Nhung viền 2 bên dày thì thật bất tiện cho màn 7inch

@nikd7000 Khi bạn cầm máy theo phương ngang thì phải cầm bằng 2 tay chứ.Cầm = 1 tay nặng với mỏi tay lắm. Bạn bán con này đi uổng thiệt đó. Fonepad ko hơn gì đâu.Gpad có vẻ hợp lí hơn
Ko hiểu sao các bạn cứ muốn viền mỏng nhỉ. Nsx người ta làm viền dày 2 đầu là để các bạn có thể dễ dàng cần trên tay 1 cách chắc chắn và thuận tiện.Chắc các bạn ko thường nằm võng hay cầm máy theo phương ngang nên chưa thấy nó thuận tiện.Viền mỏng cầm dễ chạm vào màn hình và cầm ko chắc tay dễ rơi rớt nữa.
Fonepad man đẹp hơn mà chỉnh dc màu cứng cáp hơn. Mình chơi ảnh lên thích điều đó.

Hôm qua thấy acer thông báo update phiên bản mới.Có bác nào update chưa có thấy khác j ko. Mình thấy có vẻ mượt hơn và cập nhât 1 vài ứng dụng hệ thống thì phải
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@qaqcdept đã up, cập nhật độ chính xác của pin và kết nối dữ liệu máy tính, chỉ có cái Accu Weather mình thấy bị lỗi thôi
@Pamjahun Hèn gì mình thấy pin báo có độ chính xác hơn.Còn về kết nối máy tính là sao bạn.Mình ko thấy có thay đổi
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@qaqcdept Mình cũng chưa ro. Thay no ghi NTFS j do
leevhien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hix hix, con này hot quá, gom lúa 3 - 4 tháng nữa không biết đủ mua không, không thì chắc quất 1 con tung của quá! Hix
pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
Sao mình check update vẫn chưa có vậy ta...
bác ko đủ lúc thì múc con Memo HD7 fai ngon hơn ko
sotam81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn bác chủ nhiều lắm nhé... Tình hình là trước đây mình đang tìm hiểu & muốn mua Asus MeMO Pad HD7 nhưng sau khi vào đọc các ý kiến trãi nghiệm của các bác + sau khi đến nhiều cửa hàng test thử cả 2 em thì mình đã quyết định chọn Acer Iconia A1-811 (màu xám than vì mình thấy đẹp & ko lo bị bẩn), mua chiều tối hôm qua đến sáng nay mình test thử em nó thì thấy được hơn 7h (vừa dùng wifi + 3G), phải nói là mình test tích cực lun í (để nếu có phát hiện ra lỗi thì đổi liền trong 7 ngày đầu 😃 ) & sau khi đã test đến giờ thì gần 8h mà em nó còn 15% pin nên mình đem sạc mai test tiếp nữa, phải nói là dù mình có test em nó liên tục như thế mà vẫn ko thấy em nó có hiện tượng nóng hay gì cả & cho đến giờ thì quá vừa ý & ko cảm thấy hối hận chút nào sau khi đã mua em nó cả (mua cho Ba Mẹ mình đọc sách báo, xem Youtube + xem phim, chơi các game đơn giản... Và hiện tại thì cả Ba Mẹ mình đều vừa ý em nó vì có màn 8" giống Ipad Mini ko to cũng ko nhỏ rất vừa xài)... Túm lại là cảm ơn bác chủ & các bác trong Topic này đã chia sẻ những trãi nghiệm & ý kiến quý báu mà mình mới có thể biết & rước được em nó về... 😃
Máy kko nóng ran trống nhiều khởi động nhanh. Nhừn body kém quá

pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
Hy xài hơn 2 tuần thấy pin có vẻ ổn định nhưng mình để màn hình 75% thì pin dùng liên tục chỉ hơn 5.5tieng thôi. Nhưng như thế là ăn ipad mini ở nhà rùi. Vì nếu để sáng kiểu đó em ipad hok gánh nổi òi
chủ yếu mình hay dùng buổi tối ở nhà, độ sáng màn hình khoảng 25-30%, tắt hết mấy cái tự động cập nhật của ứng dụng thì pin dùng khá lâu đến 8-9 tiếng online wifi
sotam81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hj... Đâu có gì đâu bác, mình thấy body của em nó vẫn đẹp mà. Nó cũng chỉ hơi dầy hơn các mẫu khác 1 tí nhưng vì các mẫu như MeMO Pad HD7... thì các cạnh đc vuốt mỏng lại làm cho cảm giác máy thon gọn, còn A1-810 + A1-811 thì vẫn để y vậy nhìn thấy máy góc cạnh, cứng cáp, khỏe mạnh & cảm thấy hơi dầy... Nhưng thật sự thì mình thích body của máy này hơn vì nó mạnh mẽ & nam tính... 😃 Mỗi người 1 ý mà... 😃

Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sotam81 Lỗ sóng mạng đó bạn, còn bảo hành bạn mua ở đâu mà sao kì vậy, mình mua Nguyễn Kim có cả hộ chiếu bảo hành, sổ bảo hành, sổ hướng dẫn, phiếu bảo hành FPT
sotam81
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Pamjahun Hjc 😔 ... Mình thì ở tuốt dưới Cần Thơ bác à, hôm đó sau khi xem bài đánh giá của bác & các anh em trong nhà mình thảo luận mình đã chuyển hướng 180° từ việc đã tìm hiểu "MeMO Pad HD7" đc gần cả tháng trời chỉ chờ lãnh lương là chạy ù đi mua. Vậy mà ko biết có duyên hay sao í, tự dưng mình chỉ tình cờ bấm đại vào Topic nhà mình rồi xem qua đánh giá cũng như ý kiến thảo luận của các bác trong nhà mình... Thì tự dưng mình lại quay ngoắt qua em này. Lúc đó thì cũng vừa mới lãnh lương xong ngày "30/9" nên mình phóng xe ra các cửa hàng để tìm test thử em nó. Ở dưới Cần Thơ của mình thì tại Nguyễn Kim lại chỉ có máy "A1-810" (màu trắng) mà lại ko có "A1-811", mình lại chạy qua VienthongA thì lại bảo là hàng chưa về, lại chạy tiếp qua lần lượt tiếp hết 3 cửa hàng "Thế Giới Di Động" nhưng toàn kêu hết máy & cửa hàng cũng chỉ kinh doanh 1 loại là "A1-811", mà 2 trong 3 cửa hàng thì lại cũng ko có máy & nhân gợi ý mình đặt cọc để được chuyển máy về trong 1 vài ngày tới, cuối cùng thì trong 3 cửa hàng thì chỉ có 1 cửa hàng nằm ở nơi heo hút & hẻo lánh thì lại chỉ còn đúng duy nhất có 1 em "A1-811" (màu vàng kim loại) (chắc là do cửa hàng nằm ở nơi địa thế rất hẻo lánh & xa xôi nên ko có ai ghé vào cửa hàng nên nó mới còn 😆...Thiệt là sôi máu họng, tức gì đâu, nghĩ trong bụng là trong ngày này phải nhất quyết đi tìm làm sao cho ra em nó mới thôi. Nhịn đói bỏ cả cơm trưa ko về nhà đi rảo khắp Cần Thơ, rồi chán nản + bức xúc... nhất quyết là phải tìm ra em cho bằng được nên mình lại tiếp tục chạy xe vòng vòng TP. Cần Thơ tiếp nữa & rồi cũng lại ghé tiếp tục qua lần lượt hết tất cả 4 cửa hàng "Phương Tùng Mobile" thì mình để ý thấy là so với các cửa hàng khác trên địa bàn Cần Thơ thì hầu như ở tại các cửa hàng của "Phương Tùng" thì tất cả các cửa hàng đều có em nằm trong tủ kiếng nhìn vào rất dễ thương (thế nhưng cũng như hầu hết tất cả các cửa hàng khác tại địa bàn TP. Cần Thơ thì "Phương Tùng" cũng chỉ có duy nhất 1 loại máy là "A1-811" (với đầy đủ cả 2 màu), nhưng lại ko có bé "A1-810" (hjc... chỗ cửa hàng nào cũng chỉ có 1 trong 2 bé mà ko có chỗ nào có mặt đầy đủ 2 em hết :( hjc...). Do đó, sau khi bỏ ra cả buổi sáng & chiều đi rảo để tìm em thì mình thấy chỉ có "Phương Tùng" là có nhiều máy & đầy đủ cả 2 màu để mình lựa chọn (nếu mua về xui rủi có hư hao gì thì cũng có thể đến đổi máy khác về xài liền, ko cần phải đặt cọc rùi còn chờ vài bữa sau mới có máy, mà lỡ có hư chắc cũng lại tiếp tục điệp khúc chờ đợi máy khác về :( hjc...).Thế nên mình quyết định mua máy tại "Phương Tùng" (được tặng kèm 1 chiếc túi bảo vệ máy + 1 thẻ Visa Sacombank hoặc ko lấy thẻ Visa hoặc để lại 1 trong 2 món thì có thể đổi lại được dán màn hình của em nó). Nhưng khi mình mua thì lại chỉ có duy nhất 1 tờ hóa đơn mua hàng mà ko thấy cửa hàng viết phiếu bảo hành kèm theo, nên mình mới thắc mắc hỏi các bác đã xài qua rồi thì em nó bảo hành kiểu gì ? Còn nếu như bảo hành ĐT sao ko thấy có tin nhắn báo đã kích hoạt bảo hành cho mình biết như các dòng máy Samsung mà hình đã & đang xài ? Còn 2 cái lỗ, 1cái ở trên là Microphone nhưng vậy còn cái lỗ tương tự như vậy ở bên dưới thì có chức năng gì ? Mình đọc trong tờ giấy hướng dẫn trong hộp máy thì nó toàn ghi bằng tiếng Anh, Hoa, Thái, Nhật... Mà lại ko hề có bất cứ chữ tiếng Việt nào. Lúc mua mình cũng đã thắc mắc & hỏi mấy nhân viên bán hàng cũng như các nhân viên kỹ thuật tại "Phương Tùng" thì cũng nhận được những cái lắc đầu nói là ko biết (pó tay :(). Nên mình mới đem theo những thắc mắc của mình lên Topic của nhà mình xem có bác nào ranh ko xin chỉ giáo giúp 😃 ! Các bác có xài chương trình tắt màn hình nào ko thì xin chia sẻ & hướng dẫn cụ thể dùm mình tí nhá, các bác xin giúp người thì giúp cho trót nhá 😃 !!
Mình xin được đội ơn & cảm tạ trước các bác nào chia sẻ & giải đáp được những thắc mắc của mình giúp nhá... Một lần nữa xin được chân thành cảm tạ các bác rất nhiều về những ý kiến quý báu mà các bác đã chia sẻ trong thời gian qua... Mong rằng nhà mình sẽ càng lúc càng đông vui & xơm tụ hơn nữa... Chúc các bác mạnh khỏe & luôn được hạnh phúc nhé..!! 😃
sotam81
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Pamjahun Hjc 😔 ... Mình thì ở tuốt dưới Cần Thơ bác à, hôm đó sau khi xem bài đánh giá của bác & các anh em trong nhà mình thảo luận mình đã chuyển hướng 180° từ việc đã tìm hiểu "MeMO Pad HD7" đc gần cả tháng trời chỉ chờ lãnh lương là chạy ù đi mua. Vậy mà ko biết có duyên hay sao í, tự dưng mình chỉ tình cờ bấm đại vào Topic nhà mình rồi xem qua đánh giá cũng như ý kiến thảo luận của các bác trong nhà mình... Thì tự dưng mình lại quay ngoắt qua em này. Lúc đó thì cũng vừa mới lãnh lương xong ngày "30/9" nên mình phóng xe ra các cửa hàng để tìm test thử em nó. Ở dưới Cần Thơ của mình thì tại Nguyễn Kim lại chỉ có máy "A1-810" (màu trắng) mà lại ko có "A1-811", mình lại chạy qua VienthongA thì lại ko thấy có máy, lại chạy tiếp qua hết 3 cửa hàng "Thế Giới Di Động" nhưng toàn kêu hết máy & cửa hàng cũng chỉ kinh doanh 1 loại là "A1-811", 2 trong 3 cửa hàng thì ko có máy & nhân gợi ý mình đặt cọc, trong 3 cửa hàng thì chỉ 1 cửa hàng còn đúng 1 máy "A1-811" (màu vàng kim loại) (chắc là do cửa hàng nằm ở nơi rất hẻo lánh nên ko ai ghé vào nên mới còn 😆... Chán nản + bức xúc... nhất quyết là phải tìm ra em cho bằng được nên mình tiếp tục chạy xe vòng vòng TP. Cần Thơ rồi cũng lại ghé tiếp tục qua hết 4 cửa hàng "Phương Tùng Mobile" thì mình thấy hầu như cửa hàng của "Phương Tùng" cũng đều có em nằm trong tủ kiếng nhìn rất dễ thương (nhưng cũng như các cửa hàng khác tại TP. Cần Thơ thì "Phương Tùng" cũng chỉ có 1 loại máy "A1-811" (đủ cả 2 màu) nhưng lại ko có bé "A1-810" (hjc... chỗ cửa hàng nào cũng chỉ có 1 trong 2 bé mà ko có chỗ nào có mặt đầy đủ 2 em hết :( hjc...).
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sotam81 có 811 thì cứ rước 811 đi bạn, 3g ngon hơn mắc hơn mấy trăm chứ bao nhiêu
leevhien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy này thấy nó ghi trọng lượng khá nặng, vậy khi nằm đọc sách, chơi game có mỏi tay không mấy pro? em là em kết nó nhưng thấy trọng lượng nặng quá!
@leevhien Cầm 1 tay rất khó chịu đặc biệt khi nằm. Viền to ko cầm vòng tay nhu ipad mini dc

sotam81
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leevhien Thật ra trọng lượng của máy tuy ghi là 480g đối với A1-811 & 410g đối với A1-810 nhưng thật ra khi cầm máy thì rất đằm tay & ko hề cảm thấy nặng hay mỏi tay gì cả... Bác cứ yên tâm đi 😃
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Antutu v4, Geekbench 3, Linpack, Quadrant Standard,Billion Counter, Velamo đã cập nhật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019