Đánh giá Acer Iconia A1-810

Pamjahun
14/8/2013 15:31Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boything
TÍCH CỰC
10 năm
Vào setting/about/system update

Posted by Nexus 8 using Tapatalk pro
máy bể màn hìn thì đến trung tâm bro hành cho nó an toan hả các bạn?
boything
TÍCH CỰC
10 năm
Đã bảo hành thì trung tâm nàon cũng như nhau thôi.

máy mình cung bị đốm tráng trên màn hình
@qaqcdept còn bảo hành không bạn ? mình mang đi bảo hành rồi,nghe thông tin là đổi màn hình mới chưa lấy về nên chưa biết sao.
boything
TÍCH CỰC
10 năm
lúc mua đã bị vậy hay dùng một thời gian rồi đốm trắng mới xuất hiện? Và có làm rớt máy không ?
Đến bi giờ mình vẫn không hình dung ra đốm trắng là ntn nữa, hic hic....
@boything sau một thời gian sử dụng mới xuất hiện và không rớt cũng tự xuất hiện.
nhà mình có người làm TV LCD nói trường hợp bị như vậy là do trong lúc phủ tấm phim lên màn hình bụi đã bám vào hoặc hơi ẩm trong thời gian sử dụng và con nhiều lí do khác.
boything
TÍCH CỰC
10 năm
À, rồi này hên xui rồi....Hi vọng máy mình không bị!
@boything cũng mong như vậy.
boything
TÍCH CỰC
10 năm
@haopham96 Chừng nào bên bảo hành mới trả máy cho bác thế?

@boything hẹn 15 ngày , còn 1 tuần nữa.
Vậy là nhiều bạn cũng bị vậy rồi. Máy mình cũng bi,giờ mới biết là được bảo hành.Thực ra điểm sáng cũng chỉ bằng hạt gạo thôi nhưng vẫn khó chịu khi để ý.Chờ thông tin của các bạn coi sao .
@qaqcdept đi bảo hành đi bạn mai mốt nó lan ra đó , nhìn ngứa mắt lắm.
boything
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này có thể do hên xui nữa...

@boything Bên bảo hành đã trả lại máy . chính xác là thay màn hình mới.
boything
TÍCH CỰC
10 năm
@haopham96 Chúc mừng bác.....

@boything thank bạn
@haopham96 máy bạn bị đốm trắng lớn ko ?
Bạn có biết kích thước đốm trắng thế nào thì mới đượcc bảo hành ko ? máy mình bị ko lớn lắm 2x1 mm ( ko biết là bao nhiêu điểm ảnh nữa) thì có được bảo hành ko ?
có còn ai bị không đi bảo hành đi.thông tin là màn hình của SAMSUNG trị giá 2.700.000 VNĐ
boything
TÍCH CỰC
10 năm
@haopham96 Thế thì bác lãi to rồi...hihi....
Thế màn hình trước và sau khi thay có khác biệt không? Cả 2 đều là màn Samsung phải không?

@boything không có sự khác biệt giữa hai màn hình.và những đốm trắng biến mất
Chào các bác.
Tình hình là em đã tiễn tiền mừng tuổi của gấu ra fptshop để cưới em Iconia A1 về, cũng được mấy ngày rồi.
Đến nay cũng đã lòi ra mấy vấn đề, rất mong các bác giúp đỡ.

1 là: em cần mua túi xách cho em nó, cả flipcover hoặc ốp lưng nữa.

2 là: JB 4.2 nhưng mà gõ tiếng việt toàn bị lỗi Đỡ -> Đõ, còn gõ ỡ thì ko sao.

Bác nào có kinh nghiệm thì giúp em với ạ.

Tks bác.
boything
TÍCH CỰC
10 năm
@ktth 1.Bác google là ra bao da cho em đó thôi. Còn flip cover vs ốp lưng thì không có nhé. Kiến nghị bác dán keo mặt sau rồi hãy mua bao da. Nếu không mặt dsau của bác sẽ dính màu của bao da nhìn nham nhở lắm.
2. Cài laban key sẽ giải quyết đc vấn đề của bác.

@boything Cảm ơn bác Boything 😁
Tình hình là mình mua cái Acer Iconia A1811 hồi tháng 11, đến đầu tháng 1chả biết sao bị nứt một góc màn hình rồi màn hình chia làm hai bên, tranh tối, tranh sáng. sau đó mang lên FPT >>>>gửi lên TTBH Acer>>>báo giá 2.7tr>>>rét quá lấy về. tuy nhiên do trùng thời gian Tết nên mãi hồi tuần trước mình mới lấy máy về. Sau đó hôm nay coi lại thì thấy:

1. Mất SIM và thẻ nhớ, mình ít khi đi làm mây cái này nên k để ý. giờ mất rồi thì có lấy lại được k ah, thẻ cũng chỉ 2G thôi, SIM thi fcofn ít tiền ,nhưng mà như vậy thì bực mình lắm.

2. KHông thấy vết nứt: hồi trước mình nhìn rõ ràng thấy hai đường nứt ở góc mát, giờ nhìn xuôi nguưuợc, chả thấy gì. mẩngn goài trời ngắm cũng k thấy.
3 Sạc k vô điện: NHƯ MÌnh nói, cái Acer này bị chia hẳn ra làm đôi, bên đen bên sáng- vẫn nhìn thấy các icon ở bên ấy. thế mà giờ, sạc hoài mà không vô điện,nó cứ đen thui thế, nhấn nút Power mãi cũng k ăn thua j. chả hỉu sao. hay là màn hình để lâu nó đen thui hết ah?

>>>>có phải nó làm gì máy mình rồi k hở mọi người. Và cách nào để hỏi nó cho ra lẽ k?
boything
TÍCH CỰC
10 năm
@ThuyDori Mình thấy thế này:
1. Khi bảo hành thì bêm trung tâm sẽ cho mình cái biên nhận , trong đó nói về tình trạng máy cũng như phụ kiện đi kèm theo máy khi báv giao máy cho ng ta. Nó ko đưa thì bác phải đòi. Đằng này bác lấy về rồi mà bi giờ mới phản ánh thì chúng nó không nhận đâu.
2. Chắc bác đã đc thay vỏ. Bác xem lại Imei hay seri sản phẩm có trùng vs hộp của bác khônh nhé.
3. Cái này nằm trong diện bảo hành nên bác mang trực tiếp thbh, đừng thông qua fpt.

bác boy ơi, vì m ở xa nên mới nhờ nó mang đi giùm. để tối nay lên hỏi nó xem sao.
boything
TÍCH CỰC
10 năm
Uhm.... Bắt buộc phải lấy biên nhận.

Sorry mọi người, m k mở đc máy là do nguồn điện nhà m có vấn đề, chứ mang đi BH chỉ mất SIm và thẻ, con flaji vẫn như cũ, chỉ ước j nó đổi cho m cái khác thì hay,😆)))
máy mình có khoảng 3 đốm trắng , đốm lớn nhất đường kính khoảng 5 mm.còn nhỏ nhất khoảng 2-3 mm
mua con B1-A71 rẻ hơn con này một chút, chạy như rùa bò!
cho mình hỏi MTB android chụp màn hình là nút nào nhỉ?
boything
TÍCH CỰC
10 năm
Power + volume down.

civil1711
ĐẠI BÀNG
10 năm
MÁY A1-811 CỦA MÌNH CỨ RỚT WIFI LIÊN TỤC.CỨ ĐANG DÙNG BT THÌ NÓ TỰ TẮT WIFI ĐI RỒI TỰ ĐỘNG BẬT 3G LÊN.BÁC NÀO BỊ NHƯ VẬY KO,CHỈ EM CÁCH KHẮC PHỤC VỚI AH
NBi
Trứng
10 năm
Cho mình hỏi là mình mới mua a1-811 mà sao lên CH play tải asphalt 8 nó báo game này không hổ trợ trên thiết bị của bạn, kỳ vậy nhỉ, mình không nói chơi mượt hay không nhưng ít ra máy vẫn chơi được chứ, ai biết chỉ với nhé
@NBi chính xác.cài appstore.vn trước bạn nhé rồi mới dùng appstore tải ASPHALT 8

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019