[Đánh giá] Bàn phím cơ Majestouch 2: cân bằng giữa chơi game và nhập văn bản

cuLong
10/8/2012 9:54Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu có điều kiện sở hữu thì em dùng liền, trông đã quá vấn đề là giá thành hơi cao hì.

Ngon quá, gom góp làm 1 em gõ cho phê 😁. Keycap ngon
Bác nào có đk thì nên làm thử em nó.lúc trc mình cũng đắn đo là tại sao nó mắc như vậy,có khác bàn phím thường là mấy ko.Nhưng khi đc bác kia cho mượn con blue switch gõ thử thì thì mình đã yêu em nó ngay và luôn 😁
Chất lượng của Tinhte ở review đồ chơi thôi, còn mem thì cũng hạn chế về kiến thức lắm. Dạo gần đây toàn trẻ trâu vô cm là chính tranh cãi làm gì.
phải nói thẳng là dân trí còn thấp lắm, và tốt nhất ko nên cãi đám dân trí thấp làm j, kẻo tụi nó nghĩ mình cùng level với tụi nó, lol!
@twin snakes Bạn có tin là mình dùng bàn cơ cách đây hơn 10 năm rồi không? nó không như bây giờ, tiếng gõ cũng ồn kinh lắm.
@retryvuhuy Bàn phím cơ thi có từ lâu rồi nhưng bây giờ cải tiến tốt hơn nhiều rồi ^^. THật ra tranh luận về có đáng hay không đáng tùy vào kinh tế , khả năng sử dụng của mỗi người thôi. Rất khó mà nói ^^. Giống chơii game bạn cần mousepad xịn tầm > 250k là chuyện bt`. Nhưng nếu bạn không phải là gamer hoặc làm đồ họa thì có lẻ mousepad > 250k đó là thứ khá xa xỉ vả ^^.

Tranh luận để vui vì có đề tài để mà bàn. Đừng đưa tranh luận thành tranh đấu thì mất vui và mất đoàn kết ^^
@hnamshop Mình chẳng nói gì cả bro ah, đang muốn trao đổi vơi twin snakes thôi.
Ở VN hàng nhập khẩu lúc nào cũng thuế má này nọ đủ thứ giá nó mới lên trời như thế. Chứ nếu đúng giá trị thì cái keyboard có đáng bao nhiêu. Nếu đã từng dùng qua thì người đó sẽ hiểu giá trị cái bàn phím.
Cái bàn cơ đầu tiên mình dùng năm 2002 có giá đâu đó 70$. Vậy giá đó có mắc không?
Còn về vấn đề tranh luận thì mình nói rồi không tranh luận với người không biết, mệt người thêm chứ không được gì.
Thế thuỷ tinh và kim cương nó khác nhau chỗ nào mà giá khác xa nhau thế? Cũng trong trong, sáng sáng thôi. Kim cương đúng là có cứng hơn thật nhưng ai lại đi đập làm gì. Số tiền mua 1 viên kim cương đủ để mua một xe thuỷ tinh ấy chứ.

Đi xe máy làm gì cho phí tiền? Đi bộ hoặc xe đạp không phải vừa rẻ vừa khoẻ mạnh à? Tốc độ thì cũng chỉ thế thôi chứ trong thành phố có ai phóng vèo vèo đâu.

Mua một cái điện thoại cao cấp hay bàn phím cao cấp là tuỳ mỗi người. Trước khi mua hãy suy nghĩ lại xem: bản thân mình suốt ngày gõ bàn phím hay suốt ngày nghe điện thoại?

Một cái bàn phím tốt sẽ giúp làm việc nhanh hơn, thoải mái hơn và năng suất lao động sẽ cao hơn (và đóng góp sức lao động cho nước nhà nhiều hơn). Ai chưa dùng thì không biết nó mang lại lợi ích thế nào chứ dùng rồi thì cũng bị nghiện như người khác thôi thôi.
mình ko phải gamer nhưng vẫn xài mechkey đấy thôi. Còn bác nào nói bỏ ra 150$ để mua 1 con keyboard là phí thì có khi nào bác nghĩ bỏ gần chục chai mua 1 con iphone là phí ko. chưa xài mà toàn vào phán như thánh =)) =))
thôi đừng tranh luận với cái đám dân trí thấp bác nh0cbilly à, forum cũng như xã hội thu nhỏ, cũng có người này người kia mà
uh với những người hiểu giá trị sản phẩm như bác thì ko nói,chỉ sợ mấy thể loại khác thôi
Khoái marco và LED nên ko chọn filco ^^............. Nói chung đá nhau làm gì thêm căng thảng các bác. Tùy vào nhu cầu sử dụng thoai ^^
Trước khi được ăn ngon thì chẳng ai biết ăn ngon là thế nào và hài lòng với những món tàm tạm để sống qua ngày.

Nhưng khi biết được cái cảm giác ăn ngon là thế nào thì ai cũng muốn ăn ngon cả chứ chẳng ai lại hài lòng với ăn no mà thôi.

Cách tốt nhất để biết được bàn phím cơ như thế nào và có đáng giá với số tiền bỏ ra không là dùng thử. Bây giờ thì hầu hết các cửa hàng đều cho dùng thử cả nên cũng chẳng có gì phải ngại.
Mới có thế này mà các bạn đã kêu đắt, con này mới mid-end, mấy con gọi là trên mid-end 1 tí, không tính các thể loại keycap màu mè, bản rẻ nhất của nó đã gấp đôi con này, độ bền thì bằng gần nửa con này =)) Còn hi-end 1000 usd/cái, trông còn kì dị hơn con này.

P/s: ai vào viện vì mấy cái bàn phím laptop với mitsumi với mấy con vớ vẩn loè loẹt của Logitech, Genius rồi mới thấy giá trị dạng này. Chưa thấy quan tài chưa rơi lệ =))

Edit: các bạn không nên hy vọng dạng này hạ giá, chỉ hy vọng nó đừng có tăng giá =)
Bas11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Filco đắt hơn các hãng khác vì nó là thương hiệu r.. build của nó cũng tốt hơn các sản phẩm mới hiện tại.. Cho cảm giác cứng cáp hơn.. cái này ai xài rồi thì sẽ biết..

Hiện tại mình cũng đang dùng 1 filco sw brown để type còn Quickfire để game thấy rất ổn.. Về thiết kế thì Quickfire nhìn thì ai cũng biết chỉ là copy giập khuôn của filco + thêm mấy cái logo cm.. 😁 .. Nhưng bù lại thì giá thành rất tốt , nhưng hiện tại chỉ có black sw nên k đc nhiều người chuộng .. 😃

Cá nhân mình cái thú khi chơi mech là ở keycap .. chứ cảm giác gõ thì chỉ 1 phần thôi.. :D

P.s : Tiện khoe luôn em mech đang xài .. :p

hungtomtest
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bas11 có 1 em như bác mà ko biết chơi bộ cap nào cho ngon. mình cũng gõ nhiều nên cần cảm giác tốt.
thế vẫn còn xương để gặm à =))

uầy thế mà bọn này chơi game cũng đi theo con đường chuyên nghiệp hoá mà vẫn không phải cạp đất này 😁 đời nó hay nhỉ . Nói thế chứ cũng khuyến cáo đừng dùng bán phím lap nhiều, dễ gây bỏng lắm đấy, tuy nó chỉ hơi nóng không đủ để cơ thể phản ứng để cảnh báo nguy hiểm nhưng dùng lâu dễ mất tay đấy :"> có nhiều thằng bị rồi, chị mình là bác sĩ mờ :look_down:
tungct1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này là chuẩn nhất
Hic, xem rì viu xong kết quá. Kiểu này phải gom góp xúc 1 em.
Chơi mechkey tốn 1, chơi keycap tốn 10. Ai đã từng mới hiểu được. Chưa xài thì nên tìm hiểu trước khi phán xét.
@XuanBinh4ever Em nhớ voz có vụ DIY keycap, giờ thế nào rồi hả bác?
Giá chắc cũng không rẻ chút nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019