Đánh giá BlackBerry Z10 với BB10

cuhiep
3/3/2013 22:55Phản hồi: 603
603 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BB đang hướng tới trào lưu phát triển chung đtdđ của thế thới, không còn bó một cục vì cái mark "doanh nhân", điều đó rất đáng mừng. Nói chung là đẹp "lạ" và nhiều trải nghiệm cho người dùng mới, những "doanh nhân" bước vào thế giới giải trí đa phương tiện, ở đây là smartphone đúng nghĩa.
logo2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất thích em bb z10, nhưng chưa đủ thóc, mình muốn hỏi 1 câu là: cảm giác cầm trên tay như thế nào, có chắc tay ko? vỏ nhựa có bị ọp ẹp ko 😔
@logo2k
vidoicoem
ĐẠI BÀNG
11 năm
ui , có súng dùng súng, có dao dùng dao, không có súng dao thì dùng gậy gộc gạch đá, gì phải xoắn
cái gì cũng thích, IP, SS, NÔ, Mô, HTC, hay BB, cứ hay là chơi tuốt, nhưng chán mọi thứ rồi thì tự khắc phải về với BB
Bác đang động chạm bác dưới đây này 😁
LYSM
TÍCH CỰC
11 năm
@tiachopnhietdoi_vq Đâu có bác 😃
@tiachopnhietdoi_vq không có bác nhá. mình ngoài cuộc.
Giọng ồm ồm nghe đau đầu lắm ông anh Hiệp ơi..!
kaoaye
TÍCH CỰC
11 năm
Cái quan trọng nhất là hiệu năng sử dụng và pin sao k thấy???
Quên không hỏi anh Hiệp là các nút bấm vật lý của Z10 được làm bằng gì. Kim loại nguyên khối, nhựa hay nhựa mạ kim loại?
minoan
CAO CẤP
11 năm
thảm họa của năm
romero
TÍCH CỰC
11 năm
Nói chung là BB và WP dạo này giống giống nhau, OS đều rất hứa hẹn, thiết bị mới rất tốt, đều ít app và đang muốn lôi kéo thị phần!!
tuanbalt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã từng dùng BB vài năm, nhưng với BB10 và Z10 thì chưa có điều kiện, tại thời điểm này mình chưa có ý nghĩ sở hữu nó vì giá còn cao quá mà kinh tế thì hạn hẹp, đành ngồi hóng các anh em trải nghiệm vậy. Chắc rằng vẫn mang phong cách đẳng cấp và rất riêng của Dâu đen, hy vọng là như thế...
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
11 năm
Đánh giá khách quan thì Z10 chưa đủ sức thuyết phục lắm.
(ý kiến cá nhân nhé, ko lại đã có loz đâu mà to mồm).
Dạ em không hiểu lắm ý này, bác Hiệp nếu quay lại Topic giải thích rõ hơn giúp em nhé. Em cảm ơn nhiều.
@thanhdaikim Theo tui hiểu thì chất lượng hoàn thiện nó thể hiện ở độ bóng sáng của vật liệu, độ đặc chắc của vỏ máy. Ý bác Hiệp là Z10 trông không được bóng mịn, vỏ máy thì ọp ẹp vì được ghép từ nhiều mảnh nhựa với nhau.
Bác cuhiep quên mất phần đánh giá Pin của máy nhỉ?
Thêm nữa: bác cho em hỏi trên BB10 cái Gmap có hỗ trợ được nhiều như android ko? ( vì công việc của em rất cần cái này)
mrkaivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe giọng Optimus chán thấy cụ nội luôn 😔(
quetgia
ĐẠI BÀNG
11 năm
giọng bác nào review nghe đã quá, bác này mà kể chuyện ma thì thôi rồi 😁
Update OS thì còn ngon nữa 😁
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@nvthanh1994 công nhận update xong ngon lành , đéch dùng đc nữa :mad:
giakhanh_90
ĐẠI BÀNG
11 năm
kể mà giá Z10 khoảng 10 củ thì ko còn gì để bàn. dù sao vẫn sẽ mua Z10
bác nào dùng z10 rồi cho hỏi thăm chút nhé, hiện giờ các ứng dụng chặn tin nhắn và giấu các thứ nhạy cảm có đầy đủ như trên bb ngày xưa chưa , ko quan trọng game , chỉ cần những ứng dụng đó thôi , con màu trắng đẹp quá , nhìn con màu đỏ của chú hiệp thấy xấu tệ định chả bao giờ để ý tới nhưng nhìn con màu trắng thì lại động đậy
Mà cho góp ý chút với các đồng chí xài dép tông : nếu các đồng chỉ chỉ chuyên thích dép tông thì đáng lẽ các đồng chí phải biết con nào là dép tông, ko nên vào những bài viết review dép thường phán màn hình nhỏ , nghe nhạt bỏ mợ
về cái bàn phím thì cu Hiệp nói rất chính xác, android màn hình từ trên 5 thì mới gõ tạm dc , mà cũng phải cài và tinh chỉnh bàn phím chút thì mới gõ ít nhầm dc
khi nào có skype viber tango insagram thì sẽ xem xét dùng, còn giờ chưa đáng bỏ đống tiền ra với cái vỏ nhựa và hđh chưa có app nào ngon để dùng cả.
royal_T
TÍCH CỰC
11 năm
tổng hợp rất kĩ , ko thiên vị phần nào 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019