Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá BlackBerry Z10 với BB10

cuhiep
3/3/2013 22:55Phản hồi: 603
603 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rongV
TÍCH CỰC
11 năm
rất thích nhưng giá cao quá ko kết hôn với em nó đc
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko thấy bác Hiệp nói đến thời lượng pin nhỉ 😁
Nói thật, con này thì có gì mà đánh với giá chứ, ngoại trừ một chữ: ngon 😃
Mình rất thích cái vụ thao tác bằng vuốt và chạm của BB. Bác nào dùng máy có 3 phím cảm ứng thì hiểu nó khó chịu như thế nào.
Mình dùng winphone 8 nên chưa có rom cook như mấy bác android. Không biết do bọn MS bảo mật quá kinh khủng hay không ai thèm bẻ khóa wp 8
@nakocloudhn Giống bạn này. Cực kì ghét 3 cái phím cảm ứng của android. Còn phím vật lý của iphone thì nhanh bị liệt. Nói chung vụ thao tác bằng cách vuốt chạm của OSX khả thi hơn rất nhiều 😃
midlight
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngọng nhé bác cuhiep :rolleyes:
"Sau bao nhiêu lỗ lực thì BlackBerry...."
thật sự kết thiết kế z10 nhưng giá của nó rơi vào tầm 15tr sẽ hót hơn 😔 để khi đến tay người dùng hàng xách tay 12tr là đẹp . giá này e có nhiều lựa chọn . CEO BB thấy công ty đang sắp phá sản rồi mà ko biết mình biết ta
@jonishop Hiện tại giá cao là do hiếm hàng thôi. Mấy hôm nay hàng về nhiều nên đã xuống mức 15.5 rồi đấy bác. 1-2 tháng nữa chắc là bình ổn giá 😁
@dontcry.joni Tụi thương gia lỡ nhập về, mà ko có ai mặn mà nên giảm giá đó.
@angle_squall Cũng chưa biết thế nào 😁 cuối tháng này có báo cáo tài chính Quý của BB, chắc sẽ có thông tin thành công hay thất bại của BB10 😃
Anh cuhiep mới ốm dậy à? Giọng khó nghe quá. 😁
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
bài viết có phần hơi cảm tính 😃
dẫu biết BB rất đáng ủng hộ và nên ủng hộ
tayeutl
TÍCH CỰC
11 năm
Đú đởn ta xài ipad làm việc ta móc note 2 ứ cần BB
cu_chom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình không ham em này, nếu đọ với các máy đời 2013 thì con này chưa xứng tầm. Đợi con Q10 xem sao
dep 😃
Ngon phết😁 ít nhất là ở cái thiết kế. hơn đc rất nhiều điện thoại gọi là siêu phẩm ở thời điểm này. còn màn hình to thì làm gì, chỉ tổ tốn pin. thích to có mtb, lap,..... chơi game, xem phim làm con 40" xem to vật vã luôn. thế nào cũng có thằng bảo mình gây chiến tranh.
@Ga_depzai Màn hình to vì ko đủ tiền mua 1 lúc 2 cái smartphone + tablet ấy mà. Thế nên ky cóp mua cho được cái phablet 5'' rồi tự huyễn hoặc mình :D đt tầm 3,5 đến 4,5 inch là được, như chiếc BB Z10 ở trên
@tgianglk Cứ một 3,5', một ipad mini,một laptop, một tivi 40' full HD, đầu phát fim HD,3D... Cõ lẽ thế là đủ cho cv, giải trí. Chứ cái màn hình 4,8 đến 6,6'' thì làm choá gì.
tnt_nz
TÍCH CỰC
11 năm
@Ga_depzai Mình có quan điểm giống bác này. Chỉ thích màn hình dưới 4" thôi.
@Ga_depzai
@Ga_depzai Quan điểm mình giống bạn luôn =)) Chiến thì chiến
Là đàn ông thì ai cũng muốn lấy được cô vợ xinh gái, học giỏi, con nhà giầu nhưng khổ cái "quy luật có đi có lại", bởi bản thân ta cũng chẳng hoàn hảo gì cho lắm. Có thể ta học giỏi nhưng lại con nhà nghèo, ta đẹp giai + con nhà giầu nhưng lại nghiện hút,...Thế nên cách tốt nhất để chọn vợ là "liệu cơm gắp mắm" thôi các bạn ạ.
Với việc lựa chọn cho mình một smartphone mà đáp ứng đc nhiều nhất các tiêu chí so với khả năng tài chính của bạn thì cũng khó như việc chọn vợ các bạn ạ. Nếu em là nhiếp ảnh gia thì cần camera tốt, là doanh nhân thì em cần email tốt, là gamer thì em cần một màn hình mượt để chơi game,..và cuối cùng là em chỉ có ngần ấy tiền.
Nếu bạn hẳn là một người tiêu dùng thông minh thì nên áp dụng "phương pháp chọn vợ" cho việc mua sắm của mình, còn nếu bạn thừa nhận mình là một fan của cái gì đó thì "phương pháp chọn vợ" không còn phù hợp nữa!
cái thao tác bá đạo nhất của bb10 là vuốt lên rồi sang phải để truy nhập nhanh bb hub sao không thấy giới thiệu nhỉ. Thao tác này mới là thao tác tạo nên sức mạnh cho bb10 😁.
tuyenkthn
TÍCH CỰC
11 năm
thật tuyệt vời, mình tiếc nhất là mặt sau hoàn thiện chưa tốt, nếu nó là mặt kính thì có lẽ mọi người sẽ bỏ hết ip và androi( vói những ai ưu hình thức)
Tội nghiệp BB, từ vị trí ông hoàng trên đất Mỹ xuống kẻ đang ngoi ngóp. Mình không tin bb10 có thể cức vớt đc BB. Trước sau cũng phải bán mình thôi.
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
rất thik Blackberry nhưng có lẽ vì giá cao, chưa hoàn thiện lắm, gom tiền mua 9900 chờ Z11 vậy 😁
Xem phim ma.
mình có quen 1 ông ko có máy tính xách tay, email ko biết dùng, đt thì không biết nhắn tin. Nói chung về công nghệ thông tin của ông ta thuộc dạng mù chữ. Nhưng điều tra ra ông ta là 1 doanh nhân thứ thiệt 😆
@yeulamgi_sg Mình cũng biết một ông giống y chang như bạn nói, công nghệ thông tin thuộc dạng mù chữ nhưng ổng là doanh nhân thứ thiệt, ổng đang làm cái business là . . . nuôi heo!!! 😁

Đùa tí nhưng mà nói thật đấy, ý nghĩa của doanh nhân bình thường thôi bạn, đừng nghĩ nó cao cấp quá. Nhưng theo ý nghĩa doanh nhân của bạn đang muốn nói tới (doanh nhân đẳng cấp) thì dù gì biết IT vẫn hơn bạn ạ.
Nếu đã dùng qua Playbook rồi thì việc làm quen với BB10 rất nhanh, chỉ phải học thêm vài thao tác để vào Hub thôi.
Rồi sẽ thấy các os khác học hỏi vụ vuốt này cho xem.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019