Đánh giá cá nhân về Blackberry passport sau 7 ngày sử dụng

kinken2112
13/12/2014 15:38Phản hồi: 48
Chào các doanh nhân hehe, lời đầu tiền em xin thổ lộ là em nhảy từ z3 qua plus và cuối cùng là passport chỉ trong 1 tháng hơn nên em sẽ so sánh với 2 con kia cho tiện
Những cảm nhận cá nhân sau 7 ngày, hàng brand xtay amazon, màu đen
1. Thiết kế
Thú thật quá đẹp, quá sang, quá Blackberry. Sườn kim loại tuyệt vời, hoàn thiện rất tốt, cầm rất sướng
Nhược điểm đáng nói nhất là khả năng type lúc nằm nó khó chịu hơn ngồi hay đứng nhiều, sau 1 tuần em cũng quen dần và giờ đang type trong tư thế nằm
Kính gorila3 nên em tự tin ko cần dán, cũng test với dao kéo chìa khoá thì chấp hết
Mặt sau em để zin cho đẹp, cầm ko bám mồ hôi vân tay
Màn hình tuyệt vời hehe, ko thua gì mấy siêu phẩm kia
Tóm lại em thích và thấy đẹp hơn plus và z3

2. Hiệu năng
Nhanh, mượt là điều hiển nhiên. Em ko chơi game nên ko có test, còn lại mail, web, eagleeye, ngon lành. Cái này thì mấy con 2011 cũng mượt vậy hố hố, nhưng web thì chấp z3 với plus luôn
Ram 3g, tuyệt vời, đa nhiệm bb10 tốt ghê
3.Phần mềm
Chả biết nói sao vì em dùng làm nghe gọi mail web thôi, chả quan tâm
Có cái mấy app như zalo bằng amazon app thì chạy vô tư
Em ko có nhận xét gì lớn về thứ này
4.Cam
Thật sự chưa bao h bb chú trọng cam như passport, thật tuyệt vời, ko thua z3 quá xa nhưng plus thì có thể chơi ngang ngửa
Em ko chuyên về chụp hình nên mắt em nhìn chỉ theo cảm tính ạ
5. Pin
Ôi trời lỳ lợm phết, hơn plus, hơn z3. Nói vậy cho nó vuông. Sạc tầm 3h là đầy, nghe gọi nt bật full 3g, dùng 1 mail, web ngày 2 tiếng, fb với zalo thường xuyên thì sáng 6h rút, 6h chiều về thì còn 45%, nghịch tới 11h đêm là còn tầm 20%
Quá tuyệt
6. Bàn phím huyền thoại
Tốt, lúc đầu hơi cứng nhưng sau quen tay bấm phê thiệt
Type nhanh cực, hehe, ăn tiền chỗ này hehe

Quảng cáo

Chốt là em cũng chỉ nêu cảm nhận cá nhân, mấy bác coi cần tìm hiểu rõ chỗ nào thì em trả lời chỗ đó, để các bác có cái nhìn trước khi quyết định mua passport
Nếu hỏi em so với plus và z3 thì em nghĩ passport đẹp, pin tốt, cam tốt, màn hình đẹp, và đặc biệt tạo sự khác biệt lúc trên tay hehe

Em nghịch tiếp đây, xứng đồng tiền hơn con plus nhiều, em đẩy con plus lấy passport và w6610 thật chí lý hehê
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DAT141029
ĐẠI BÀNG
9 năm
Like cho bác
Rất hài lòng sau 10 ngày sử dụng: (tôi đang dùng xperia z2, mới mua thêm passport).
1/. Pin rất trâu.
2/. Hỗ trợ rất tốt cho công việc: ghi nhớ công việc và lịch làm việc rất hay và tiện dụng; email rất nhanh (gần như tức thời khi gửi và nhận), Blackberry Hub (thông báo) rất hay và nhanh (mọi diễn biến trên phone đều biết và theo dõi được), search dữ liệu nhanh.
3/. Âm thanh nghe lớn (hơn cả HTC one boomsound) và hay.
4/. Loa thoại nghe rất rõ và lớn.
5/. Camera chụp rất nét, trong, màu sắc ấn tượng
Đã so sánh voi camera của xperia z2 đang dùng thì ảnh chụp từ passport sắc nét hơn, màu sắc ảnh đẹp hơn, trong hơn.
Chỉ khi chụp cảnh buổi tối và thiếu ánh sáng nhiều thi ảnh passport không sáng bằng z2.
Kết luận: rất đáng mua, dùng rồi thì yêu thích, trung thành.
tonybom
TÍCH CỰC
9 năm
Hôm 12/12 trên Lazada bán có 13tr5 mà em chậm chân ko vác được, tiêc ghê 😔
Xem hình chụp từ passport (trên) va Z2 (dưới)
@duynghia2405 PP chụp đẹp hơn hẵn Z2
@duynghia2405 hình chụp PP quả nhiên khác hẳn, quá đẹp
h.hung
CAO CẤP
9 năm
Cầm PP cảm giác khác hẳn M8 và 6+ 😁
Hồi đó cũng nghía em PP này vì thiết kế, cấu hình và pin của nó quá xá đã.

Nhưng vì nhu cầu công việc mình phải bỏ túi quần thường xuyên nên đành chia tay với em nó.

Giờ mình đang nên duyên với vợ cả Z30 và vợ bé Gionee L800 (em này pin trâu vô đối).
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
Em xin góp vui với bác
1 / RẤT đồng ý với ý kiền type khi nằm khó hơn hẳn khi ngồi
2/ Pin theo em thì không quá ngon như em tưởng tượng, chỉ đạt mức khá
3/ Cam khi chụp đủ sáng thì rất ngon nhưng khi thiếu sáng hoặc tối hẳn thì còn kém ( thật tình nếu dòng sau không khắc phục được cam khi chụp đêm thì chắc mình k ham) Cam trước thì còn quá tệ,lấy nét lấy hình chậm,ánh sáng yếu ( Còn trẻ nên em sử dụng cam trước rất nhiều)
4 / loa ngoài ngon.rõ ràng,to. Nhưng tai nghe lại hơi chán,chỉ độc và lạ chứ chưa ngon : đánh giá còn thua earpod và nuforce 😁
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pin mình thấy ngon kìa, ngon hơn 6plus
Senjuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang có ý định chuyển note 3 sang dùng pp nhưng rất phân vân vụ game android vì màn hình không cùng kích thước với android. Máy cũng khan hàng nên hàng trưng bày trải nghiệm không có nhiều nên mình không có điều kiện thử.
Mình biết yêu cầu của mình hơi quá đáng, nhưng bạn có thể cài game Terra Battle chạy thử test giúp mình được không, cám ơn bạn rất nhiều.
Link:
Play store: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.mistwalkercorp.guardians&hl=en
Apk + Obb: https://mega.co.nz/#!JQ4j2DCZ!k8xnjSnHPRMKIWzdUfyRe3cOZuWc3wpSosiOQAQ72PU

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz

Cài file Apk xong kết nối cáp đt vào máy tính, truy cập vào misc/android/Android, tạo 1 thư mục tên là com.mistwalkercorp.guardians, sau đó chép file .obb down ở trên vào và chạy game.
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
Để trưa về mình thử
Senjuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kinken2112 Bác chủ thớt hứa lèo 😁
Mình không chịu nổi cám dỗ để chờ lời hứa của bác nên đã mua luôn hôm chủ nhật tuần trước rồi :D
doanh92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Senjuro kết quả sao rồi bác? pp dùng thích chứ ạ? :D
Senjuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao rồi bác thớt ơi 😁
Mình rất ghét những bài như thế này...
Đang kẹt tiền mà các chú cứ làm vậy...khó chịu vl
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
@leequan2012 Vậy thì đọc tiêu đề topic rồi lướt qua topic khác,topic chủ yếu chia sẻ ai đang cần tìm hiểu mua máy thôi mà. Sao phải ngồi đọc rồi type mấy dòng cho khó chịu thế này;);)
@kochichi96 Bác không hiểu ý em nói gì hả? Ý em là em đang máu em PP này lắm rồi, tự nhiên các bác cứ "xúc tác" vào thì làm sao mà em chịu nổi đây, nên đâm ra ""ghét" 😁
Senjuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đương nhiên là thích rồi bác 😁
Mê mẩn em nó từ hôm mua tới giờ đây :D

Chỉ tiếc là do màn hình vuông nên game bị hiển thị thiếu nội dung, hi vọng bản update 10.3.1 fix được lỗi, cung cấp khả năng tùy biến màn hình hiển thị app android cho pp 😔
hp8589
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Senjuro Trên ứng dụng or games android bác vuốt từ trên xuống có tùy chỉnh hiển thị màn hình nhé :D
Senjuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có tùy chỉnh nhưng nó không tương thích với hầu hết android apps, chỉnh xong vào lại app cũng vẫn vậy 😁
Hóng tùy chỉnh hiển thị theo kiểu fit to screen hay hiển thị nguyên gốc như trên android (chấp nhận khoảng đen 2 bên mép)
hp8589
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Senjuro Chỉnh xong có phải thoát app ra rồi vào lại đâu bạn :p,Chak bác đang dùng 10.3.0 lên 10.3.1 sẽ thấy ngon hơn về vấn đề này :D
Senjuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hp8589 Bác dùng 10.3.1 rồi hả, nó có thay thế cái zoom in - zoom out = tùy chỉnh ngon hơn ko, review chút đi bác :D
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
@Senjuro bản 10.3.1 đang là bản leak,không nên lên,rất nhiều lỗi vặt. Mình lên xong xuống lại 10.3 . Hóng 1 tí nhưng lại có offical dùng 😃
mr qhunter
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kochichi96 May quá, e chưa lên 10.3.1. Hóng xem sao đã
z3 ở #1 là con của sony hay của BB vậy bạn ?
Mê mẩn PP từ khi concept xuất hiện nhưng trót bốc đồng cưới em Lumia 930 chỉ vì Cam của em nó chụp rất gần với DSLR. Đang phân vân quá 😔
Các bác cho đôi lời phải quấy với???
my.destiny
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ArchTuanlia Cứ giữ con đó rồi mua thêm Passport,khỏi lăn tăn,dùng đổi qua đổi lại tùy ý bạn
ryantm224
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào đang xài passport mà bị nóng máy không. Em vừa mua đuợc vài ngày. Máy em không biết coa bị lỗi không mà khi lướt web hoặc nghe gọi lâu chút lại bị nóng ở phần bên phải góc phím volume. Máy khá là nóng và pin cũng hao nhanh. Máy em đang xài 10.3.0.1412. Bác nào đang xài PP cho em ý kiến nhé. Có nên đi bảo hành không?
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
@ryantm224 Pin passport không ổn định, như mình 1 ngày bình thường thì hết sạch. có ngày lại chưa tới 50% . Pin chưa được tối ưu hóa,lên 10.3.1 sẽ ngon hơn
@kochichi96 Em xài thấy bt bác ợ. Vẫn chưa lên 10.3.1 nữa 😃
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
@leequan2012 bạn là Quân trong hội pp đúng k 😃) Mình xài lâu hơn nên biết,pin chưa ổn định. Ngay cả anh em mod tinhte cũng từng nói về vấn đề này rồi. Pin có khi rất trâu, có khi rất bình thường. Với nhu cầu công việc cao còn chủ đủ nổi 1 ngày
@kochichi96 Hehe Đúng là Đăng Quân ạ. Em thì không lo lắm vì mua cái PP ng ta tặng cái sạc dự phòng. Mà lúc mua đến giờ chưa sạc khi nào cả. Nói chung là tâm lí khi xài đt không lo lắng về pin thì mới thoải mái đc. Chứ như mấy đt khác xài pin yếu yếu lôi cái máy ra cái sợ tốt pin rồi lại đút vô túi. Sao mà phê đc 😃
ryantm224
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngoải khoảng pin không như mong đợi và nóng ở góc phải ra thì em thấy PP của em khá ổn và ngon hơn em iphone 6 nhiều. Các bác cho em hỏi có cách nào để sync playlist nhạc từ Itune qua pp không? và bao da cho thì mua loại nào ok? em tìm mà thấy ít chổ bán bao da cho em này quá? các bác đang xài laoi5 bao da nào cho PP này thế? cảm ơn các bác.
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
@ryantm224 Mình thì dùng flip chứ không dùng bao da,nhưng sau cũng tháo ra vì 2 lí do,1 là do pp bản chất nó đã to rồi,mang thêm cái bao da hoặc flip sẽ dày lên,mang quần jean mà đút thì hơi khó. 2 là flip hay bao da đa số phải cầm tay thường xuyên. Cuối cùng mình mua cái ốp cho nó là xong,cũng được 😁
Còn về nhạc itune thì bạn vào folder chứa nhạc mà coppy qua thôi,chứ hình như k sync từ itune qa được
2381986
TÍCH CỰC
9 năm
😃😃😃😃 PP chỉ lạ ở ngoại hình thôi, máy nhanh, mạnh nhưng cũng chả có gì để xài mà nhanh với chả mạnh 😁:D:D:D , 4 ông bạn mình muôn PP rồi trong 1 tháng cả 4 đều bán lại, nói chung ai thích lạ độc thì chơi PP nếu ko thì sẽ hối hận lắm lắm hii .Nhiều bạn bảo cần pin trâu,lâu..nhưng đối với hầu hết mọi người, pin đt chỉ cần vỏn vẹn 1 ngày là quá sức đủ rồi, từ 5h sáng xài đến 9h tối, cắm sạc là vừa.
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
@2381986 Tùy nhu cầu chứ a Tâm, nếu thế thì mua cái cục gạch xài cho khỏe :D Với nhu cầu cần soạn thảo,trình pdf, hay cả chơi game thì PP có tác dụng mạnh hơn hẳn dòng bbos,chưa kể app hay cho bb10 thì sử dụng mạnh mẽ không thích hơn sao? Thay vì 1 số app chạy trên q10 và z10 còn yếu thì lên đây được cải thiện hơn. Chẳng ai đi sản xuất 1 thứ nhanh,mạnh mà chẳng để làm gì 😃
Senjuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@2381986 Như bạn nói thì iPhone và android cũng thế, chẳng có gì để xài cả :D :D :D :D
PP độ nhanh mượt không khác iPhone, thậm chí là hơn, còn app có thể bù bằng android, cũng có thể coi sự phong phú ngang bằng iPhone.
Tóm lại PP có gì nào?
- Khả năng mượt mà không kém cạnh, thậm chí là hơn iPhone và WP8
- Phần cứng mạnh mẽ ngang android
- Native app chưa phong phú nhưng được điểm khuyết bởi khả năng chạy app android mượt mà
- Chê app android chạy hao pin? Vậy viên pin khủng của PP đủ bù vào vấn đề này chưa? :D :D :D
- Chưa kể kiểu dáng, bàn phím là thứ mà iPhone và android không hề có.

Các bác còn chê PP ở điểm nào nữa đây :D :D :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019