Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá chi tiết xe Honda Air Blade 125cc: Chạy ngon, xăng 45km/lít

cuLong
4/3/2013 9:54Phản hồi: 2.246
2.246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AB2016 mình không biết, đang chạy con ab2014 được 23000 km
xe còn 1 vạch vừa chớp chớp, queo vào đổ 50K xăng 92 thấy full vạch, chắc thêm đuợc gần 3lit.
Chạy đến khi còn 1 vạch chớp chớp thì đồng hồ tính được: 150-160km (chạy nội thành dừng đèn, kẹt xe, lâu lâu kéo 80km). => tinh ra cung tam 50km/lit ;)
Tại sao khi bật chìa khóa không nổ máy thì không bật đèn đc nổ máy thì mới bật đc
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
7 năm
@cutaoteo000 Do đèn lấy điện máy nhưng vẫn bật đèn sương mù được
minhtruc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chủ thớt thay võ và phuộc ở tiệm nào chơ Tân Thành vậy, mình cũng đang cần thay cho mình địa chỉ nhé. Thanks
minhtruc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chủ thớt thay võ và phuộc ở tiệm nào chơ Tân Thành vậy, mình cũng đang cần thay cho mình địa chỉ nhé. Thanks
longlh_91
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em đang chạy con ab 2016, xe ODO được 1700km, hôm trước em thay combo nhớt máy liqui molygen 5w40, nhớt lap liqui moly 80w90 GL4 và thay nước mát liqui moly màu đỏ luôn.
Không biết do thay nhớt 40 nên bị hao xăng hay sao, mà xe em đổ đầy bình mà chạy dc 135km đã còn 1 vạch (sắp nhấp nháy). Lap thì hú mặc dù kiểm tra thì nhớt vẫn màu vàng trong chứ không bị đục, cà phê sửa như bị vô nước, k biết là do em thay GL4 hay không (hôm trước diễn đàn có 1 bác kêu chỉ thay GL5 chứ k thay GL4). Với lại lúc trước khi thay, xúc két nước em k để ý, không biết thằng thợ nó có gắn sai gì k, mà lúc sáng ra đề xe, để tay chổ két nước thấy mát, k biết bình thường k các bac? Hay là khi máy nóng thì quạt mới quay vậy, em phân vân quá. Thằng thợ xúc két nước ăn em hết 150k tiền công.hjx.
Point Blur_Aug122017_141153.jpg
longlh_91
ĐẠI BÀNG
7 năm
Với lại em thấy lap bị hú quá, bác xài mobil 75w140 ok k. 140 có đặc quá k các bác
Mình đang đi AB 125 màu vàng đồng. Nói chung cũng ưng ý, mới đầu về cái đầu xe kêu ọc ọc xong xử lí xong xuôi cũng ok. Đi cùng phù hợp có cốp để dc nhiều đồ nên thích.
Có ae nào chạy dòng này mà tay lái hơi bị chòng chành ko ? Thay bi chén cổ mới, lop moi nhưng ko hết
You!
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangphi1650 Michelin thì cao quá bác ạ,
Em ko với tới được, với em nghĩ lốp hịn quá gặp đinh thì vẫn toang.
Vá 3 miếng thì xịn hay hàng trung bình cũng cần thay
Nên em tìm kiếm hàng trung bình sao p/p hợp lý ạ
@You! Trung bình thì chơi cặp IRC Thái giống mình cũng dc, chạy nửa năm rồi chưa ăn đinh miếng nào.
Còn thấp hơn nữa thì Maxxis
You!
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangphi1650 Chỗ em ko có irc, maxxis do vậy em thay đỡ chengsin, 1 đôi trước sau 780K cả công thay.
Chạy thấy có vẻ ngon hơn lốp zin ạ
@You! Thường mấy lốp kể trên đều ngon hơn zin hết. Tuỳ nhu cầu và độ đi của từng người mà nâng lên lốp nào cho hợp lý thôi
Có tiền thì Michelin, Dunlop trở lên. Còn thường thường thì Chengsin, IRC...
chaukylong
ĐẠI BÀNG
2 tháng
anh em cho mình hỏi xíu:
Mình đang đi AB 125cc 2023.
Mình đang quan tâm dòng nhớt Motul Scooter Power LE 5W40 0.8L thấy chính hãng motul việt nam bán giá cao hơn (224k) các shop khác (165k). là thế nào nhỉ? ko lẽ các shop bán nhớt kia đều bán hàng giả?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019