Đánh giá chi tiết xe Honda Air Blade 125cc: Chạy ngon, xăng 45km/lít

cuLong
4/3/2013 9:54Phản hồi: 2.246
2.246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn bạn. Bài đánh giá rất chi tiết. Bạn cũng đam mê "vọc" xe ghê nhỉ. 😁
Mình đang đợi Nouvo mới 2013 đây, nếu đẹp và cải tiến so với Nouvo SX thì mua liền.
AB 2012 nhìn vẫn chưa ưng ý lắm.
salem cat
ĐẠI BÀNG
11 năm
em này cái dèn sau xấu quá còn lại chẳng có điẻm gi chê được cả. có tiền mình sẽ không mua vì biết trước sẽ bị làm giá...... haizzzz
vẫn xấu như thường, nhìn xe cứ tù tù thế nào ý,thua AB đời đầu và AB thái xa
AB 125 90km/2l
Ex : 100km/ 2l
AB 110: 110km/ 2 l 😆
daybyday963
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trên tay chiếc Honda MSX125 đi Tinhte ơi 😁
@daybyday963 úi, con này đẹp quá bạn ah, giá chắc cũng ko vừa đâu nhỉ>>>
daybyday963
ĐẠI BÀNG
11 năm
@security_lock Con này mới bán chắc bên Thái thôi, bên đó 45Tr, Nhập về VN thì 70Tr :mad:
Xe côn tay, 125cc😁
đèn HID và xenon là hoàn toàn khác nhau nha bạn
@sieunhanhtech chịu bạn rồi. HID vs xenon là 1. HID là công nghệ đèn phóng điện cường độ cao. trong bầu khí bóng đèn HID sử dụng khí trơ xenon nên gọi xenon cũng đc.2 cách gọi khác nhau thôi. như đèn halogen gọi là đèn dây tóc cũng k sai. b lên google search lại thông tin thì rõ.
gach4
ĐẠI BÀNG
11 năm
phần đầu hình như càng ngày càng to 😁
PCX mình chạy được 46-47Km/l
đường Hồ Chí Minh
đường trường khoảng hơn 50Km/l
bạn chạy PCX mà được 40km/l thì quá phá xe luôn đấy
mà cách thử nghiệm của bạn hoàn toàn không chính xác
vì xe chạy dồi ga không giống nhau ở các thời điểm
0947017181
ĐẠI BÀNG
11 năm
ếu, con này head ngoài HN đang hét zá nhiu đới a e. thèm quá. đang đi con lết 2k10 mà ì quá 😁
Bài viết chủ thớt khá' công phu.
Hay.
Nghe tiếng AB 125 chạy ngoài đừỏng không to như chú thớt cảm nhận.
AB 11 chạy qua là biết vì quá ồn ào nhưng AB 125 không nghe ồn

Soạn bằng cây bút của Note II với tapatalk
tinhte. com 😁
kon này nhìn ở ngoài đi mới thấy nó xấu.. nhìn phía trước trực diện sẽ thấy cái ốp đầu của nó nhỏ và ko cân xứng với phần đèn pha 2 mắt phía trước.. với lại thiết kế 2 mắt đèn nhìn cũng ko dc thanh thoát cho mấy.. xe 2 mắt đèn thì chỉ có thằng Nou LX là chất nhất

còn nhìn ngang phần thân xe y chang kon Vision.. chỉ có điều nó cao hơn tý thôi..

săn thì test có 45km/lít.. vậy mà ra hỏi mấy thằng honda nó toàn bảo ko dưới 48km/lít.. phán toàn trên 50km.. còn bảo " tiết kiệm xăng hơn Nou SX " nữa

nói chung chỉ đánh giá tầm phào vậy thôi.. ai có tiền thik thì mua thôi.. mình thì vẫn đang hạnh phúc vs kon Nou LX 2011.. xăng thì toàn 35-40km/lít đường SG` đàng hoàng luôn.. tính ra thua mấy ông công nghệ mới này có 5 7 km chứ nhiêu :">
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@cothangchetdoihai với cách test này thì xe nào dùng FI khi chạy xong 1l xăng sẽ phải dắt bộ ra hàng để khởi động lại bộ FI,300k/shot =)
@Grunkatz Chả dạy đời ai cả, đấy là cáh nghỉ của mình thôi, còn ai biết bạn tét như thế nào
@KaKaShiHp So với các lạoi xe tay ga thì con này chạy vẫn ngon và xăng củng rất đỡ hao. Con Jupite của mình đỏ 50k củng chỉ chạy được có 100km, mình chuyên chạy đường ngắn cùng lắm là chỉ 8km cả đi cả về. Vừa rồi vừa mua cái AB 125 đỏ 85k xăng đầy bình (khi mua hed nó đỏ cho 1 chai 0,5 lít) chạy 32km mở nắp bình xăng thấy vẫn còn nguyên ước tính hết 0,5 lít mà được 30km, chấp nhận được. xe chạy ở tốc độ 5 đến 10 km cảm thấy bình thường, trên 30km/h xe lướt, êm, cảm giác đi xe thoải mái, an toàn. Nói chung trước mắt xe chạy ngon hơn AB đầu bự.
@KaKaShiHp So với các lạoi xe tay ga thì con này chạy vẫn ngon và xăng củng rất đỡ hao. Con Jupite của mình đỏ 50k củng chỉ chạy được có 100km, mình chuyên chạy đường ngắn cùng lắm là chỉ 8km cả đi cả về. Vừa rồi vừa mua cái AB 125 đỏ 85k xăng đầy bình (khi mua hed nó đỏ cho 1 chai 0,5 lít) chạy 32km mở nắp bình xăng thấy vẫn còn nguyên ước tính hết 0,5 lít mà ddduwpoowcj 30km, chấp nhận được. xe chạy ở tốc độ 5 đến 10 km cảm thấy bình thường, trên 30km/h xe lướt, êm, cảm giác đi xe thoải mái, an toàn. Nói chung trước mắt xe chạy ngon hoan AB đầu bự.
ngoc1414
TÍCH CỰC
11 năm
@ngoc1414 Copy qua chứ sao nữa?
3conde
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cảm thấy rằng trong tinhte này fan Yamaha quá nhiều, chủ topic nên ghi thẳng 1 câu zô : vui lòng các bạn fan yamaha đừng phát biểu linh tinh !
Đa số là các thành phần đọc title hoặc GATO không có tiền mua xe, chưa được trải nghiệm thực hằng ngày mà thích chém gió!
@3conde Mình làm cho yamaha 8 năm rồi còn chả bảo vệ hay bênh vực ya, hay chê Honda.
Vì thế có lẽ bạn cảm nhận theo hướng hơi tiêu cực.

Soạn bằng cây bút của Note II với tapatalk
3conde
ĐẠI BÀNG
11 năm
@YPMVSTAFF
  • Mình đã để ý rất nhiều topic về Honda(thậm chí là yamana), thế nào thì cũng có vài chú fan Yamaha vào chê này chê nọ xe Honda và các hãng khác, mình không hiểu các bạn ấy mặc định sẵn trong đầu là Nouvo thần thánh, ex thần kì để làm gì trong khi chưa được ngồi lên những chiếc xe ấy thường xuyên để đi làm, để đi học, để chở gấu cuối tuần.
  • Mình làm thêm buổi tối trong 1 cửa tiệm ăn uống, 1 ngày bình thường tầm 50xe nên mình cũng có thể khách quan mà thống kê tỉ lệ ưa chuộng xe đi kiểng của địa phương mình. Nhưng tất cả các thống kê ấy mình chỉ "nghĩ cho vui" thôi, chứ thực cái "sự chuộng" ấy sẽ khác nhau tùy vào vùng,miền.
BobLove
ĐẠI BÀNG
11 năm
em có con rim 1 đời đầu khởi động bằng chân đạp mua từ năm 88 các bác có rãnh về test xăng với em nhé.em ở Q9.thank các bác
nói thiệt, nếu mà mua con này thì mình sẽ bỏ ra 10 chai nữa để rước con Click 125i Thái, hơn hẳn về mọi mặt 😃
Thế túm lại là AB 125 hay NV SX đây các bác. Xem cmt mà em chóng hết cả mặt @@
@dunghananycall Thích con nào quất con đó, lăn tăn gì 😁 Mình quất AB vì cốp to và có vẻ ngồi sướng mông hơn tí, còn thấy 2 xe cũng như nhau :X
GauXu2707
TÍCH CỰC
11 năm
@dunghananycall thích gì mua đó, công nghệ + xăng cộ nó có chênh nhau mấy đâu 😁 còn bền hay không chưa rõ vì cả 2 con mới ra cả, chục năm nữa bàn sau 😆
nếu cho chọn mua kon này và nou sx thì mình chọn nou sx.. thằng ab lun mắc hơn ng` ta.. mua nou sx lợi dc. 4 5tr lấy đổ xăng có khi đi dc 7000-8000km chứ chả chơi 😁 kiểu dáng nou lại đẹp hơn nữa..

p/s: em comment theo suy nghĩ thôi nhé.. mấy bác đừng bảo em fan yamaha j` hết nhaz.. hiện tại đang đi nou lx.. thik xe nào đi xe đó thoy chứ ko có fan thằng nào hết.. cơ mà kon nou của em chạy ra đường thì mấy anh ab phải ngước nhìn =]] (nou 4 đã đẹp rồi.. em đi phối nhám lại dàn áo nữa.. mấy anh chạy AB chảy nước miếng =]])
còn 2 điểm yếu nữa mà culong chưa nói đó là
1.tiếng FI kêu ọc ọc to
2.tiếng kêu tạch tạch bên phần lọc gió và nồi
hai cái này anh em nào chạy AB125 đều củng biết và la trời 😁
@nhuankhom tiếng FI lớn chứng tỏ nó còn tốt bác àh.....mua xe cũ ngta cũng đánh giá FI qua cái này đó bác.....bác cứ lên bikervietnam sẽ rõ....còn nồi và lọc gió thì em cảm thấy bth.....em chạy nou SX về thay cái KN cho nó máu này, chứ em cảm thấy bô air của nou SX bí gió quá, thay cái KN hết 1tr350 mỗi lần lên ga nghe ụt ụt feel lắm bác àh...
kenbi0909
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhuankhom 9 xác nè, xe nào rồi cũng bị, đường đông thì còn đỡ, đường vắng nó kêu mà ko dám rồ ga luôn +nhìn từ phía sau hơi xấu , bức xúc nhất là vụ tiếng máy , pr cho cố công nghê ESP êm ái ,mịa nó làm mình trông chờ em nó, bỏ tiền rước về, đầu tư nhót xịn và đồ chơi cho em nó, cuối cùng đành cho nó ra đi lỗ gần 3 chai, xăng cộ thì mới mua 50k xăng 95 có thể chạy đc 120km, chạy lâu chút tầm 800km thì giảm đi chút nhưng cũng tiết kiệm, chủ topic chắc toàn nẹt ga ko mới 45km/l
mình thấy con này ngta nói dùng chung máy với SH125 nhưng khi 2 con cùng nổ máy kế bên nhau thì mình thấy con náy không êm bằng, chẳng hiểu tại sao, AB đi 2000km, còn SH125 đi hơn khoảng 1800, do 2 đồng nghiệp mình mua xe chơi tết nên ODO cũng xem xem nhau....cảm giác lái trên SH cảm thấy nó vọt lắm, nhìn có vẻ nặng nề mà động cơ 125 mình nghĩ nó ì, nhưng đó chỉ là do mấy cụ trên mạng chưa có chạy bao giờ phán bừa, mình đang dùng nou SX 125 công suất 10,5 HP này, SH125 11,8HP chạy vọt hơn hẳn, cảm giác chạy rất tốt, 125 thì chạy nọi thành quá ngon, 150 thì có vẻ thừa......cùng 1 cc nhưng công suất mới quan trọng, chỉ có những người ít tìm hiểu thì mới nghĩ chỉ cần cc là đủ đánh giá con xe nhưng trong thời buổi hiện nay thì cái ý niệm ấy lạc hậu quá rồi....phải tìm hiểu HP, trọng lượng, kiểu dáng khí động học(cái này hơi khó) và nhiều yếu tố nữa....
@thanhnhan.scb mình cũng thấy dậy vì thực tế mình đã kiểm chứng rồi.....sh125 công suất cao hơn ab125 nếu cùng dùng chung động cơ thì sh125 sẽ ồn hơn đằng này mình thấy ab ồn hơn, dậy chứng tỏ động cơ có gì đó không giống nhau rồi...
@thanhnhan.scb cái này chưa kiểm chứng nên em không ý kiến bác ạ.....
@thanhnhan.scb Mình chưa chạy Sh125 mà đang đi Sh150 và có chạy lx, chắc lx chạy nước hậu ngang ngữa hoặc hơn 125i đó bạn chứ không thua đâu, còn nước đề thì 150i của mình vẫn thua lx đó, Sh 125 hay 150 đều 134kg nên nặng xác lắm
@thanhnhan.scb nông nổi là sao bác.. có test đàng hoàng mà bác.. tụi em bên hàng xanh Bình Thạnh nè.. đi bão thì đừng nói bác ko bik dân hàng xanh nhá =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019