Đánh giá chi tiết xe Honda Air Blade 125cc: Chạy ngon, xăng 45km/lít

cuLong
4/3/2013 9:54Phản hồi: 2.246
2.246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cơ bản là mình thấy yamaha thiết kế đẹp hơn, hầm hố hơn như ex hay nouvo :rolleyes:
anhanh119
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vào xem đánh giá rồi lại đi ra 😁
hjhj, nghe bạn nói chê gương chiếu hậu thì mình nghĩ chỉ có xe bạn bị thế thôi, bạn test độ hao xăng như thế mình nghĩ chưa có đúng. Thank bạn đã viết bài ! Mình mua xe hồi 1/1 mình thấy mọi thứ đều ổn hết !
ringlord
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks chủ thớt về bài đánh giá rất chi tiết. tuy nhiên, cảm nhận cá nhân và hợp với nhiều bro ở đây, AB 2012 xấu quá, thiết kế dở dở ương ương sao sao đó, thà như thiết kế 2011 thon gọn vậy vẫn thấy đẹp hơn nhiều.
Bản thân vẫn chung tình với em Nouvo 1 đèn 2008, chưa tìm thấy sự thấy fù hợp, hiz.
Mình mới mua SX tại vì nhà có một chiếc Airblade đời đầu 2007 (mới chạy được 5000km thôi 🆒 ). Cảm nhận là SX chạy bốc hơn ở nước đề pa, máy êm hơn, tuy nhiên chỗ để chân của SX lại quá nhỏ cảm giác không thoải mái, cốp của SX có thể nhét đc 2 cái mũ nửa đầu. Nói chung cảm nhận ban đầu là vậy, còn về lâu về dài thì chưa biết thế nào.
n@mtruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công nhận Nouvo SX máy đi êm hơn hẳn các đời Nouvo trước và cả AB các đời mặc dù AB mới có eSP, nhưng mình vẫn thik kiểu dáng Nouvo LX và giờ vẫn đang đi
anhteo6666
ĐẠI BÀNG
11 năm
k biết chức năng idling gắn vào ab đời đâu k nhỉ ? hích ab đời sau cùng hơn ab đầu bự 😃
killerNB
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chiếc này nhìn chả thích tí nào, nhất là phần đuôi. Fail
nhìn xấu vãi
shabi
ĐẠI BÀNG
11 năm
tớ thích con này, cố cày để mua :p
Cũng đc đấy..
Kể cũng lạ cứ topic nào có ab cũng có 1 số đối tượng đi xe hãng khác vô chém gió... Định chứng minh cái gì đây? Nguời tiêu dùng thông thái sao? ( thông minh thì tự mọi người đánh giá mà), đua bơi sao? ( định làm trẻ trâu à)...nhà mình đi cả hon, su, ya... Nhận định xe số của ya, su tốt , còn tay ga thì mau mất giá lắm. Các fan của ya rảnh thì qua topic khác tự sướng đi đây là ab mà...
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
sx chạy 45 50 thoải mái gì mà bảo có 40 trời
EmCung tậu 1 em ab13, test xăng,em hút hết xăng ra ngoài. sau đó em đổ đúng 2lit,Xe em chạy 2 lit/118km .,.
Về giá xe như em biết đến hiên này, o HCM giá đã giảm nhiu lắm. giá 43,5 - 44,5-45,5 theo từng phiên bản từ thấp lên cao ( giá này đã bao giấy tờ biển số) có kèm nhìu quà tặng khuyến mãi.
Hiện làm giấy tờ xe ỏ thành phố là 5% vị chi là 2triệu + biển số 1 triệu.
nếu mua xe ko giấy tờ thì với giá : 40,5 - 41,5 - 42,5.
ko biết giá thế này thi còn chờ đợi gì nữa.
và em tin chắc rằng chỉ có ngoài ha nội mới có giá bá thấp thôi, chứ ít thấy khu vục nào giá thấp như hanoi ca. vì xe được vẫn chuyển tu đó vào trung, vào nam mà.
với lại giá xe này mà o HCM hạ xuống ngan giá niêm yết thi khó lòng mà bán cho hết mấy chiêc AB11. và PCX. giá các head xe chủ động để bán đc luong xe trong của hàng mình.
vì thế các bác nào thấy đc thi hốt thôi. hihi.
sao mà AB mới với nhiều tính năng ưu việt như quảng cáo mà chạy chẳng tiết kiệm xăng mấy nhỉ. mình chạy novo lx cũng đổ tầm 80k chạy đc 140km đường hà nội, mấy lần chạy đường trường đều 60km/h tính ra thì 2,56lit/100km. cảm thấy quá hài lòng với con xe 135 phân khối. đi rất là phê
ledunganh
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đi cả 2 con rồi. vẫn yên vị với nouvo sx, hehe. đi đường trường thì ko ăn lại dc với nouvo. xăng thì ngang nhau luôn
Xe phun xăng nhất là tay ga nếu đánh giá ở mức 1500km thì vẫn chưa ổn. Nếu thực sự đánh giá rõ ràng phần nhiên liệu thì ít nhất là 5000km. Nouvo SX của mình hồi mới mua chạy đc 50km trong thành phố, dĩ nhiên là chạy đều ga rồi 😃 Khi chạy lên 3000km thì bắt đầu hao xăng hơn là 45km/l và hiện tại là 6000km, ăn xăng khoảng 42km/l. Như vậy có nghĩa là đầu phun xăng bị dơ, nên mua dung dịch súc rửa đầu phun thì xe lại ít hao xăng thôi. Có 1 điều là dung dịch đó ăn mòn khá cao, súc khoảng 4-5 lần thì nên thay đầu phun luôn 😁
harry277
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác nào phán câu "người Việt Nam chuộng xe HONDA hơn" vậy chắc mấy bác ở trên Lào hay ở dưới Cam mới qua Việt Nam hả,tùy vào sở thích mỗi người thôi chứ,sao lại dùng là "người Việt Nam",người Việt Nam cũng có người thích Yamaha,SYM nữa chứ,đâu phải cứ số đông thích là đánh đồng cho toàn thể nhân dân Việt Nam
@Vanminh_dkh bác bảo rc nát bướm thì m hỏi bác nó tông như thế nào chứ, nói vậy thì m cũng nói đc mà
Vanminh_dkh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chotkhoc7879 http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/nam-2012-viet-nam-tieu-thu-bao-nhieu-xe-may-700575.htm
đây bác, em ko nói điêu nhá
Vanminh_dkh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chotkhoc7879 cũng ko nhớ nữa, ai nhớ tai nạn làm gì bác
đâm nhau ở ngã tư làng, bọn kia cũng đi nhanh nữa, may mà không bị gì
con sirius nhìn dáng lướt thật chứ xem ra cũng trẻ trâu quá 😁
@chotkhoc7879 Ở quê mình 10 chiếc hết 7 yamaha còn xuống sài gòn thì 10 hết 9 honda , bởi vậy tùy nơi thôi bác ơi, buồn buồn ngồi đếm xe ở nhà mình 30 chiếc thì ya trên 20, còn bãi đậu xe trường mình (ĐH tài chính maketing) 30 chiếc thì honda trên 20
cũng đẹp đó chứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019