Đánh giá chi tiết xe Honda Air Blade 125cc: Chạy ngon, xăng 45km/lít

cuLong
4/3/2013 9:54Phản hồi: 2.246
2.246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiendaicad2
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko biết con này kéo ga có kêu to như AB đời trước ko nhỉ, 125cc chắc êm hơn
Cho mình hỏi là bọc lại yên xe ở đâu v? Xe mình yên cũng rất cứng và đang tính đệm thêm mà ko biết ở đâu làm đẹp và chất lượng!
@Lê Phước Hiếu Yên mới đầu cứng chạy một thời gian nó mềm xèo.
ranchu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Wave tàu 60km/lít nè kaka
Đag đi con 11 mà thích con này , màu này luôn 😔 có tiền đổi qua con Sh Vn 😃
tuanhauve
ĐẠI BÀNG
11 năm
@verylove sao ý tưởng giống tui vậy nè hihi
@verylove ồ, thích ab mà mua sh, à mà mua 150 đừng mua 125, 150 mà đề pa chậm hơn lx đó bạn, nhưng hậu thì phê lắm
@doanminhkien Thích nhưg ko lẽ sau này mua ab nữa sao b , dù gì đi con ab 11 cũng ok rồi . Mình có đi thử sh rồi . Cũng đã :d
@verylove
bác cuLong chiếc xe này xoàng quá,chạy sao bằng xe này của em dc đang đi rẫy,70km/1lit 😁,sơn zin,gấp zin ko bị mục hay sét chỗ nào,đặc biệt 5 số còn zin cần số zin bình xăng zin nói chung zin 70% chỉ tội hơi cũ :D IMG_20130305_122100.jpg và đặc biệt là có dc công ngệ này IMG_20130305_122833.jpg
@ruacontrenbien quá dữ, có bán không bác:D
tính đổi từ 2011 qua 2013 nhưng thấy xăng ko tiết kiệm hơn bao nhiêu nên thôi! 😁

PS: cảm ơn Tinh Tế & bác cuLong!
ĐẦU ĐẸP. ĐUÔI XẤU QUẮC. [AHỈ NHƯ ĐUỔI ĐỜI 2011 Ỏ 2006 THÌ ĐẸP
xe đẹp
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng 1 em màu trắng mua tr tết, chạy rất ok, lợi xăng, xe mạnh
HaingoN95
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xe này mới ra mình thấy đẹp kinh khủng, mà nhìn ngoài đường nhiều thì thấy xấu dần đi, chẳng bù cho AB đầu bự, nhìn lâu lại thấy đẹp @@
bác bọc cái yên xe ở đâu vậy ah,cho e xin cái địa chỉ ới.thanks bác
macabi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ntbaotrung2611 Ở Sài Gòn thì ra Nguyễn Chí Thanh đó bác, có mấy cái tiệm lớn, bọc đẹp, rẽ, da nào cũng có...😁
Tóm lại là thay nhớt nào cho airblade 2013 là tốt nhất hả các bác?
@thebluesvn bác có loại nhớt vừa đục đục thay dc đó loại ấy tốt lắm thay đi😁
@thebluesvn bác có loại nhớt vừa đục đục thay dc đó loại ấy tốt lắm thay đi😁
Ráng bán con ab2012 để hốt em sh mà chưa được.bác nào muốn mua k ạ ???
@Tèo bánh bèo bao nhiêu tiền bác ơi. để lại số điện thoại đi mình trực tiép liên lạc\
@kat <~> boy Mình rao em ab này trên tinh tế từ trước tết đến giờ mà chả ai hỏi cả,mới bán rẻ cho em vợ rồi bác ui,bán hôm nghĩ lễ giỗ tổ,nếu bác thích thì để mình xem bạn bè có đứa nào muốn bán xe để lên đời hay k rồi nt cho,tụi nó đi xe cũng kĩ lắm,thân mến !
terran
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu 45km/l thì quả là tiết kiệm hơn Nouvo SX của mình. Tuy nhiên vẫn không thích cái dáng cục mịch của em nó và nhất là tiếng nổ như máy bay chiến đấu 😃
nói chung là bây giờ mua xe theo nhu cầu thôi, ko phải tự nhiên AB lại bán chạy như thế, ra đường bây giờ đa số thấy AB, đơn giản vì nó thuộc loại xe đứng đắn, lịch sự, phù hợp cho cả gia đình đều đi đc, mọi tầng lớp đi đều hợp, trong khi Nouvo hay Ex thì nghiêng về kiểu cá tính, thể thao nhiều hơn, mà đối tượng khách hàng này đa số là những người trẻ tuổi hoặc thích sự cá tính, lượng khách hàng này thì ko đông đc như AB. Nói đâu xa như ông anh của mình cũng vậy, gần 30t rồi, ban đầu cũng định mua Nouvo SX GP vì nhìn nó cá tính, đẹp, nhưng suy xét lại thì ổng cũng sắp hết tuổi nghịch ngợm như thanh niên rồi, đi xe cũng cần phải nghiêm chỉnh, chững chạc hơn, hơn nữa nếu mua AB thì cả nhà ai đi cũng đc, thế nên đổi ý sang mua AB ấy chứ
tuanbalt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@O.R.A.N.G.E Ý kiến này xem ra hợp lý. Mình cũng thấy Ya tốt ở động cơ êm, phần nhựa chắc chắn và bền, thiết kế trẻ khoẻ, hợp với giới trẻ hơn. Còn HD thì máy ồn hơn, ko bốc, phần nhựa thì mỏng và yếu, xăng thì cũng ít hơn so cùng phân khối, nhưng bù lại HD thiết kế hài hoà với người tiêu dùng hơn, có nghĩa là đối tượng nào đi cũng đc (như bạn vừa nói), khi bán lại ko lỗ nhiều, vì thế thị phần của HD đương nhiên là lớn hơn, kể cả các ông thợ buôn xe cũng thích buôn xe HD hơn là vì có nhiều đối tượng khách hàng hơn. Một vài suỹ nghĩ cá nhân.
@tuanbalt Có cảm giác cái in đậm nên tính zô ưu điểm chứ bác
@tuanbalt Bác nói đúng, em 24 đi NouvoGP mà nhiều người bảo sao không mua AB đi@@. Nhưng vẫn thấy Nouvo hợp hơn, còn mua thì đâu nghĩ tới chuyện bán đi hả bác😁
@nguyenmanhnl đối với các lớp thanh niên sinh viên thi mẫu mã xe này với họ rất hợp, vì nó khá ngầu giống siêu nhân, nhưng nói đến việc khi đi làm thi chăng mây người đi xe này. Mọi người có thể kiểm chứng. hãy vào 1 bãi xe công ty nhìn rồi xe thấy. Ab và novo ti lê thế nào. cái này là đánh giá thực tế nhất.
Với thiết kế của Ya về NO là đánh vào đối tượng giơi trẻ. còn với AB cua Honda thi họ thiết kế dành cho cả 2 đối tượng trẻ già đi đều thấy hài hoà. vì thế có 1 số bạn trẻ ko thích, vì cá tính của giới trẻ thích Nổi và gồ ghề.
GauXu2707
TÍCH CỰC
11 năm
@xuandiepm k cần vào công ty đâu bác, bãi xe của trường học thì ab vs lead nó đã chiếm gần hết số xe tay ga tầm trung trong bãi rồi :oops:
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
11 năm
thấy em này ở ngoài r..cũm tạm thui !
ngox_IT
TÍCH CỰC
11 năm
Thấy cái đuôi ko đẹp, nó nó cân đối so với AB 2011
Chờ Vespa 2 thì nào... :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp