Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá chi tiết xe Suzuki EN150-A: 150 phân khối, FI, 6 số, 51 km/lít đường trường

TDNC
19/8/2012 13:26Phản hồi: 1.116
1.116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leolee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lốp lớn cho mâm 18" không có nhiều lắm, có thì thay vào cũng không được đẹp vì mâm zin chỉ có 1.85" nên vỏ sẽ bị bóp lại không đẹp. Muốn đẹp và hầm hố thì phải xuống mâm 17" nhưng chi phí sẽ khá cao 😃.
Các bác biết chỗ nào ở tpHCM có trả góp không zậy, em có tầm 25chai thôi
Thế còn màu hả bác màu đen hay xanh đây.
leolee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác 32 vậy kém mình 1 tuổi, mình đang cưỡi màu đen, khuyên bác chọn màu đen, đơn giản và mạnh mẽ, hết 😃
nó đây 😃, đi chỉ đỏ cho cặp giò và thay cặp kính Su Viva zô 😃

cho hỏi thím làm xe ở đâu vậy? Mình nhìn xe thím mà rất là thích. Sang tháng chắc cho em AB ra đi để rước em nó về ;)
đi xe nài ở HN mà lên đc số 6 chắc hiếm lắm á 😁
SuQN1205
TÍCH CỰC
11 năm
@Xơn Béo Đi số 5 là OK quá rồi ,cần gì số 6 .
@SuQN1205 tại e nge nói đi k hết số thì hại máy nên nói thế á bác 😁
liti0815
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Xơn Béo đi cấp số hợp lý với tốc độ thì hại máy thế nào được bác.
Con xe của bác độ quá đẹp bác có thể chụp thêm vài kiểu chi tiết up lên cho anh em chiêm ngưỡng được không. Hôm em xem ở tiệm thì thấy màu xanh sáng sủa và nhìn trẻ trung thanh niên hơn bác ạ. Ở vinh có tiền cũng không độ được xe đâu bác ạ.
bài viết hay , xe đẹp , ;) rất man khi ngồi
E đi trong tp vẫn chạy dc số 6, nếu chịu khó trả số hợp lý thì sẽ rất lợi xăng, vì đi số 6 ở 40km/h vòng tua máy không bao giờ hơn dc 4000v/p

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
leolee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình làm ở Thiện Q6, đường Bình Tiên, có sạp trên bikervietnam.
SuQN1205
TÍCH CỰC
11 năm
ước gì chiếc EN150A này ở VN có thêm bản đèn vuông nữa là đẹp luôn ,nhìn trẻ trung hơn đèn tròn .
liti0815
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SuQN1205 mình thì thích đèn tròn như hiện nay hơn, nhìn hoài không chán. 😃
@liti0815 chuẩn đó đèn tròn đep hơn nhiều
SuQN1205
TÍCH CỰC
11 năm
chắc em khác các bác 1 chút rồi ,nhưng mà nói chung là nhìn EN150A này rất manly .
222222222222
33333333333333333
mà nhìn thiết kế hơi giống fortune nhể 😁
có bác nào thấy thế k :D
Tình hình là hôm nay em vừa lấy em nay xong các bác ạ. Màu đen chưa giấy 45,8 tr các bác ạ.
SuQN1205
TÍCH CỰC
11 năm
@vinhthinhluong Gia kha' tot' do' bac' .Chuc mung bac
Chuc mung bac. Bac o dau? Zo fb tham hoi en kia. Co nhiu bac do en dep lam
@lusabubt em ở vinh nghệ an bác ạ.
suzuki ở nguyễn lương bằng đúng giá ồI củ bác ạ :p
braddock
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bà con nào chạy EN có kinh nghiệm trong việc trả số cao về số thấp thì chia sẻ cho mình với. Mình hay chạy nhanh trả từ số cao về số thấp là cứ nghe cạch, cạch rất khó chịu. Chỉ khi xe chậm lại rồi trả số mới không bị thôi à.
@braddock Thường thì khi trả về số thấp là gặp chướng ngại vật hoặc chạy chậm thì mới trả về số. Bác nên đi số phù hợp với tốc độ thì tăng hoặc giảm số sẽ rất ngọt bác ạ.
braddock
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhthinhluong Mình mới phát hiện ra: ụn ga 1 tí kết hợp bóp côn trả số thì thấy đỡ hơn, ít nghe cạch cạch.
Mấy bạn cho mình hỏi có phụ kiện nào gắn vào EN dùng để đựng áo mưa hay đồ đạc khác không? Mình thấy con này chẳng có chỗ nào đựng đồ cả. ~.~
wow! sau một đêm nằm ôm laptop đọc bài của các cụ, e thấy bé EN này quá ổn so với giá thành, chỉ cần chỉnh một chút về ngoại hình ở lốp sau, đuôi và sơn lại vài chỗ là đẹp😁 Cảm ơn cụ chủ thớt:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019