Đánh giá chi tiết xe Suzuki EN150-A: 150 phân khối, FI, 6 số, 51 km/lít đường trường

TDNC
19/8/2012 13:26Phản hồi: 1.116
1.116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieutaicao
ĐẠI BÀNG
12 năm
sinh viên vẫn đi xe bus k biết bao giờ mới mua đc xe đây
Xe đẹp! Giá tốt! Xe SUZUKI bây giờ uống xăng ít quá! Rất đáng mua!
Không thấy khác biệt nhiều so với mấy em Bố Nợ (Bonus) ngày xưa nhỉ. Chỉ 1 vài chỗ vuông vắn hơn.
P/S: Đi xe côn tay sướng nhất là đi đường trường. Mình chạy Ex 2011 GP thấy rõ điều này
Lâu lắm rồi mới có bài review hay thế này, nút thank đâu ợ!
xe gì mà tiết kiệm ghê vậy, 50tr mà 150 phan khối gần 52km / lít
bác chụp mấy tấm hình có tốc độ 90-100kmh coi chừng mấy anh áo vàng đẹp chai phạt nguội nhe 😃
Vì không phải hàng hiệu nên đã cho "Sói" của SYM đi ở. Tuy nhiên "Sói" rất rẻ - dưới 20 triệu nhưng đáp ứng được khá nhiều điều kiện đi Phượt với các cung đường như Lào Cai lên Sapa hoặc độ dài 500 km (mình mới test đến đó) 😁
E ko thích cái đèn pha phía trước lắm. Nhìn ko dữ dằn gì cả. Cái đèn hậu thiết kế quá thô.
Mình mua ở SG là 49 bao giấy.

Côn lúc đó nhả ra từ lâu rồi bạn ơi, chỉ nẹt pô trong lúc bóp côn thôi, nhả côn thì phải nhích ga xe mới chạy chứ.
at0607
ĐẠI BÀNG
12 năm
150cc mà xăng tiết kiệm hơn hầu hết các mẫu xe máy 125cc trên thị trường rồi còn gì. Đến xe SU Hayate SS 125 FI cùng hãng cũng không tiết kiệm xăng như con này. Chả hiểu sao nữa:eek:
@at0607 tay ga bác đi so với xe số ==
at0607
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepthong Đúng là không nên so sánh ga với số nhưng cái so sánh ở đây là dung tích xi lanh, chênh lệch khá lớn nhưng ăn xăng gần như nhau 😃
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn này nói làm mình ngẫm nghĩ 1 lúc mới hiểu he he he. Đúng là con này đi nó bắn nước kinh lắm, phải chế cái zè để đi trời mưa không bị bắn 😆
Bài này mang tính chất quảng cáo cho Suzuki thì đúng hơn. Tối qua thấy có 2 thanh niên chở nhau đi xe này, gặp chiếc xích lô đi ngược chiều thì xe phanh lại. Mình nghĩ môtô thì tính ổn định cao chứ, ai ngờ khi xe này phanh lại thì rê bánh( mặc dù xe đi rất chậm ). Suzuki giờ hết thời hoàn kim như hồi Suzukiviva. Đi thì uống xăng khủng, phụ kiện thì đắt đỏ. Hình dáng môtô trên thì chỉ dc phần đầu thôi, phần sau xấu.
vinhtnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TDNC Thông cảm cậu ấy có vấn đề về đọc và hiểu
@lamttb80 hayate nhà mình 50k km . Bao test xăng trên 39km/lit. Rê bánh thì chủ topic cuzng có nói do vỏ xe dở. Còn hao xăng thì xin lỗi . Mấy con wave 110 với airblade của honda, mấy xe của yamaha cũng không thua kém đâu.
daicaheb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamttb80 Bác đừng nguy hiểm thế, chưa trải nghiệm su mới thì đừng phán như thánh. Các dòng su mới bây h rất ổn, ko hề uống xăng, ko hề bị hỏng vặt. Đặc điểm chung là xác nặng đề pa kém nhưng đi rất đầm lên tốc độ cao sướng và giảm xóc rất ngon.

Sent from my GT-I9300
@karanka1989 Kỹ thuật đi xe mỗi người mỗi khác - Ko thể nhìn vậy mà đánh gia là xe kém hay tệ được.
Bài đánh giá chi tiết quá ạ 😃. Em này em nhìn thấy cũng mê ngay từ cái nhìn đầu tiên. Nếu sau này ko gạ dc ông anh bán lại em ex côn tay thì sẽ cố gắng kiếm tiền bán xe lên em này 😁
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xe tay côn thường tiết kiệm xăng hơn xe tay ga mà, hơn nữa con này lại FI nữa. Thiết kế chuyên cho đi đường trường nên chỉ lợi xăng khi đi đường trường, đi nội thành sang số nhiều thì dao động từ 45 - 48km/lít
at0607
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leolee Như thế vẫn là rất tiết kiệm rồi mà. Xe 125cc cả số lẫn ga, có hoặc không có FI có được con nào qua mặt con này?
haitdh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leolee với lại do công nghệ bác ạ ,ô tô đi 100km chỉ vs 2-3 lít xăng đã có rồi cơ mà, biết đâu xe may sau nay 2 lít xăng đi đươc 1000km ý chứ 😁
milenio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@at0607 có dream thái wave @ đời đầu bạn nhé 😃
@at0607 chắc ex 4 số 5 số để cho bác ngắm à...xe zin đường thành phố 50-60km/lít nhé ;)
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong hội cũng có người cao 1m6 chạy bình thường 😆
Bài viết rất hay và cuốn hút. Mong ước lên đời em này quá. Có tiền là múc ngay khỏi phải bàn.
song song
ĐẠI BÀNG
12 năm
chờ Review em GZ150-A :rolleyes:
Bài viết rất tuyệt! Nhưng thấy bác chủ... vi phạm luật giao thông nhiều quá!
anpro57
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua về phải làm ngoại hình cho nó đẹp trai tí ...nhất là phần đầu và đuôi nhìn cổ điển quá không thích
😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019