Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá chi tiết xe Suzuki EN150-A: 150 phân khối, FI, 6 số, 51 km/lít đường trường

TDNC
19/8/2012 13:26Phản hồi: 1.116
1.116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình như hôm trước e đọc bài giới thiệu nói là cam đôi DOHC mà đâu phải cam đơn SOHC đâu😔
@myisyour_101 Là cam đơn bạn à, trang spec của Suzuki ghi cam đơn mà 😃

http://suzuki.com.vn/vi-VN/en-150a/275-pr.aspx
bibongda
TÍCH CỰC
12 năm
Chừng ấy tiền mà sở hữu chiếc xe như vậy cũng đáng đồng tiền bát gạo.Quá ngon rồi còn gì nữa.
vinhtnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dưới 50tr thì EN đúng là xứng bát gạo đồng tiền trong dòng naked. Nhìn ở ngoài to hơn trong hình nhiều lắm :x
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy xe này xài SOHC bạn ơi, cam đôi là con Satria sắp tới Su sẽ tung ra đó 😃
Con này ra sớm tí chắc em cũng mua, nhưng lại chạy con Fortune wing mất rồi. Em có cảm giác là con Su này có nguồn gốc Trung Quốc giống Fortune, nhưng chưa check thông tin nên kg biết đúng hay sai. Có bác nào biết kg?
vinhtnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Cookie210206 Nguồn gốc từ Nhật nhưng gia công tại nước thứ 3 cho giảm chi phí nhưng vẫn bắt buộc phải theo 1 quy chuẩn của hãng. Nhập về ráp tại Vn theo 3 cục thế nên mới có giá hợp lý. Cty toàn cầu nên làm ở đâu và sản xuất tại đâu k còn là vấn đề lớn nữa. Cũng k nên lăn tăn vấn đề đó nữa cậu.
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
GZ mâm bánh sau là 16, hok dùng được cho EN 😃
xem cái video chạy qua đèo sợ vãi
xém đụng thằng kia nguoc chieu
-----------
ko thì bác hiệp đã mất đi 1 nguoi anh em tốt
vinhokss
TÍCH CỰC
12 năm
@clickeveryday
Bác xem clip ở đâu vậy?
nếu có kiểu dáng hiện đại và đẹp thì sẽ là đối thủ nặng ký của EX
@little stone Ủa chứ bi giờ thì chưa xứng đáng hả bác?. Em nhớ cách đây vài năm, 2009, EX côn tay có khoảng 30 triệu chưa bao giấy, thế mà giờ đội lên thêm tầm 10 triệu nữa, em thấy chả đáng chút nào, dù sao đi nữa em cũng ko thì xe dáng nữ.
@vodich02 cái kiểu dáng này kén người mua lắm, xét mức độ nhu cầu thị hiếu người tiêu dùng phổ thông thì đa số sẽ chọn ex thôi.
Mình cũng cao hơn 1m7 đi con này được 😁
razormeback
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết rất chi tiết, Thanks TDNC 😁
Cám ơn bạn bài viết hay quá.mình cũng đang chạy hayate 125 nr.mua h này năm 2009.mà xe mọi thứ vẫn ok lắm.ko hỏng hóc vặt.xăng cũng khoảng 2.7l đường nội thành.và 2.6 cho đường trường.nói chung hài lòng lắm.vì ông a đi con nouvo mà h đây nó đã lọc cọc máy và hú lắm rồi.chỉ có điều đi dưới 40km suzuki khó trịu lắm.từ 40 xe vọt kinh khủng.và đầm xe

Sent from my X10i using Tinhte.vn
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là nó bắt nguồn từ TQ, liên doanh giữa Suzuki và Haojue - 1 tập đoàn lớn về xe gắn máy của TQ. Cũng từ liên doanh này, chiếc Inazuma 250 có tên baby B King cũng được ra lò và được đánh giá khá tốt. Chất lượng toàn cầu, nơi sản xuất chỉ là để giảm gía thành thôi. Cũng như đồ của Apple được làm ở TQ
@leolee hihi cũng đang đọi con inazuma này đây nhưng cái bô của nó nhìn chuối quá....phải nói con này lợi xăng ghe ko như con fz-s của mình 38km/l =.=
sapphire04
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xe này mình ngồi lên chắc vẫn bé tí teo 😔
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Su sắp ra con Satra, DOHC, 150cc, 16HP, hứa hẹn là đối thủ nặng ký với Ex, xe này hok so với Ex được vì khác dòng.
@vodich02 uk, ai đam mê chơi xe thì múc e này, độ cho nhìn nó ngầu hơn nữa là ok! xe côn tay nghe nói hiệu xuất cao nên tiết kiệm xăng hơn hẳn, muốn đi thử xe côn tay cho biết nhưng chưa có cơ hội 😔
@leolee
@vodich02
nói tóm lại là "đáng đồng tiền bát gạo"
@little stone Hi.tâm lý mua xe không phải để chạy mà mua về để bán lại k bị lổ nhiều là chủ yếu những thứ khác toàn ...
hamyty
CAO CẤP
12 năm
Xe ngon giá tốt nữa, suzuki thì bền khỏi nói rồi, chỉ cần gom lúa rước em về dinh nữa thôi 😁
No1Vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là xấu.
liltjkay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích rồi đó! Định là có tiền là mua CBR nhưng giá hơi cao! Mua con này vẫn hợp lý và ok hơn! Đầu tư thêm tầm 2chai nữa là ngon ngay! Bài viết rất hay làm minh thích ngay con En này từ hồi nó vừa dc ra mắt và giới thiệu trên tinh tế! Tất cả là vì cái giá 50chai và 150cc của nó! Nếu định mua Exciter thì nên nghĩ lại và chọn em này thôi! Mai mốt làm chuyến đg dài voi em nay la hết sẩy!
cuccu1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rẻ 😁
Nhưng mà nhìn xấu quá, đi Min khổ tí nhưng chắc oai hơn chú này :p
leolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tham gia những chuyến đi với SU EN thì vào đây 😆

https://www.facebook.com/groups/382233971843005/

Đưa tui để tui test max speed đi!

Xu hướng