[Đánh giá] Dell XPS 17 3D (L702X) - MTXT chơi game, giải trí tốt

TDNC
19/2/2012 12:31Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rayz
TÍCH CỰC
12 năm
đang xài Inspirion 14R 😁

sau này có điều kiện sẽ lên 1 e XPS :D thích dòng XPS lắm 😃
giá tiền này mà để chơi game và 3d thì mình làm con destop. hoho. tha hồ chạy, còn lap chỉ phục vụ cviec đòi hỏi đi lại nhiều thôi.
chuẩn chơi game thì cứ máy bàn mà táng :bounce:
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
không đẹp........................................
đẹp đấy chứ bác.............................................
điểm có 5,9 nhỉ?
con cùi mía nhà mình cũng 4.9 rồi
mà ko biết có con nào được 10 chưa ta 😁
đẹp..................................
xuxu09
TÍCH CỰC
12 năm
em đang dùng 1 em xps 15 ..rất sướng. nhưng hnay lại phát hiện ra ..hình như nguồn điện sạc của em dell có vấn đề, khi em cắm loa ngoài vào, dùng pin thì không sao, nhưng khi cắm sạc là bị rè loa... ( è è è rất to) đang không biết khắc phục kiểu gì nữa hjx.. tháo pin ra thì không xem đc hết bộ phim đã hết pin rồi.. huhu

---------- Post added at 06:32 PM ---------- Previous post was at 06:31 PM ----------

5.9 là điểm ổ cứng. HDD thì chỉ thế thôi, chưa thấy con nào cao hơn. thay bằng SSD xem có hơn không. nhà bạn 4.9 là có cái gì gì còn thua cả con ổ cứng là lá la la

---------- Post added at 06:33 PM ---------- Previous post was at 06:32 PM ----------

ah, mà win chỉ chấm đến 7.9 là max, nên không có em nào lên 10 đâu mà mơ mộng nhá
Mr.Die!
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng con này (khôg 3D) ...
Mình rất hài lòng về nó ...
3.53 Kg 😁
Máy chỉ nóng khi on VGA thôi, bình thường VGA off nó chỉ ấm ấm rất bình thường.
Màn hình có góc xem tốt. phím êm có đèn. touchpad (ổn) tại thay thế mày bàn toàn chơi chuột
Đã có con này rồi thì khỏi cần mua loa làm gì. Nghe trong phòng ~ 15m2 vô tư. chơi game thì tay che mất nên có hạn chế. bật nghe nhạc thì chã sao cả.
Pin gù 9 cell => tản nhiệt ổn pết.
Mua loa ngoài nghe sướng hơn chớ :D
xuxu09
TÍCH CỰC
12 năm
thì..biết là loa máy cũng ngon rồi, nhưng nghe to nhiều sợ..rè mất nên kiếm cái loa ngoài cho nhu cầu xem phim HD với âm thanh ù tai.. hihi
Màn hình nhìn chất quá, giá tiền thì chát quá
chỗ kê tay trái nóng là khuyết điểm truyền kiếp của dell.

nhưng ... những thứ còn lại thật tuyệt vời.
thi3f2605
TÍCH CỰC
12 năm
mạnh thì mạnh nhưng vẫn không kết lắm 😆 bjo kiếm lap màn to mà không full phím cũng khó ak 3D chẳng mấy dùng chẹp
Hàng đặt từ USA ah, sao 2 cái loa lại thiết kế như vậy nhỉ. Nhìn vào quả là k được hợp lý lắm
laptop to thì thêm nặng và nóng...chẳng hiểu sao dạo này thấy laptop chán quá từ thiết kế, chất liệu đến tản nhiệt.
xxxfbsxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@__@ nếu giá tầm 3x ở vn thì tìm được 1 con G74sx ngon hơn rầu T__T
anyways máy dell đẹp 😃
Máy đẹp. Chỉ có điều những máy laptop mạnh hầu như cái nào cũng nóng kinh khủng. Vừa nóng vừa nặng vừa to, rớt trúng chân đảm bảo què giò. Chơi game trên laptop mà cần cả bàn phím rời thì mua con Desktop khủng chơi sướng hơn nhiều. Máy xách tay lẽ ra nên chú trọng tính di động thì hơn. Có gì không phải các bác chém nhẹ nhẹ. 😃
đã từng xài qua XPS 17, máy bền bỉ, tản nhiệt tốt, thích nhất quả loa to, rõ, bass khỏe và ấm, nhưng điểm trừ nhất là cái màn hình, chỉ cần nghiêng góc nhìn lệch đi 1 tí là đã bị tối rồi, mình lại rất quan trọng màn hình vì thế phải bán vội chuyển qua HP 😔
Mr.Die!
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu bạn nghe thử được con này thì bạn sẽ hiểu vì sao khôg cần mua thêm loa ngoài vs laptop ^^!
lopy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá sao mà chát thía, không có kèm kính 3D lại phải tốn thêm 1 khoảng không nhỏ nữa
34 triệu thì quá chát.Kinh nghiệm cho thấy máy dell thường hay bị lỗi phần cứng
Bác này kinh nghiệm cao quá nhỉ, mình thì không có nhiêu kinh nghiệm cả, mình đã từng sở hữu 1 trong nhung em XPS trang bi 2 car đồ họa đầu tiên, đồ cổ đó giờ kiếm cũng hiếm lắm, dong XPS lúc xưa nghiên về games nhiều hơn, nên thiết kế luc đó cũng rất đẹp, trong giống games thủ hơn bây giờ dell đã mua lại alinewave nên vi trí games thuộc về Aline, còn XPS chuyên về đồ họa, giải trí nhac, hình.... Nên kiểu dáng nó thay doi rất nhiều, đặc biệt những dòng mới ra sau này nhu XPS 14Z, XPS 15Z, ultrabook XPS 13 sắp giới thiệu, thời trang hơn, danh nhân hơn,

Còn mình hỏi ban không biet kinh nghiệm của bạn đến đâu mà mà nói dell hay lổi phần cứng, nhà mình tu may bàn đến lap đều sài dell có thấy hư hao gì đâu, noi đến mua lap cho viec hoc là mua dell, thấy có hư hao gì đâu, chắc có lẽ bạn mua nhằm hàng âm binh ở đâu. Rùi sai hư nen mới có thành kiến như vậy? Tốt nhất là mua nguyên con bên mỹ về tự khui thùng là ok. Khỏi sợ hang lỡm rùi hối hận Dell nó nóng hơn sony nhưng nóng không bang HP. Mình chua sài qua nhung minh cung biet chút it kinh nghiệm.
máy đẹp quá nhưng minh vẫn thích em sager np5160 của mình...
cấu hình này thì chơi game dc nhưng bỏ số tiền như vậy để mua nó thì ko bao giờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019