Đánh giá điện thoại Bavapen B42 kiêm sạc dự phòng pin khủng 3500mAh

tinifi
17/3/2015 8:7Phản hồi: 41
Đánh giá điện thoại Bavapen B42 kiêm sạc dự phòng pin khủng 3500mAh
Nếu như trước đây ở thì trường điện thoại cơ bản, các máy điện thoại Nokia là một trong những chiếc điện thoại được sự lựa chọn hàng đầu vì khả năng cơ động, độ bền và pin sử dụng trong thời gian dài, thì hiện nay các bạn có nhiều sự lựa chọn một chiếc điện thoại tốt và không kém gì những chiếc Nokia trước kia. Một trong số đó là chiếc điện thoại Bavapen B42, Bavapen là một trong những thương hiệu Việt xuất hiện từ năm 2007 cho đến nay đả cho ra mặt nhiều sản phẩm ở thị trường điện thoại cơ bản và smartphone ở phân khúc tầm trung, hiện tại Bavapen vừa ra mắt chiếc điện thoại cơ bản Bavapen b42 thời lượng pin dài, kiêm sạc dự phòng với giá công bố 485K.

Thiết kế và màn hình

Bavapen B42 với màn hình màu 2.4 inches, trang bị 2 sim và đầy đủ các tính năng cơ bản, như nghe nhạc,FM,chụp ảnh và dung lương pin lến tới 3500mAh mang đến thời lượng sử dụng cực lâu. Để tận dụng cục pin này Bavapen còn trang bị tính năng Charging Treasure và tặng kèm cáp chuyển đôi usb bạn có thể sử dụng nó cho việc sạc điện thoại di động, nhưng đây chỉ là dùng để chửa cháy vì dòng ra của máy chưa thực sự tốt, không thể sánh bằng các cục sạc dự phòng chuyên dụng được.

Nhìn chung Bavapen B42 với giá thành hợp lý , đầy đủ các tính năng và thời lương pin cao ngất ngưỡng mà một chiếc điện thoại cơ bản được trang bị 3500mAh thì Bavapen B42 là một sản phẩm đáng được các bạn quan tâm.

Một số hình ảnh chi tiết hơn về máy:

Bavapen B42 có hình dạng thanh, bàn phím số truyền thống, cầm vừa lòng bàn tay, nhỏ gọn , chắc chắn.

Dung lương pin lến tới 3500mAh mang đến thời lượng sử dụng lâu, ước tính khoảng 45 ngày sử dụng. Bên cạnh đó máy còn trang bị tính năng Charging Treasure khi bạn bật On thì máy có thể sạc cho thiết bị khác qua cổng usb, khi mua máy được tặng kèm cáp chuyển đổi để sử dụng được nhiều thiết bị hơn.

2 khay cắm sim nằm dưới pin, hổ trợ kết nối internet,có khe cắm thẻ nhớ hổ trợ đến 8gb​

Quảng cáo

Màn hình hiển thị dễ nhìn, giao diện sử dụng đơn giản.​

Camera của máy ở mặt sau có độ phân giải VGA cho phép bạn chụp hình với định dạng 640*480 px đủ để nhìn tốt trên màn hình của máy.

Nắp lưng bằng nhựa nhám không bám vân tay và đem lại cảm giác chắc chắn​

Bàn phím số nhẹ, dễ nhìn, bố trí hợp lý không có hiện tượng dính nút​

Quảng cáo

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lamkonkon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy này hoàn hảo đến từng chi tiết với 1 chiếc điện thoại phổ thông. Thậm chí mình đánh giá nó cao hơn các con Nokia phổ thông nhưng có 1 nhược điểm rất vớ vẩn , cái đồng hồ hiển thị trên màn hình chính nhỏ xíu. Giờ đa số ai cũng dùng điện thoại thay luôn cho chiếc đồng hồ nên mình không hài lòng lắm về điểm này.
Tại sao mình đánh giá cao con này vì nhiều lý do : DT phổ thông giá rẻ giờ nhiều nhưng đa số lại không nhắn tin dấu tiếng Việt được. Có cái nhắn dấu được nhưng lại phức tạp vô cùng ( như Philips E130) trong khi em này nhắn tin dấu theo kiểu Nokia rất nhanh và sướng. Và giá thì lại rẻ hơn dòng phổ thông Nokia nhiều mà pin lại khỏe nữa. Còn vấn đề bền hay không mình không có ý kiến ví mình đã đổi sang em khác rồi , tiếc lắm nhưng mắt mình kém nên cái phần đồng hồ không chịu nổi
Bữa được tặng con này
Nhìn cái thương hiệu Bavapen chưa nghe thấy bao giờ nên nghĩ con này cùi bắp nên chả muốn xài. Cứ sạc đầy pin gắn cái SIM khuyến mãi để trong balo chả thèm lấy ra.
Bữa con Z2 của mình hết pin mà k có mang theo sạc dự phòng mà cần sử dụng gấp, lôi thử con B42 ra chơi thử thì nó sạc dc cỡ 75% con Z2 của mình thì cạn nguồn.

Nói chung cũng tạm chấp nhận được. Ngoài cái tính năng sạc dự phòng chơi thì con này cũng bình thường như những con feature khác
Sạc được cho cả iPhone 6 luôn đó nha cả nhà.
Con này mình xài thấy khá ổn với tầm giá này, chế độ hậu mãi cũng được lắm. Nói chung xài con này với mức giá như vậy là tốt lắm rồi
Đợt vừa rồi,được bạn tặng con này thấy cũng bình thường thôi nhưng hôm bữa do bị mất điện thoại nên lấy ra xài tạm thì thấy sóng khỏe, pin xài lâu, cầm lại chắc tay nữa. Cảm giác rất là thích.
Đã mua 1 em, vừa xài vừa sạc cho em IP6. Nói chung là ổn!
Mua em này rồi thấy ổn lắm, xài thì thấy rất là tiện lợi, Thời lượng pin khá lâu, nên việc sử dụng cực kỳ thuận tiện.
Cho mình hỏi, sản phẩm này mình mua ở đâu vậy. Các bạn có thể tư vấn mình chỗ nào mua tốt không vậy.
Máy xài tốt lắm, bữa mình xài thấy cực tốt và giá cả cũng ổn so với máy loại này
tdkien1996
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho e hỏi con này có nhắn tin dấu giống hệt như nokia k mấy bác
hungtt7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này bán ở đâu đấy mọi người?
@hungtt7 Con này bán ở dt24.vn hoặc bán ghé trang bavapen.vn để mua đó bạn. Mình mới mua cho bạn mình, giá ở đây cũng ổn lắm. Bạn xài sẽ cảm thấy hài lòng lắm
mucelago
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ghê, 1 đám thành viên dự bị vào nâng bi. Cũng đang tính mua, search gôgole thấy tinhte có đánh giá nên vô xem thử, hãi luôn.

Cái cách PR thế này sử dụng 4 năm trước thì được, sử dụng ở thời điểm bây giờ thì phản tác dụng, nhất là ở cái diễn đàn công nghệ như tinhte này.
tdkien1996
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mucelago Đệch công nhận toàn dự bị thật. Bác nói e mới để ý 😆
lamkonkon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mucelago bạn ơi mình chỉ là 1 người bình thường có nhu cầu tìm mua điện thoại hợp với bản thân thôi. vì như mình đề cập ở bài viết của mình. Mình cần 1 chiếc điện thoại phổ thông pin lâu và đặc biệt phải nhắn tin có dấu tiếng việt mới được ( vì tiếng việt như các bạn biết nhiều khi không có dấu đọc không hiểu ).
điện thoại PT giá rẻ giờ quá trời mà có con nào nhắn dấu dc đâu, kể cả thằng FPT, Q-Mobile mang danh thương hiệu việt đấy. còn có những em như Philipps 130 thì nhắn dấu kiểu thôi rồi, chán vô cùng. riêng em này nhắn dấu kiểu Nokia thật đó nha bạn. Mình mua về dùng rồi mà . nhưng mỗi tội cái phần đồng hồ chán quá nên mình đổi qua con khác .
Còn đã gọi là điện thoại phổ thông thì chỉ cần nghe, gọi, nhắn tin và pin lâu để sơ cua cho smartphone là dc rồi chứ gì. Với mình, kể cả DTPT ko nghe nhạc, chup hình dc cũng ko quan trọng vì mấy thừ đó có thêm vào cũng chỉ để làm cảnh , làm sao so dc với smartphone
chào bạn
Moá. Toàn các tử sĩ quăng bom là giỏi. Mới mua 1 con thấy chả có gì hay cả ngoài sạc pin cho cái khác. ĐT gì mà tháo pin là lại phải cài đặt lại ngày giờ, bấm phím nào màn cũng sáng đc và khó tắt nhanh đc màn mà phải chờ nó tự tắt... Ko bằng cái qmobile cùi bắp q350 giá rẻ hơn
Tùy cảm nhận của mỗi người thôi, chuyện tháo pin cài giờ cũng bình thường mà ta, vì lâu lâu mới tháo pin thay sim ...
Bạn xài thử đi rồi sẽ thấy bạn ah. Đôi lúc nhìn vẻ ngoài nhưng không chỉ là như vậy đâu bạn
Emilano
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế so với gionee L800 thì sao nhỉ các thím?
đang có bán tại thành công mobile đó bạn
Nghe nói con này sạc 4h ms đầy :v
@Trung Kiên Love vì Pin đến 3500mAh mà bạn
@Trung Kiên Love con gionee l800 còn sạc 5-6h cơ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019