Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá điện thoại Dell Streak Pro D43(GS01)

juventus2004
30/6/2013 3:2Phản hồi: 1.104
1.104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k3nnyBuj
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy thằng em mới mua giá 3tr. Nghe nói tặng đồng hồ Rolex j đó. Mà bất ngờ nhất là chạy JB 4.1.2 mới ghê! @@
neozonefm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@k3nnyBuj Không dùng được đâu nha. Phải up lại rom 2.3.5 thồi. Mình xin cam đoan, mình xin đảm bảo... bạn bị chém đẹp 500.000 rồi đó.
@neozonefm 500k là ít, cái Rolex "xịn" đó chắc 200k mà thôi (xài vài tháng bị xỉn màu, sai giờ), cộng vào cái điện thoại 2tr1 nữa là 2tr3 đó mà 😁. Cái chiêu tặng hàng vẫn dụ được nhiều người gớm.
k3nnyBuj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@neozonefm Của thắng em, minh ko dùng. Mà Rom 4.1.2 đó ở đâu ra pác nhỉ, sao ko dùng được?
neozonefm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@k3nnyBuj Mình chỉ biết là fake 4.1.2 còn cụ thể thế nào thì mình chưa có đủ trình độ hiểu.
@neozonefm minh mua moi nguyen bao hanh 10 gay 1 doi 1 2tr 😁 bac kia bi chem 1tr! vao the gioi di dong no chem 4trieu 😆
máy chiến game nova3 nổi kg mấy bạn. thấy máy cấu hình good so với gía 2.1 triệu.
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhathoa Bạn mua ở đâu giá 2.1t thế ?, cũng quan tâm con này
@TinhTeX 3tr cũng có, 2tr cũng có, tùy thời hạn bảo hành và mức độ mới cũ của nó nữa 😁
@nhathoa đã mua và đã test game nova3 rất mượt mà. gooooooodddddd
Rooom 087 kén wifi quá...
Giá bèo ghê
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai up thử cái antutu benchmark cái xem nào

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk 2
@TinhTeX Hơn 8300 điểm. máy chạy tốt game nova3 là máy có cấu hình và hiệu năng tốt.
@nhathoa Sau khi up lên bản rom 087 thì benchmark antutu của em này đã lên 11500 rồi
@hoangdekungfu kinh z bác??sao máy mình up lên 087 mà chạy benchmark còn 8200 !
@SilverOman12 Chính xác là của mình lên 11585 antutu, rất hài lòng với bản rom này. Trước đây antutu được có hơn 8000, pin thì si đa dùng xem phim liên tục chỉ được 1-1,5 tiếng là cạn pin, up lên bản này phát chạy 1,5 tiếng chỉ mất 15% pin, game gủng mình cũng ít chơi nhưng thử asphalt 7 hay Need For Speed MW thì đều mượt ko lag tí nào. Bạn gì bảo nó thua con ZTE 791 kia thì chắc tại ko up lên 087 rồi, up lên khác hẳn ngay
@hoangdekungfu bạn cho mình xin bản rom của bạn đc k
dh rolex giá 500k à__
chet cười
-----------
😁
tôi đang dùng con Dell streak GS01 ,mua ở cửa hàng Sunpad ghi la dell U77 ,họ up lên 4.1.2 sử dụng thấy máy bị treo khi có cuộc gọi đến . chẳng biết phải làm sao vì bảo hành ở HN .Mong các bạn nào đang sử dụng con này xin chia sẽ cách khắc phục .Tôi ở Sàigòn .Thanks .
@sammyphu nó lừa bác rùi
xem ra 2 tr mua nokia xài ok hơn😔
neozonefm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sammyphu Ban up lai rom 2.3.5 ok.
Nhân tiện đây, đến các diễn đàn lớn như xda còn không có thấy rom ics cho em nó thì móc đây ra ở việt nam có 4.1.2 cho bạn đây. Bạn có đem tới bảo hành thì Sunpad cũng tìm mọi cách từ chối thôi bạn ... hoặc là bạn sẽ trả lại cái điện thoại còn đâu cái đồng hồ j j đấy với cái sim thì bạn phải thanh toán thôi.
Theo mình, tinhte là một diễn đàn có uy tín, ta cũng nên tảy chay phong cách làm ăn " lừa đẹp" khác hàng của Sunpad. Có rất nhiều chỗ để mua điện thoại nhưng có lẽ không phải là Sunpad.
@neozonefm sunpad là bọ lừa đảo
vanhuy8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới lựm 1 con xong, hiện tại tạm ổn, cắm sạc thì mở khóa theo kiểu vuốt hình lag, pin cũng được, chơi games hoặc lướt web nóng cực nhanh <<< con này mang lên Đà Lạt sài chuẩn lun
máy của mình lúc lấy có sẵn phiên bản 062-japan-emobile sao hao pin thế nhỉ, mới sạc đầu rút sạc ra để tầm 2 tiếng tắt màn hình còn 86%. pó tay , dù đã tắt 3g và màn hình không làm gì hết. Như là uống pin vậy đó
@shcodon up cái rom này nè bác
http://www.tinhte.vn/threads/dell-streak-pro-tat-ca-ve-recovery-root-va-rom.2155893/page-2#post-39227493

---------
bán ip sao lại xài androi _
cho hỏi mình xài ip 3gs bản 6.13 world
giờ mún về bản 5.1= cách nào nhanh nhất thế
thank
@clickeveryday
Mình thích ip vì giao diện đơn giản và dễ sử dụng, còn xài dell d43 vì màn hình to và màu sắc sặc sỡ, loa to, tai nghe hay, cầm máy nam tính và chắc chắn, nhưng giao diện thì rắc rối và hao pin quá

Nếu bạn không có lưu shsh 5.1.1 thì không thể về 5.1.1 mà chỉ có thể về 4.1 thôi bạn ah, bạn muốn giúp thì đem qua mình giúp cho
@shcodon uhm
về 4.1 = cách nào thế
lúc mới mua của bọn tàu nó lên 6.13 lun rùi
hao ram vl😔
máy của mình lúc lấy có sẵn phiên bản 062-japan-emobile sao hao pin thế nhỉ, mới sạc đầu rút sạc ra để tầm 2 tiếng tắt màn hình còn 86%. pó tay , dù đã tắt 3g và màn hình không làm gì hết. Như là uống pin vậy đó
vanhuy8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác cho e xin lại linhk diver con này cái ^^, nhớ đọc đâu đó mà tìm hoài chằng ra
Đọc bài này thấy khen chê đủ kiểu nhưng với số tiền 2m3 bỏ ra cách đây 4 ngày thì mình hoàn toàn ưng ý với em nó, vấn đề pin mình thấy cũng tốt, sài trung bình được khoảng 40h là cạn, cũng ngang ngửa các smartphone khác, chỉ có cái camera thì đúng là không xứng 8.0 nhưng vậy là ổn lắm so với cái giá. Máy mình mua fullbox, BH 1 năm. Thử hỏi với 2m3 thì có cái máy mới nào được như nó? các lỗi như reset hay loạn cảm ứng thì mình ko gặp, màn hình thì có vài vệt mờ mờ màu nâu xậm khi để màn hình nền đen tuyền, nhưng phải nhìn thật kỹ mới thấy. Sóng 2g 3g chuẩn, ko chập chờn, wifi bắt ko xa bằng nokia nhưng ổn định. Nói tóm lại: nên mua em này về dùng nếu trong tầm tiền 2m5 trở xuống với điều kiện nguồn hàng uy tín và chất lượng.
Driver thì bạn vào ổ cứng của máy, vào mục dell có sẳn trong đó copy ra chạy thôi
nacico
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhattung1902 camera bác chê ở điểm nào vậy, xem lại các bái trước đi bác.
ah cho hỏi thêm, có cái app nào có thể dùng đến cái đèn led trên loa nghe của nó ko nhỉ? Sd để báo cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn gì đó được thì hay, nó chỉ báo mỗi khi sạc thôi ah.
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhattung1902

Éc éc, đang tính mua con này nhưng lại dính cái đèn LED notification này thì potay rồi, mấy con Sky dùng ngon nhưng cũng buộc phải bỏ vì ko có đèn LED báo, chả hiểu sao tụi nó chế ra con dt ngon vậy mà cái đèn LED lại ko chịu làm
mất 1 tuần để theo dõi mấy chục trang ở 3 topic thì đưa ra quyết định là ko mua dell

2 tr mua con nokia n8 cho lành
@clickeveryday N8 cũng là hàng cũ, camera 12 chấm, chắc bác thích chụp ảnh 😃 . Với cấu hình N8 như vậy mà chơi những app bây giờ, lướt web được ít bữa thì bác sẽ khá là ức chế đó.

Bây giờ CPU lõi đơn, Ram 512 là thấy lướt web bị giựt rồi nói chi Ram 256 😃

Điển hình như iPhone 3GS, cài app facebook vô treo máy luôn.
@TinhTeX có n8 còn zin thì bán cho mình tầm 2 tr dc ko
đang tìm mà ko dc
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clickeveryday Bung bét ra rồi vì đợt trước nghịch dại đút sim micro vào rồi ko lấy ra được nên phải bung máy lấy ra, với lại con này của đứa bạn cho nên ko bán được

@clickeveryday mua del nuot lam bac a😁 thick lam hehe
BB.Tèo1
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngoài thiết kế + logo thương hiệu ra thì còn lại đều thua sky dòng 7xx.
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BB.Tèo1 Hình như mấy con sky 7x đâu có ram 1G và dual core scorpion

tuantoivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BB.Tèo1 Xin lỗi, cái màn hình của Dell coi cái màn sky là muỗi, kể cả 820 830 chứ đừng nói 7xx
Mình dùng hôm qua giờ bị tự động reset một lần lúc đang thực hiện cuộc gọi. sạc đầy pin lúc 6h00 dùng nghe gọi nhiều, lướt web sơ sơ bằng 3G, nghe nhạc tầm 2 tiếng, giờ còn 20%. có bị vài đốm đen trên màn hình. Lỗi force close xuất hiện khi vừa copy data vừa sử dụng máy.

theo mình bik, 2.3.x lỗi này lỗi kia là chiện bình thuờng thôi, but hiệu năng của máy mình thấy ok lắm so với gía 2.1 triệu.
@nhathoa hàng bác mua là gs01 hay d43
nghe 1 bác nói hàng cho nhật thì ko bị bao h
@clickeveryday khó phân biệt hàng nhật hay china lắm bạn. chỉ dựa vào firmware thì kg đc. coi spec trên gsmarena thì Rom là 8G, but thực tế máy mình mua thấy có 4G. hên xui thôi, chỉ có thương gia mới bik thực hư. Nói chung dùng ok là đc rùi vì rẻ qúa mà. hahaha....
@nhathoa Ghi là 8GB nhưng thực ra là 4GB bộ nhớ trong và 4GB thẻ nhớ gắn sẵn trong máy đó bác.
E mua của 1 bác thương gia trên này cũng gần 1 tháng rồi. vọc vạch cũng ok. Lỗi màn hình có chấm đen khi để màu đen cực tối nhìn thấy e có xem qua tầm chục con thì con nào cũng có => k quan trọng. Hiện tượng reset lại máy như bác nhathoa nói thì cũng có kha khá, sau e ngâm cứu lại, không dùng laucher của Go nữa dùng cái khác => hết. Pin thì như nhiều bác ở đây nói yếu là chính xác. 1500 + chip từ 2010 thì khá hao pin.
Tóm lại: đến giờ e nghĩ quyết định của e vẫn sáng suốt, dùng tiện, ngoại hình khá nam tính. Tuy k thể so sánh với hàng cao cấp khác nhưng với mức giá 2.1~2.5 thế này là quá đủ rồi. Giờ chỉ chờ bác nào cook rom 4.1 và mod đc pin là nhảy vào thôi. 😁
cho mình hỏi thêm cái này: Hôm trước mình update qua OTA bản 068 của emobile, đến bây giờ mới phát hiện ra một lỗi lớn là ko vào web bằng gprs hoặc 3g được. Mình ko biết và cũng ko muốn root máy nên có ai chỉ dùm cách fix lỗi này được ko?
@nhattung1902 các bạn tải File này https://docs.google.com/file/d/0B8iW5Dfis0tdLVZvcVpHQXJoYWs/edit?usp=sharing về rùi chép vào mục system\etc chép xong thì vào cài đặt\ không dây và mạng\ mạngdidong\ tentruycap\ rùi đặt về mặc định hoặc restar lại máy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019