Đánh Giá E5 + 1 Vài Thủ Thuật

oichaooi
12/3/2012 8:57Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kail1516
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bạn rất nhìu
nvuphi
TÍCH CỰC
12 năm
Không hiểu sao dạo này Nokia không phân phối E5 ở Việt Nam nữa, hỏi ở nhiều cửa hàng thì trả lời đã hết hàng, FPT store hôm trước hỏi còn hàng, hôm sau đã hết. Hài nhất là hỏi một em bán hàng ở Việt Long, em ấy bảo E5 cổ lắm rồi, anh mua E63, E72 đi. Sau một buổi lùng sục Nokia E5 ở các cửa hàng điện thoại đa số là hết hàng, hoặc chỉ còn màu trắng, màu đỏ. Cuối cùng cũng tìm được mẫu máy ưng ý, đây là máy màu xám tối (dark grey) mới mua ở Tiến Cường Mobile 127 Thái Hà. Máy được sản xuất vào tháng 2/2012. So với lúc đầu mới phát hành, các mẫu E5 đời sau này đẹp hơn, bàn phím bấm sướng hơn vì bề mặt phím có độ nhám tăng độ chính xác và cảm giác bấm mềm hơn như bấm trên E63.

Vỏ trước của máy có nước thép bóng, trông sang hơn. Các phím chức năng chính có màu theo tông màu của máy tạo sự thống nhất.

Vỏ sau vẫn bằng nhựa. Nắp pin của máy vẫn là thép và có cùng tông màu xám theo máy.
kail1516
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình ko biết ngoài Hà Nội sao chứ trong sài gòn vẩn còn bán mẩu này , bán đủ màu , lúc trước có thấy mẩu màu này tính mua nhưng lại thôi vì lúc đó chưa biết nhiều về e này. E63 E72 trong sài gòn giờ thì hàng củ nhiều do người ta bán đi để lên đời hoặc sắm e E5 hoặc E6 còn e này đi kiếm màu này mà hàng đã qua sử dụng mà còn full thì hơi khó muốn có thì chỉ có vào cửa hàng mua mới thôi
trunggia
ĐẠI BÀNG
12 năm
E5 mới đẹp và phím ốt hơn là quá hay rồi, nếu chỉ sử dụng như điện thoai thường thì pin sử dụng được tới 5 ngày
kail1516
ĐẠI BÀNG
12 năm
uh con e5 pin trau thiet con E5 cua minh neu alo it thi` pn dc gan 7 ngay` con` nhieu` thi dc 5,5 ngay` con` neu len net thuong nhu choi iwin thi` 3,5 ngay sorry dang sai` may cty nen ko co tieng viet
bác nào cho e hỏi là cài fontrouterman đổi font chữ thì thỉnh thoảng xuất hiện cái ký tự vòng tròn có ngôi sao ở giữa. Còn cài pm rescophotoview thì lúc đầu kick vào nó hiện lên bảng tiếng anh j đó ấn continued thì nó bị bật ra ngoài và những lần sau thì cứ kick vào là bị bật. Thế là bị sao ạ?
trunggia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nào biết cách vào google map va yahoo mail, yahoo messenger qua wifi không ạ? mình vào các chương trình này bằng 3G thì được nhưng có nơi không có 3G chi co wifi thi không sử dụng được các chương trình này, xin chỉ giáo giúp mình với
oichaooi
TÍCH CỰC
12 năm
@trunggia mấy app đó không có phần cài đặt trong quản lí ứng dụng , chắc chịu thôi
@trunggia cái này thì bạn ra màn hình chờ click tìm wjfj ở màn hình chờ. Thế là ok. Xem dc cả youtube nữa nhé. Mà bạn vào cài đặt kết nối luôn hỏi chưa?
oichaooi
TÍCH CỰC
12 năm
@xuanthuy1987 mấy app đó làm gì có phần cài đặt trong quản lí ứng dụng mà hỏi với trả lời
cho hoi , biến màu khi nhìn nghiên theo tác giả nói là sao vậy huh???
oichaooi
TÍCH CỰC
12 năm
@pynguyen
nvuphi
TÍCH CỰC
12 năm
Xem lại ở đây nhé: http://www.tinhte.vn/threads/504347/page-128#post-16204409
- Về phần mềm chat (của Nokia), Yahoo Messenger 2.0, ... là các ứng dụng java. Từ FW 71.3 trở đi, muốn chỉnh loại kết nối mặc định của các ứng dụng java bạn phải làm như hình sau:

- Để triệt để hơn trong các trường hợp sử dụng các ứng dụng có kết nối Internet, muốn nó luôn hỏi để chọn loại kết nối thì làm như sau:

và đây:

Thao tác làm trên giao diện tiếng Anh, đối chiếu sang tiếng Việt làm tương tự.
Ngoài ra trong một số phần mềm cũng có chức năng thiết lập loại kết nối nữa.
oichaooi
TÍCH CỰC
12 năm
update thêm cách nghe nhạc hay hơn ,m.n lên đầu coi nhá
@oichaooi nghe nhạc bằng tai wh 205 cũng sướng phết. Nhưng mà ttpod chỉnh như bác nghe bằng tai 205 thì trống ùng ùng. 😁
oichaooi
TÍCH CỰC
12 năm
@xuanthuy1987 Disable phần Environment đi
Coza Nostra
ĐẠI BÀNG
11 năm
Buồn buồn đi đào mộ
Sau 6 năm lang thang đủ các hệ điều hành di động, cuối cùng em lại quay về với cái "máng lợn" Nokia.
Dùng E5 mới có 3 ngày thôi mà cảm thấy rất ưng ý, những gì cảm nhận chính xác như bác chủ thớt.
bác có thể cho em xin cái pm xem thông pin của bạn như hình trên được ko???cảm ơn nhiều
oichaooi
TÍCH CỰC
9 năm
@nvuphi vậy bạn thử bản này xem. Mình thấy xài iOn BatteryTimer là chuẩn, quản lý pin dễ hơn.
Mua E5 từ năm 2010 tới giờ, xài song song với pin của việt nam, quả zin vẫn được 1 tuần ( mỗi sáng báo thức, 1 ngày vài sms, lâu lâu gọi điện ). Phải nói là quá trâu :v
nvuphi
TÍCH CỰC
9 năm
@oichaooi Mình cũng vậy.
ưng trắng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nvuphi hixx, bác giúp em với em muốn kêt nối internet cho nokia E5 qua cáp usb của PC dùng wifi(do wifi bên em dùng bảo mật nên ko trực tiếp vào bằng nokia E5 đc) thì cần làm gì ạ?
nvuphi
TÍCH CỰC
9 năm
@ưng trắng Không được bạn ạ. Nếu được tức là mỗi lần muốn vào Internet trên Nokia E5, bạn phải luôn gắn điện thoại với PC qua cáp USB cũng sẽ rất bất tiện.
masterhunk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có 1 bác ở gần nhà định bán lại con e5, thấy còn mới lắm, giá có 1tr4, đang phân vân ko biết có nên mua lại ko, vì đam mê thì mình vẫn thích dòng E của Nokia, nhưng về tính hữu dụng các chức năng thì có vẻ nó hơi lạc hậu so với hiện tại
Các bác cho ý kiến mình với, nên mua lại k ?
Và quả pin em này thì giờ còn bán ko các bác ?
nvuphi
TÍCH CỰC
9 năm
@masterhunk Tùy theo sở thích cũng như nhu cầu mà bạn có thể mua hay không. Xét về các tính năng của Nokia E5 đến thời điểm hiện tại thì theo mình vẫn đáp ứng được nhu cầu bình thường: nghe gọi được: phần mềm ghi âm cuộc gọi chạy trên E5 khá tốt, ngon hơn cả các dòng android mới nhất hiện giờ, bàn phím qwerty nhắn tin tốt (nếu cài iSMS thì càng tiện lợi), duyệt web cũng được (nên dùng Opera mobile). Facebook nên dùng bản Java. Không cài được Viber, chạy được Zalo nhưng không gọi điện được qua WIFI, có thể dùng Skype, ... Về văn phòng: duyệt email được, có thể đọc và chỉnh sửa được các file văn bản MS office và đọc được pdf, đọc được nhiều định dạng sách điện tử: prc, mobi, epub, ... Quay phim chụp ảnh với máy ảnh 5mp cũng chấp nhận được, chỉ có không có chức năng auto focus để chụp cận cảnh văn bản hoặc macro cho nét.
Mình vẫn đang sở hữu một em E5 mua từ 10/2010, mình dùng cũng khá giữ gìn nên các tính năng đầy đủ, pin dùng trung bình được 4 ngày.
oichaooi
TÍCH CỰC
9 năm
@nvuphi nvuphi ơi, mình xài lúc 3g, lúc wifi. Có cách nào không phải vô cài lại điểm truy cập mạng cho các ứng dụng ko? Mất công thật. ( Làm sao auto được bật wifi thì nó xài wifi, ko bật wifi thì tự xài 3g )
Viber chạy dc,nhug chỉ nhắn tin

Send from my Iphone 6s plus
@congalete bạn có thể cho mình xin link tải viber cho nokia e5-00 với được không,mình đã gôogle mà không cài được,thank bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019